Top 10 destroyers

Top 10 destroyers

Mpaka zinapotea zenyewe baharini! [emoji23] [emoji23] [emoji23]
2244ba2e8c81eeb76b40821a5f5b1875.jpg

Mwaka Jana hyo ilikua.

Sijui wenzake walimWannaCry(hack) au walimRussia(Jam)
 
Hizi destroyers zina-destroy nn...zinatofautiana nn na meli nyingine za kivita?
 
Uzi na details sambamba, saante!, huwa natamani kuyajua vizuri haya ma enormous vessles.
Mrusi ana miss hapa lakini Mhindi yupo. Hawa watu huwa hawabaki nyuma.

Muhindi nae anajitahidi sana. Kula pilipili nyingi sio mchezo. Ndo maana nalisha mwanangu pilipili awe na maakili mengi.

Serious note. Niliangalia kipindi chao kimoja kuhusiana na Nucleur ambitions naona wanapiga hatua kubwa kubwa mno. Haswa ukizingatia uhusiano wao na wale cousins wao Pakistan ulivyo tense.

Pia katika kubalance power ya mchina pale Mashariki ya mbali muhindi analazimika afanye juhudi sana. Naona kila Mchina anapotoboa zaidi Muhindi anacounter. Halafu equation inazidi kuwa tamu wakati huu mjapani naye pia anapata ahueni ya masharti yake ya kujilinda. Kutoka Self Defence Force mpaka kuwa Regular force. Nadhani miaka 10 ijayo kutakua na msuguano mkubwa zaidi kati ya China&Japan ambao ni maadui wa kihistoria ukichanganya na India.....naye na adui wake Paki
 
Hizi destroyers zina-destroy nn...zinatofautiana nn na meli nyingine za kivita?
Ukitaka kuelewa hili swali inabidi ufahamu kwanza kuhusu
1: Frigate
2😀estroyer
3:Cruiser
Halafu unakuja kwa baba lao wa mwisho
4:Aircraft Carrier

Kimsingi ni kwamba katika vita ya kwenye maji(naval warfare) jinsi chombo kinavyokua kikubwa ndio kinakua hatari zaidi kwa maana kwamba kinawekewa mitambo zaidi na uwezo mkubwa zaidi wa silaha bali kinapoteza advantage moja/mbili muhimu.

Kwa ukubwa manaake unakua na radar cross section kubwa na pia unapoteza uwezo wa "maneuverbility" kirahisi.


Hivyo basi katika vita. Haswa wakiwa wanaenda kwa formation. Tukianza na carrier ndo anakua most vulnerable kwenye "strike group" japokua inawezekana yeye ndo akawa na mission kubwa. Hivyo ni kazi ya hawa wa chini kuilinda carrier. Na wote hufanya kazi hio.

Ila ukifwatilia huo mlolongo nilioonesha. Ambaye yuko kwenye advantage zaidi ni destroyer kwakua kwa kias flani imebuniwa(by design) kubalance kati ya firepowe,maneuverbility,speed na pia ni ndogo haionekani kirahisi.
Kujibu swali lako basi.....deatroyer ina uwezo wa kudeatroy kila kitu kuanzia nyambizi chini ya maji,boti ndogo kwenye maji,meli kwenye maji,tagert ardhini na pia hata ndege angani.

Na destroyer inaweza kusimama battle hata ikiwa pekeyake with multiple threats. Uwezo huu unaweza kufikiwa pia na Cruisers mara nyingine kutegemeana na classification(cruisers na destroyer zikiwa na helipad zinakua hatari zaidi)

Hizo mbili ndo uti wa mgongo wa NAVY yeyote ile.

Kwa kifupi yani ndo hivo
 
Ukitaka kuelewa hili swali inabidi ufahamu kwanza kuhusu
1: Frigate
2😀estroyer
3:Cruiser
Halafu unakuja kwa baba lao wa mwisho
4:Aircraft Carrier

Kimsingi ni kwamba katika vita ya kwenye maji(naval warfare) jinsi chombo kinavyokua kikubwa ndio kinakua hatari zaidi kwa maana kwamba kinawekewa mitambo zaidi na uwezo mkubwa zaidi wa silaha bali kinapoteza advantage moja/mbili muhimu.

Kwa ukubwa manaake unakua na radar cross section kubwa na pia unapoteza uwezo wa "maneuverbility" kirahisi.


Hivyo basi katika vita. Haswa wakiwa wanaenda kwa formation. Tukianza na carrier ndo anakua most vulnerable kwenye "strike group" japokua inawezekana yeye ndo akawa na mission kubwa. Hivyo ni kazi ya hawa wa chini kuilinda carrier. Na wote hufanya kazi hio.

Ila ukifwatilia huo mlolongo nilioonesha. Ambaye yuko kwenye advantage zaidi ni destroyer kwakua kwa kias flani imebuniwa(by design) kubalance kati ya firepowe,maneuverbility,speed na pia ni ndogo haionekani kirahisi.
Kujibu swali lako basi.....deatroyer ina uwezo wa kudeatroy kila kitu kuanzia nyambizi chini ya maji,boti ndogo kwenye maji,meli kwenye maji,tagert ardhini na pia hata ndege angani.

Na destroyer inaweza kusimama battle hata ikiwa pekeyake with multiple threats. Uwezo huu unaweza kufikiwa pia na Cruisers mara nyingine kutegemeana na classification(cruisers na destroyer zikiwa na helipad zinakua hatari zaidi)

Hizo mbili ndo uti wa mgongo wa NAVY yeyote ile.

Kwa kifupi yani ndo hivo
Sawasawa mkuu...asante....
 
Mkuu izzo swali lako hili!!
Duniani kuna zaidi ya aina 45 za meli za kijeshi ambazo zinajulikana kama Naval vessels lakini kwa sasa meli za kijeshi zimegawanywa katika makundi 7 ambayo ni aircraft carriers, cruisers,destroyers ,frigates, corvettes, submarines na. amphibious assault ships sasa ukiuliza tofauti ya destroyers na meli zingine nadani tungechambua aina 3 ambazo ni maarufu
1 Submarines
2 Aircraft carriers
3 Destroyers

Submarines nilishaielezea kwa kirefu labda Aircraft carriers hizi ni meli za kivita ambazo zinaoperate kama airforce base za kwenye maji meli hizi zinatumika sana kusafirisha na kuudumia ndege za kivita mbali na eneo la nyumbani (Airforce ground bases) ndege hizi zinakuwa na kiwanja cha kuwezesha ndege za kivita ku carrying, arming, deploying, na ku recovering aircraft ukiangalia meli kubwa ijulikanayo kama super aircraft carrier USS Nimitz ambayo ukubwa au urefu wa kutoka chini mpaka juu ni kama ghorofa 20 1,092 feet (333 meters) ambapo kila sekunde 25 kuna tukio la kupaa au kutua kwa ndege za kivita yani kama ingekuwa Airport basi ingekuwa ni moja ya Airport zilizo busy sana meli hizi hazina mwendo mkubwa sana ambapo mwendo wake ni 35 knots (40 mph, 64 kph)

Ukizungumzia Destroyers hapa unazungumzia kama bodyguard wa Aircraft carrier meli hizi ndio zinatumika kuzilinda na kuescort meli kubwa za kivita kwani Destroyers ni meli zenye mifumo na uwezo mkubwa sana wa kiulinzi na mashambulizi ambapo kwanza zina speed kubwa pili ni maneuverable hizi ni kama jet fighter za majini ambazo zinauwezo wa kudefend na kuprotect meli kubwa za kijeshi dhidi ya smaller powerful short-range attack.
 
Back
Top Bottom