TRA ni SHIDA: Wavamia Ofisi hapa Viwandani

TRA ni SHIDA: Wavamia Ofisi hapa Viwandani

Nimenunua simu juzi nikadai reset,jamaa wa pembeni akammaindi mwenzie eti awaulize wateja kwanza kama ni jumla au rejareja,kwa madai nimeuziwa jumla kwa simu moja hivyo no reset,tena kwa kuvimba kabisaaa na kakasirika hatari mpaka nimeogopa...
Mzee kuna namba za TRA unapiga chap wanakuja, tena TRA wanavoogopeka kuliko hata police[emoji23][emoji23].

Kuna dada mmoja hv ni rfk yangu yuko Moro aliagza Tv online ikaenda haina risit na mbovu akaja Dar kudai wakawa wanamzingua. Akaenda TRA wale jamaa bhana wakaenda dukani unaambiwa jamaa alifyata alikua ananatetemeka wakampa offence na TV ikabadilishwa[emoji23][emoji23][emoji119][emoji119]
 
Tanzania bado kulipa kodi kwa hiari Ni shida kila mwenye Biashara anatafuta njia yake ya kulipa kodi. Tatizo Ni siasa chafu.....huku unataka fedha za kuendesha serikali na upande mwingine unawapa kiburi watoa Kodi kuwa wasinyanyaswe. Hivi mtanzania akiachwa bila kukumbushwa atakupa lini hiyo kodi
 
Katika hali ya kawaida kodi hukusanywa kupitia "voluntary tax compliance" endapo kutakuwa na njia nzuri ya mahusiano ya kibiashara kati ya mlipa kodi na mamlaka husika za ukusanyaji wa kodi. Ikishindikana ndipo njia za misuli hitumika kupitia "involuntary tax compliance" na jambo hili limeainishwa pia kisheria.

Mtoa mada pengine angeweza kutujuza zaidi ni maafisa wa kitengo kipi kutoka TRA walihusika na zoezi hilo alilolishuhudia. Ni lazima kujiridhisha kabla ya kuwatuhumu, usije ukakuta ni wa kitengo cha "Investigation or Post Clearance" ambapo wamefikia kuchukua hatua hiyo baada ya kujiridhisha kuwa mlipa kodi alijihusisha na "tax evasion" ambapo ni kosa kubwa kisheria.

Naomba tusikimbilie kuwahukumu wakusanya kodi pale wanapotekeleza majukumu yao yaliyoanishwa kisheria. Nao pia ni binadamu pale tunapohisi wakienda kinyume na sheria na taratibu zilizowekwa, basi tujiridhishe kwa kutoa taarifa hizo kwa kitengo cha elimu kwa mlipa kodi. Ambapo namba zake zipo mitandaoni na ni bure kabisa kuzipiga.
 
Kwa tetesi nilizopata naskia aliwekwa kati akaambiwa bila kodi hii nchi haiendi, utaona kama kuna tamko atalitoa lolote tena. SSH kusema kodi za kuanzia 2015 nyuma zifutwe naunga mkono ila mengine awache TRA wafanye kazi, wabongo wameshindikana bila ubabe hawaendi
Toa upuuzi wako, awekwe kati na shangazi yako

Wasukuma mna shida sana
 
Tanzania bado kulipa kodi kwa hiari Ni shida kila mwenye Biashara anatafuta njia yake ya kulipa kodi. Tatizo Ni siasa chafu.....huku unataka fedha za kuendesha serikali na upande mwingine unawapa kiburi watoa Kodi kuwa wasinyanyaswe. Hivi mtanzania akiachwa bila kukumbushwa atakupa lini hiyo kodi
We msukuma, SAMIA hawezi kuongoza Nchi Kama yule ndugu yenu dikteta, mama anataka kuongoza Nchi kwa haki na busara, sio Kama yule kichaa
 
Kama wameacha document inayoonyesha wamechukua hizo computa bhs ni halali kama hawaacha documents wameiba. TRA wanaruhusiwa kifanya inspection kama watahisi kuna kodi inakwepwa...
Hii ndio Tz, Samia Suluhu Hassan amekurupuka kutoa matamko kuhusu kodi, mtu halipi kodi kwa maksudi unambembeleza ili iwaje? Nchi zilizoendelea hilo ni kosa la kwenda jela kabisa, sasa hapa tuna mama huruma ambaye analea watu wasilipi kodi, kwa akili yake hayo ndio maendeleo.
 
Nchi inaongozwa kwa sheria, busara ni mwanya wa rushwa, mwambie SSH busara apeleke kwenye familia yake na mume wake incase akichepuka , tunataka afuate sheria.
We msukuma uho ushauri kampe bwanako,..

Kaungane na Gwajima ametangulia chattle kumfufua mungu wenu
 
Wafanyabiashara Tz hawataki kulipa kodi halali, na matamshi yakukurupuka ya SSH yamewapa kibri cha kukataa kulipa kodi halali kwa uwazi kabisa, TRA wafanye nini kwa mtu anayekataa kulipa kodi kwa uwazi kabisa? SSH is naive na anaenda kuleta mgogoro mkubwa wa TRA kwa sababu akili finyu.
Uongo hautakusaidia kitu
 
Ingawa TRA approach yao ni ya kibabe lakini sisi waTanzania tunajulikana hatuna utaratibu wa kufanya mambo kwa hiyari........kama uliwahi hata mkusanya ushuru wa soko utaelewa hili.......ku deal na waTanzania ni kipawa sana...
Mfumo wa kodi pia unashida nenda bandarini uone cantener inatandikwa ushuru mkubwa kuzidi garama za manunuzi mzigo ukiingia mtaanani ukinunua mtu wa pili watu hadi wanne kila moja anachajiwa kodi angalia gari ushuru unazidi garama za manunuzi na usafiri TRA wanapiga hela kuzi hata Toyota Mitsubishi mfumo wakodi ufumuliwe unaumiza wananchi na kudumaza uchumi fatilia.

