Tofauti kati ya Hip Hop na Rap

Tofauti kati ya Hip Hop na Rap

TAJIRI MKUU WA MATAJIRI

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Posts
11,338
Reaction score
22,898
Ingawa watu wengi hutumia maneno haya mawili kama kitu kile kile, kuna tofauti kubwa kati ya hip hop na rap:


  • Hip Hop ni Utamaduni:Hip hop ni utamaduni mpana ulioanzia katika mji wa New York (kanda ya Bronx) miaka ya 1970. Utamaduni huu unajumuisha nguzo kuu nne:
    1. Rap / MCing: Sanaa ya kuimba au kuzungumza kwa kufuata mdundo (beat).
    2. DJing: Sanaa ya kuchanganya na kucheza muziki kwenye mashine.
    3. Breakdancing (B-boying): Mtindo wa uchezaji na usakataji wa dansi ya hip hop.
    4. Graffiti: Sanaa ya kuchora michoro na picha kwenye kuta.
  • Rap ni Kitendo cha Kimsanii (Element): Rap ni njia tu ya uimbaji na ni sehemu moja wapo ndani ya utamaduni wa hip hop. Ni uwezo wa kupanga mashairi yenye uraghai (rhymes), mdundo, na maneno ya haraka au ya kishairi juu ya beat.
 
Rap hata bendi za dansi Zina marapa sabab ni style ya kufoka foka ila hip hop sasa ndio uwanda mpaaaana ambao hata Dj anahesabika kufanya zile chik chik.
 
Kwanini mnahangaika kutofautisha Element na Traditional. Na anaekosolewaga ni Rapper tu sijawahi skia yule Dj sio Hip Hop au yule Mchoraji au Dencer sio Hip Hop.

Pambaneni kuionesha Hip Hop ni hii, Rapper wa Hip Hop ni huyu, Dj au Dancer wa Hip Hop ni huyu hapo mtakua mnaekeweka na Utamaduni wenu.

Comment za mwanzo tuu, Eti maRapper hawaijui Hip Hop kwani Ni Lazima kila anaeRap aijue Hip Hop.

Ndio Maana umeiacha nguzo ya KNOWLEDGE kwakua wanaHip Hop wa Kibongobongo wana Hii Hofu ya Kuitumia nguzo hiyo na ndio inayobeba nguzo zote.

KNOWLEDGE KNOWLEDGE KNOWLEDGE
 
Back
Top Bottom