TRA kwanini mnawanyanyasa wafanyabiashara kiasi hicho?

TRA kwanini mnawanyanyasa wafanyabiashara kiasi hicho?

kenstar kuna watu wanakera sana! Mimi nimekwenda TRA nawauliza hivi mmekwenda kufuatilia biashara huko nje ama mnakadiria tu Kodi, wakaniambia kama biashara haiendi acha kufanya. Nikawauliza mbona nyie kila siku mnadai kwamba mshahara hautoshi lakini hamuachi kazi? wakabakia wametoa macho!!
 
TRA wakiwasimbua sana wafanyabiashara jaribuni ku "organize" mgomo nchi nzima, fungeni maduka na biashara kwa siku kadhaa serikali itatia akili tu, duniani mabadiliko na hali bora haviombwi bali vinadaiwa na kuchukuliwa, ni muda wa kudai hari bora kwa wafanya biashara.
Sio dawa, wafanyacho SAA hizi km unao mtaji km 10 million,watu wanahamisha mitaji unaenda nchi za Jirani zenye vikwazo na mzunguko mzuri unatafuta vibali halali ili usisumbuliwe ukipata faida ndo unakuja kuwekeza kwenye majengo au ardhi huku home ili yakufae uzeeni.
 
Tanzania ni Nchi ngumu kufanya biashara kwa Nchi za kusini maana wana usumbufu sana...Nchi zote ukilipa kodi basi ni kuuza tuu Bongo kodi watu wanalipa tena unaona sijui majembe wanafata risiti Mara police huo ni umasikini wa akili sana...fanyeni kama Zambia au SA kuhakikisha mizigo inayoingia yote ilipiwe kodi tena ya kawaida sio kandaminizi kama hizo kodi ya 40ft contena la suit ni 70milioni hapo mnata watu wakwepe kodi tuu utadhani tumerogwa nguvu nyingi akili kidogo..
Ndo wajanja wakifanyacho SAA hizi wanahamisha mitaji nchi zingine ili kukwepa kufirisika.Dunia kijiji unaweza ukaenda nchi yeyote yenye mzunguko Mkubwa ukiwa na vibali vyao hawana shida unapiga zako hela maisha yanasonga.
 
Takukuru angazieni tra mwenge kuna unyanyasaji mkubwa sana kwa wafanyabiashara kwa makosa ya kutengeneza na faini sizilo endana na mitaji ya watu
 
Mh,makamu wa rais tunaomba msaada wako ss wenye maduka madogomadogo ya mtaani huku mwenge na manzese
 
Kwa kweli hali ni mbaya sana wengi wamenatumia kasi ya Mkulu kutupiga pesa, wanamtuma kijana wao nenda kanunue pale sabuni halafu akinunua anakimbia hata bila kudai EFD receipt au receipt yoyote, baadae wanarudi nae et wanajifanya wamemkamata hana receipt
 
Back
Top Bottom