TRA yagawa mashine za EFD kwa makatibu wa Wizara


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,627
Likes
6,195
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,627 6,195 280
Mamlaka ya mapato Tanzania (TRA) imegawa Mashine za kukusanyia mapato za Kieletroniki za EFD zipatazo tano kwa kila katibu Mkuu wa Wizara kwa ajili ya kuzitumia kukusanya maduhuli ya serikali.

Hatua hiyo imetokana na agizo la Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli ya kutaka Wizara zinazotoa huduma ziwe na mashine za EFD ili kuweza kujiletea maendeleo na kukuza uchumi wa taifa. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo, Kamishna Mkuu wa TRA, Alphayo Kidata amesema kuwa ugawaji wa mashine hizo kwa taasisi za serikali zitasaidia kutunza kumbukumbu katika kupanga maduhuli.

Aidha amesema mashine hizo ni mashine za kwanza katika mashine zote kutokana na kuwa za kisasa katika kutunza kumbukumbu za huduma ambazo wanazitoa. Kamishna wa Mapato ya Ndani wa TRA, Ellijah Mwandumbya amesema kuwa watawafundisha wakuu wa idara hizo jinsi ya kuzitumia.
 
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
3,554
Likes
1,148
Points
280
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
3,554 1,148 280
Tusubiti tuone matokeo yake
 
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
2,689
Likes
2,794
Points
280
Age
48
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
2,689 2,794 280
Kwa Magufuli kila goti litapigwa.

Pia hamna jiwe litakalobaki bila kugeuzwa
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,554
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,554 280
Sasa ninavyojua EFD ni kwa ajili ya kukusanyia kodi i.e. ni kwa walipa kodi wenye TIN number na waliojisajili na VAT.
Swali langu hapa ni je, hizi taasisi zimejisajili na VAT na zina TIN number!?
Je, hizi taasisi nazo ni 'walipa kodi'?
Hapa ndio nashangaa hata traffic kutengeneza namba za Tigo/M-Pesa nk kwa ajili ya kukusanyia penalty za barabarani!
 
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
24,482
Likes
13,108
Points
280
MOTOCHINI

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
24,482 13,108 280
Vizuri sana
Matekelezo yameanza
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,524
Likes
833
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,524 833 280
Sasa ninavyojua EFD ni kwa ajili ya kukusanyia kodi i.e. ni kwa walipa kodi wenye TIN number na waliojisajili na VAT.
Swali langu hapa ni je, hizi taasisi zimejisajili na VAT na zina TIN number!?
Je, hizi taasisi nazo ni 'walipa kodi'?
Hapa ndio nashangaa hata traffic kutengeneza namba za Tigo/M-Pesa nk kwa ajili ya kukusanyia penalty za barabarani!
Mkuu unajua maana ya maduhuli?
 
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2008
Messages
8,524
Likes
833
Points
280
Nduka

Nduka

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2008
8,524 833 280
hapana sijui na ndio maana comment yangu iko kwenye maswali, hebu nipe mwanga katika hilo.
Nimemjibu mdau hapo juu kuwa maduhuli ni revenue, na pesa yote inayokusanywa na serikali kutoka kwenye taasisi na idara zake ni revenue.
 
salim kimosa

salim kimosa

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2016
Messages
378
Likes
319
Points
80
salim kimosa

salim kimosa

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2016
378 319 80
Mamlaka ya mapato Tanzania (TRA) imegawa Mashine za kukusanyia mapato za Kieletroniki za EFD zipatazo tano kwa kila katibu Mkuu wa Wizara kwa ajili ya kuzitumia kukusanya maduhuli ya serikali.

Hatua hiyo imetokana na agizo la Rais wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli ya kutaka Wizara zinazotoa huduma ziwe na mashine za EFD ili kuweza kujiletea maendeleo na kukuza uchumi wa taifa. Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo, Kamishna Mkuu wa TRA, Alphayo Kidata amesema kuwa ugawaji wa mashine hizo kwa taasisi za serikali zitasaidia kutunza kumbukumbu katika kupanga maduhuli.

Aidha amesema mashine hizo ni mashine za kwanza katika mashine zote kutokana na kuwa za kisasa katika kutunza kumbukumbu za huduma ambazo wanazitoa. Kamishna wa Mapato ya Ndani wa TRA, Ellijah Mwandumbya amesema kuwa watawafundisha wakuu wa idara hizo jinsi ya kuzitumia.
i
 
realoctopus

realoctopus

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2014
Messages
3,225
Likes
1,924
Points
280
realoctopus

realoctopus

JF-Expert Member
Joined May 11, 2014
3,225 1,924 280
Nimemjibu mdau hapo juu kuwa maduhuli ni revenue, na pesa yote inayokusanywa na serikali kutoka kwenye taasisi na idara zake ni revenue.
Mapato je?kunatofauti na maduhuli?
 

Forum statistics

Threads 1,235,580
Members 474,641
Posts 29,227,797