Tovuti mbaya za serikali zilizotengenezwa na watalaam wa IT wa Tanzania


Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
5,905
Likes
4,788
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
5,905 4,788 280
Toka Rais Magufuli aseme ataenda kuchukua watalaam wa IT nimeona ni vyema tuanze kuangalia na utalaam wa chini kabisa wa kutengeneza tovuti, na hapa tunaangazia tovuti za Serikali ambazo nyingi zimetengenezwa na watalaam wa IT wa Kitanzania.

Baada ya kuziangalia nimegundua kuwa kuna tatizo la kiutendaji kama si la kiuzalendo. Kazi nyingi katika eneo hili zimelipuliwa sana na zipo katika kiwango cha chini sana ukilinganisha na majirani zetu Rwanda na Kenya hata Uganda.

Tovuti nyingi za Serikali hazijaisha hadi leo, kuna page hazifunguki na wala hazina taarifa zinazohitaji kutokana na design za ovyo zilizotumika na pia hazina viwango kiusalama na hazipo kurahisisha maisha ya mwanachi wa Tanzania zipo kama urembo tuu.

Hata zile zilizotengenezwa na e- government zipo mahututi, zote zimetengenezwa kwa template tena zina fanana na mbaya hazina info za kutosha na too static. Hizi ni site za mazoezi kwa hackers hazina ubunifu wala creactivity yoyote .

Mfano ni tovuti ya National Defence College, sikutegemea kukuta tovuti ya jinsi ile kwa chuo kikubwa na chenye heshima kama kile. Aliyetoa tenda sijui nini kilimridhisha hata akairuhusu iwekwe hewani.

Mbeya university (MUST) admin tafuta kazi inayo kufaa.

Kama unajua tovuti mbaya weka hapa hawa wataalam wa IT wakibongo waone kazi zao mbaya. Wizi mtupu.

Asanteni.
 
geek jo

geek jo

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2011
Messages
1,127
Likes
979
Points
280
geek jo

geek jo

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2011
1,127 979 280
Embu kajipange vizuri uje na uzi unao eleweka.. mbona website ya ikulu ipo vizuri sana. Una hoja lkn jaribu kuiweka vizuri.. Design na contents ni vitu viwili tofauti.
 
H

herzygovina mwangosi

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2013
Messages
908
Likes
384
Points
80
H

herzygovina mwangosi

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2013
908 384 80
mleta mada kuna kitu hujafanyia utafiti,umekurupuka kidogo bila kufanya upembuzi wakina...Yes,zimetengenezwa na watanzania "wakihindi" hawa wakina kemcho,ambao wao ndio walioshikilia hizi tenda zakutengeneza webisite nyingi za serikali wanatumia cheap labour na ulipua lipua ili kusave the amount....huwezi tumi hicho kipimo kupima creativity and art in building website...nenda Buni pale Costech ukutane na vijana uwape tenda uone what will happen! Mleta mada,fanya tafit za kina kabla ya kukurupuka!
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
5,905
Likes
4,788
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
5,905 4,788 280
Hiyo yote ni kutaka kuwaaminisha watu kuwa ma IT wetu hawawezi kazi hivyo ni bora hao warwanda..kweli si wa TZ hatupendi kuona mwenzetu akifanikiwa kamwe
Sio lengo hilo usijitetee, jibu hoja kwanini kazi ni mbovu kuliko za wenzetu,
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
5,905
Likes
4,788
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
5,905 4,788 280
Embu kajipange vizuri uje na uzi unao eleweka.. mbona website ya ikulu ipo vizuri sana. Una hoja lkn jaribu kuiweka vizuri.. Design na contents ni vitu viwili tofauti.
Unajua tovuti nzuri, tovuti sio picha tuu, ngoja waje watalaam hapa watakwambia
 
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
5,905
Likes
4,788
Points
280
Tabutupu

