Mkalukungone Mwamba
JF-Expert Member
- Aug 29, 2022
- 3,095
- 7,116
Mtandao wa Watetezi wa Haki za Binadamu Tanzania (THRDC) umetaka kuundwa kwa Tume ya Ukweli, Uwajibikaji na Upatanishi akisema ndiyo njia pekee ya kulivusha taifa kutoka katika mgawanyiko mkubwa na majeraha ya kijamii yaliyosababishwa na matukio ya wakati na baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2025.
Mratibu wa Kitaifa wa mtandao huo Wakili Onesmo Olengurumwa amesema kuwa jitihada za maridhiano zilizofanyika kabla ya uchaguzi hazitoshi tena kurejesha mshikamano, kwani hali ya taifa baada ya Oktoba 29 imekuwa tofauti kabisa na mazingira yaliyokuwepo katika kipindi cha kuelekea uchaguzi.
Amesema kabla ya uchaguzi, maridhiano yalihusu changamoto za kawaida kama mazingira ya uchaguzi lakini machafuko ya wakati na baada ya Oktoba yamezua maumivu mapya, vifo, kupotea kwa watu na hofu ya kitaifa ambayo haiwezi kutatuliwa kwa mbinu zile zile za awali.
Mratibu wa Kitaifa wa mtandao huo Wakili Onesmo Olengurumwa amesema kuwa jitihada za maridhiano zilizofanyika kabla ya uchaguzi hazitoshi tena kurejesha mshikamano, kwani hali ya taifa baada ya Oktoba 29 imekuwa tofauti kabisa na mazingira yaliyokuwepo katika kipindi cha kuelekea uchaguzi.
Amesema kabla ya uchaguzi, maridhiano yalihusu changamoto za kawaida kama mazingira ya uchaguzi lakini machafuko ya wakati na baada ya Oktoba yamezua maumivu mapya, vifo, kupotea kwa watu na hofu ya kitaifa ambayo haiwezi kutatuliwa kwa mbinu zile zile za awali.