Kuna watanzania wengi wanashindwa kulipia kodi bandarani na mizigo yao unadishwa na kuwatia umasiki TRA wanapo fanya hivyo ni sawa na kula mbegu Nchi jirani kama Uganda Mamlaka ya Mapato wanawapa wanatumia nfumo mzuri.

Mfanyabiashara akiagiza mzigo nje ya nchi anapewa mzigo wake na muda wa kulipia deni lake la kodi na hii inawezekana kama watu wana kopa benk na kulipa kwanini wasilipe madeni yao ya kodi na Ndio maana ya kitambulisho cha uraia mkwepa kodi nilahisi kumgundua na kuzuia mzigo wake
 
Mfumo wa kodi pia unashida nenda bandari uone cantener inatandikwa ushuru mkubwa kuzidi garama za manunuzi mzigo ukiingia mtaanani ukinunua mtu wa pili watu hadi wanne kila moja anachajiwa kodi angalia gari...
Asante ndugu kwa mchango wako murua kabisa kwa pamoja tunajenga taifa letu.

Unaonekana ni mtu makini sana, jitahidi kuwa makini na uandishi wako nikutakie wakati mwema.
 
Kama wameacha document inayoonyesha wamechukua hizo computa bhs ni halali kama hawaacha documents wameiba. TRA wanaruhusiwa kifanya inspection kama watahisi kuna kodi inakwepwa...
Ni kweli hizi tabia zipo sana lakini tujiulize kwanini sisi zaidi? kuna mawili TRA mfumo wao wakodi ni wakizamani hauna uhalisia mbona hatusukii haya nchi zingine.

Mimi naamini iko njia sahihi ya kufanya kila mtu kulipa kodi na uzuri siku hizi tunatumia cashless zaidi kama mobile money mimi nadhani biashara yoyote ilitakiwa kuwa na account kwa ajili ya bussiness transaction tu iwe bank au mobile hii hakutakuwa na siri katika transaction huu ni mfano tu ila naamini uko mfumo tunaweza kutumia na kuzuia hii mianya.

Kuna watu huko mitaani wanajinadi mabilionea na wako katika Forbes je ulipaji wao una reflect tax kuna mtu juzi kasema dili la billion 12 sijui je dili lina reflect tax kuna kina Mo billionea number moja Africa lakini unaambiwa kampuni yako wala sio top tax payers kina Serengeti na Azam wanalipa zaidi yako mambo mengi hayako sawa.

Matajiri wakubwa walitakiwa walipe zaidi Tax lakini hatuna system ya kuwabaini hawa mitandaoni wanajitapa kwenye tax hawaonekani. ningekuwa mimi kungekuwa na database ya kuwatambua wote hawa utajiri wao uendane na taxation.
 
Wafanyabiashara Tz hawataki kulipa kodi halali, na matamshi yakukurupuka ya SSH yamewapa kibri cha kukataa kulipa kodi halali kwa uwazi kabisa, TRA wafanye nini kwa mtu anayekataa kulipa kodi kwa uwazi kabisa? SSH is naive na anaenda kuleta mgogoro mkubwa wa TRA kwa sababu akili finyu.

Shida walipa kodi nao si wastaarabu, ndiyo maana TRA wanakuja kwa kuvamia. Walipakodi waachane na maneno ya wanasiasa walipe kodi kabla ya kuvamiwa
 
Ndo waingie kama MAJAMBAZI?
Wakipigwa RISASI na walinzi?
Wafanyabiashara Tz hawataki kulipa kodi halali, na matamshi yakukurupuka ya SSH yamewapa kibri cha kukataa kulipa kodi halali kwa uwazi kabisa, TRA wafanye nini kwa mtu anayekataa kulipa kodi kwa uwazi kabisa? SSH is naive na anaenda kuleta mgogoro mkubwa wa TRA kwa sababu akili finyu.
 
Shida walipa kodi nao si wastaarabu, ndiyo maana TRA wanakuja kwa kuvamia. Walipakodi waachane na maneno ya wanasiasa walipe kodi kabla ya kuvamiwa
Wafanyabiashara wa Tz, kulipa kodi stahiki kwao ni sio halali, halali kwao ni kulipa kodi pungufu, ujinga ni kuona kiongozi mkubwa kama Rais na yeye anademka kucheza ngoma ya kushangilia wizi, Kkoo mtu kwa mwaka anaingiza faida ya 150m ila anataka kulipa kodi kwa mwaka 5m (3% ) wakati mfanyakazi wa mshahara mkubwa anapigwa PAYE ya almost 30%, na Rais mkurupukaji na yeye anashangilia tu huu ujinga.
 
Wafanyabiashara Tz hawataki kulipa kodi halali, na matamshi yakukurupuka ya SSH yamewapa kibri cha kukataa kulipa kodi halali kwa uwazi kabisa, TRA wafanye nini kwa mtu anayekataa kulipa kodi kwa uwazi kabisa? SSH is naive na anaenda kuleta mgogoro mkubwa wa TRA kwa sababu akili finyu.
Wacha upumbavu wewe! Hivi mtakubali lini kwamba jiwe limeondoka jumla?
 
Back
Top Bottom