Tabutupu

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2010
5,905 4,788 280
mleta mada kuna kitu hujafanyia utafiti,umekurupuka kidogo bila kufanya upembuzi wakina...Yes,zimetengenezwa na watanzania "wakihindi" hawa wakina kemcho,ambao wao ndio walioshikilia hizi tenda zakutengeneza webisite nyingi za serikali wanatumia cheap labour na ulipua lipua ili kusave the amount....huwezi tumi hicho kipimo kupima creativity and art in building website...nenda Buni pale Costech ukutane na vijana uwape tenda uone what will happen! Mleta mada,fanya tafit za kina kabla ya kukurupuka!
Nimefanya utafiti, ivi e government nao ni wahindi?
 
geek jo

geek jo

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2011
Messages
1,127
Likes
979
Points
280
geek jo

geek jo

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2011
1,127 979 280
Kuhusu kufanana kwa website za serikali nafikiri ni muongozo waliopewa na e-government. Tovuti za serikali kuna jinsi inabidi ziwe ilikuwezesha kila rika kuweza kuziaccess
 
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
16,255
Likes
15,370
Points
280
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
16,255 15,370 280
Tanzania ya majungu yaja!
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
20,533
Likes
21,094
Points
280
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
20,533 21,094 280
Pitia na website za Ega, UDSM, serikali, tra, bot kisha rudi tena hapa.

Btw, mtoa Mada nani kakukaririsha kuwa IT is all about website?
 
geek jo

geek jo

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2011
Messages
1,127
Likes
979
Points
280
geek jo

geek jo

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2011
1,127 979 280
Nimefanya utafiti, ivi e government nao ni wahindi?
Tovuti gani waliyo design e-government ambayo wewe hujaikubali. Weka mifano, maana usifikiri tofuvuti zote za serikali wamedesign e-government. Alafu e-government wanakazi zaidi ya kudeal na website tu. Nakumbuka waziri mkuu aliwaambia waka audit mfumo wa bandari
 
Granted Peter

Granted Peter

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2015
Messages
1,372
Likes
488
Points
180
Age
23
Granted Peter

Granted Peter

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2015
1,372 488 180
We unataka hizo website ziweje
 
uttoh2002

uttoh2002

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
3,673
Likes
2,764
Points
280
uttoh2002

uttoh2002

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
3,673 2,764 280
Toka magufuli aseme ataenda kuchukua watalaam wa IT nimeona ni vyema tuanze kuangalia na utalaam wa chini kabisa wa kutengeneza tovuti , na hapa tunaangazia tovuti za serikali ambazo nyingi zimetwngenezwa na watalaam wa IT wa kitanzania.

Baada ya kuziangalia nimegundua kuwa kuna tatizo la kiutendaji kama si lankiuzalendo. Kazi nyingi ktk eneo hili zimelipuliwa sana na zipo ktk kiwango cha chini sana ukilinganisha na majirani zetu rwanda na kenya hata uganda.

Tovuti nyingi sa serikali hazija isha hadi leo, kuna page hazifunguki na wala hazina taarifa zinazo hitaji kutokana na design za ovyo zilizo tumika.

Hata zile zilizo tengenezwa na e- government zipo mahututi, zote zimetengenezwa kwa template tena zina fanana na mbaya hazina info za kutosha na too static.

Mfano ni tovuti ya National Defence College , sikutegemea kukuta tovuti ya jinsi ile kwa chuo kikubwa na chenye heshima kama kile.

Mbeya university ( must) admin tafuta kazi inayo kufaa

Kama unajua tovuti mbaya weka hapa hawa wataalam wa IT wakibongo waone kazi zao mbaya. Wizi mtupu

Asanteni.
Tanzania hakuna mtu anayeweza tengeneza website kiwango, hili nawahakikishia. Ni wavivu, wana copy na wanalipua. Nimetafuta Dar, Zanzibar, Arusha no creativity hata kidogo. Nikamlipa mtu Russia ukiona website unasema wow!
 

Forum statistics

Threads 1,239,074
Members 476,371
Posts 29,341,279