TRA kwanini mnawanyanyasa wafanyabiashara kiasi hicho?


lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,106
Likes
2,768
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,106 2,768 280
TAR kwanini mnawanyanyasa wafanyabiashara kiasi hicho? Kama kuna mfanyabiashara ambaye hana ugojwa wa moyo kwa sasa hivi nchini Tanzania sijui!

Ni kosa gani kubwa kiasi hicho wafanyabiashara wa nchi hii wamekosa? TRA kwa sasa ni mwendo wa faini ya 3 ama ufilisiwe tu, hakuna maelezo mengine, ukitaka lipa hutaki biashara inafugwa,hakuna maelezo, ukipigwa faini unapewa siku 7 tu ulipe, huna pesa utajuta kuzaliwa

Mh. Waziri wa fedha ni nini hiki? Damu zinavujia tumboni kwa wafanyabiashara tatizo liko wapi?Kama kuna makosa mtusamehe, la sivyo nchi hii itabaki na masikini tupu
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
9,283
Likes
14,511
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
9,283 14,511 280
Leo wakiongozana na viongozi wa kisiasa hapa Iringa wamevamia duka la mfanyabiashara mmoja wakiwa na askari kadhaa wenye bunduki. Sasa unajiuliza haya mabunduki ni ya nini kwenye kukusanya kodi?
 
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
899
Likes
581
Points
180
H

Hardwood

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
899 581 180
Ni mwendo wa kuzisoma namba tu
 
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
7,487
Likes
5,591
Points
280
mzee74

mzee74

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2011
7,487 5,591 280
Tar kwanini mnawanyanyasa wafanyabiashara kiasi hicho?Kama kuna mfanyabiashara ambaye hana ugojwa wa moyo kwa sasa hivi nchini tanzania sijui
Ni kosa gani kubwa kiasi hicho wafanyabiashara wa nchi hii wamekosa?Tra kwa sasa ni mwendo wa faini ya 3 ama ufilisiwe tu,hakuna maelezo mengine,ukitaka lipa hutaki biashara inafugwa,hakuna maelezo,ukipigwa faini unapewa siku 7 tu ulipe,huna pesa utajuta kuzaliwa
Mh,waziri wa fedha ni nini hiki?damu zinavujia tumboni kwa wafanyabiashara tatizo liko wapi?Kama kuna makosa mtusamehe,la sivyo nchi hii itabaki na masikini tupu
Hamna jinsi.Nia ni biashara zote zifungwe.[HASHTAG]#Wote[/HASHTAG] kuishi kama mashetani.
 
G

Godfrey-K

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2016
Messages
1,509
Likes
2,067
Points
280
Age
49
G

Godfrey-K

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2016
1,509 2,067 280
Ninamkumbuka mzee kingunge alisema huyu alistahili kuwa mnyampala wa Barabara na si vinginevyo sasa yametimia
 
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,106
Likes
2,768
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,106 2,768 280
Lipa kodi yao. Hutasumbuliwa.
Ndugu yangu kuwa na roho ya nyama,hawa walipa kodi kidogo waliopo nchini wanahitaji utu,ni binaadamu ndugu yangu?lazima pawepo na urafiki kati ya mlipa kodi,na mtoza kodi,lkn usisahau mm nawazungumzia wafanyabiashara wa ngazi ya chini wenye maduka mtaani ndio wanakutana na hizo faini ndugu yangu
 
Saju b

Saju b

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2011
Messages
2,813
Likes
2,467
Points
280
Saju b

Saju b

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2011
2,813 2,467 280
Leo wakiongozana na viongozi wa kisiasa hapa Iringa wamevamia duka la mfanyabiashara mmoja wakiwa na askari kadhaa wenye bunduki. Sasa unajiuliza haya mabunduki ni ya nini kwenye kukusanya kodi?
ma bush laywer kama nyie msipobebewa na bunduki si mtajifanya wajuaji. tulien dawa iwaingie
 
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,106
Likes
2,768
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,106 2,768 280
Nyerere nchi yeyote isiyo kusanya kodi,nchi yenye rushwa huwa haikusanyi kodi,inakimbizana na wafanyabiashara wa maduka ya mtaani
Hatimaye unabidii wa nyerere umetimia
 
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
9,283
Likes
14,511
Points
280
Allen Kilewella

Allen Kilewella

Verified Member
Joined Sep 30, 2011
9,283 14,511 280
ma bush laywer kama nyie msipobebewa na bunduki si mtajifanya wajuaji. tulien dawa iwaingie
Bunduki ya nini kwenye kukusanya kodi? Yaani askari nane wenye bunduki wa nini!?
 
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,106
Likes
2,768
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,106 2,768 280
Pengine inewezekana mh,rais hajui kama wafanyabiashara wa maduka madogo huku mtaani manzense na mwenge wanalimwa faini kubwa kubwa sana,kwa kisingizio cha hapa kazi tu
 
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,106
Likes
2,768
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,106 2,768 280
Hii kauli mbiu ya hapa kazi tu wafanyakazi wa tra hasa tawi mwenge wanaitumia vibaya sana,mh makamu wa rais aliwai kukemea tabia hii
 
Denis denny

Denis denny

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2012
Messages
5,781
Likes
7,612
Points
280
Denis denny

Denis denny

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2012
5,781 7,612 280
Na huu msimu wa sikukuu wanazama hadi kwenye droo..mi namsubiri mtu aingie 18 zangu nimtie upofu wa milele maisha yake yote amlaumu aliyemtuma.
 
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,106
Likes
2,768
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,106 2,768 280
Ukipigwa faini milion 3 ukitaka usilipe inabidi utowe rushwa ya sh milion moja au lk 8 tutafika kweli?
 
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,106
Likes
2,768
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,106 2,768 280
Hivi ni kweli hata kama tra wanania nzuri ya kukusanya kodi hawezi kufanya utafiki wakajua nani wampige faini ya 3 au wasimgie faini kweli?
 
VAPS

VAPS

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2012
Messages
1,978
Likes
3,356
Points
280
Age
33
VAPS

VAPS

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2012
1,978 3,356 280
Vitisho,na personal deals nyingi,baadhi wanatumia fursa ya hapa kazi.
 
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
3,603
Likes
4,782
Points
280
Bowie

Bowie

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
3,603 4,782 280
TRA irudishe mfumo wa sales tax kwa kila mfanyabiashara apangiwe kwa mwezi atoa kiasi gani kama kodi ya mauzo.
EFDA Machine ni usumbufu na imeongeza masuala rushwa kwa watumishi wa TRA Kodi za Ndani
Fanya hesabu kama kila mfanyabiashara mdogo atatoa sh 20000 kwa mwezi kama kodi ya mauzo Fixed serikali itapata shilingi ngapi
Serikali ipange maduka kwa madaraja iwepo Class A Class B Class C Class D na hizo kodi za sales tax zitolewee kufuatana na mtaji/aina ya biashara na iwepo kitengo cha Investigation kuchunguza ulipaji wa kodi unakuwa sahihi. Hapo bado serikali itawekea kiwango cha kutoza gari za biashara pia kila mwezi.
EFDA Machine ni hasara kwa serikali na wafanyabiashara.
 

Forum statistics

Threads 1,250,178
Members 481,248
Posts 29,723,306