There's more to web development than PHP | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

There's more to web development than PHP

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Graph, Aug 1, 2016.

  1. Graph

    Graph JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2016
    Joined: Jul 20, 2016
    Messages: 1,158
    Likes Received: 2,270
    Trophy Points: 280
    Nimeamua kuanzisha huu uzi baada ya kuona karibia kila developer ninayekutana naye mtanzania tools zake backend: Php + MySQL, frontend: HTML/CSS/JavaScript.

    Ok sawa, Php is a great language ndiyo, ni popular next to Javascript kwenye web development. You can do a lot of things with Php, Ila hata php yenyewe wanavyoitumia ni rough tu, hakuna code arrangement, hakuna kufata pattern flani, kama mtu anafanya OOP unaangalia the code is everywhere hakuna classes, objects zinakua created on the fly tu, tena wengine hadi identation tu ni shida, yaani ukichukua project ukiiangalia unaona ni bora uanze tu kuifanya upya from scratch.

    Tatizo ninahisi ni uvivu wa kujisomea, hakuna chuo duniani utaenda wakufundishe proper ways of programming, how to arrange your classes, reuse your code e.t.c, watakufundisha fundamentals tu, kukuonyesha what the computer is capable of, what are the limits, how stuffs work, vitu vingine kama efficiency of algorithms, how to think like a programmer basi. Mambo ya real life programming inabidi ujifunze mwenyewe, kuna sources nyingi sana online.

    Kuna languages nyingine za kutumia kwenye backend ambazo zinaweza achieve even better results kuliko php kwenye mambo mengi tu, popular ones Go, Node.js (JavaScript) , Python, Java. Wengi nimeona mna uoga sana wa kujifunza kitu kipya, kama hupendi kujifunza huoni kama ulichagua a wrong career? Hii ni industry ambayo haito-stop kukua, either unajifunza every day au unakua left behind, its that simple.

    Kingine kinachonikera, watu kuogopa linux na command line, sio mbaya kuhost projects zako kwenye hosts ambao unatuma tu php files then everything works, ila ukiishia hapo una tatizo, Jifunze linux na kutumia command line vuzuri, jifunze kuhost your own machine, ingia hata amazon cloud chukua EC2 instance wanakupa offer ya kuhost bure mwaka mzima, cheza na zile machine ujifunze vitu vya muhimu kama load-balancing, scaling up and down of servers, data backup ya database yako, na mjifunze pia hadi caching, kuna tools za ku~cache kama Redis, Memcache, mambo kibao ya kujifunza ambayo yanaweza kufanya web apps zenu ziwe much much better. Na command line sio kwa ajili ya kuhost machine tu na kudiscover files, kuna apps kama vim, unaweza change code on runtime kwenye server, kama kuna tatizo unalifix from anywhere, very convenient.

    Namalizia na client side, There's more to frontend development than jQuery, kuna tools kama React, AngularJS, Polymer, watu wanajua jquery tu. Jifunze tool kama React you won't regret it, personally I think React ndio the way the DOM was supposed to be manipulated, kila kitu kwenye its own component, very easy to work with. And please minify your javascript files, ikiwezekana tumia tools za kucombine all your scripts into a single file na kuliserve hilo moja, mkito walikua na hili tatizo you could hack and download a song kwa kubadilisha a single value kwenye their javascript code nikajiuliza hivi they don't even double check kwenye server side pia before serving you the file, naona walishafix hili tatizo siku hizi.

    Tupunguze uvivu.
     
  2. RASHEEDMTOI

    RASHEEDMTOI Member

    #2
    Aug 1, 2016
    Joined: Apr 13, 2015
    Messages: 81
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 25
    Dah true bila kujiongeza tutaumia kwenye hii career
     
  3. willy ze great

    willy ze great JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2016
    Joined: Apr 30, 2013
    Messages: 658
    Likes Received: 275
    Trophy Points: 80
    Asee mi ukweli nimemaliza diploma na language tulizopiga Backend ni php only tena darasa zima mimi na rafiki angu ndo tulioelewa kozi tuliwafanyia watu wengi project, ila for now c++ nimejifunza. Sasa najiuliza tu darasani tuko 27 na karibia nusu hawakuelewa PHP leo asome python ataanzia wapi? Hua natamani niwambia wanafunzi wanaotaka hii career waache kukurupuka ila nashindwa wanadhani informatics ni kubofya keyboard tu na kuuza nayo sura.
     
  4. USB cable

    USB cable Member

    #4
    Aug 1, 2016
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 41
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 15
    Nice insight mleta mada..technology evolves everyday..ni either uende nayo sawa au ikuache nyuma..Computer science in general inahitaji mtu kujiongeZa daily..
     
  5. Upepo wa Pesa

    Upepo wa Pesa JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2016
    Joined: Aug 8, 2015
    Messages: 5,995
    Likes Received: 4,900
    Trophy Points: 280
    Umesoma SUA??
     
  6. Upepo wa Pesa

    Upepo wa Pesa JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2016
    Joined: Aug 8, 2015
    Messages: 5,995
    Likes Received: 4,900
    Trophy Points: 280
    Magufuli kasema ataagiza wataalamu kutoka rwanda
     
  7. s

    stormryder JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2016
    Joined: Mar 23, 2013
    Messages: 715
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 60
    Tatizo tunachozungumza ni programming languages tu.. tunasahau software ni zaidi ya hapo.. PHP is not that bad ila kama programmers tunahitaji kujifunza vitu vingi sana tena sana apart from technology
     
  8. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2016
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,149
    Likes Received: 1,578
    Trophy Points: 280
    Nimependa uliyoandika na hili zaidi...nishakutana na wabishi nchini humu kama vile sijui nini...hawataki kujisukuma wakajua mengi...na mitandaoni kuna kila kitu..ni muda wako tu...mengine mtu umemaluza hata degree unajiongezea kwa urahisi kama vile ulivibeba kwa lecture room kumbe...
     
  9. Graph

    Graph JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2016
    Joined: Jul 20, 2016
    Messages: 1,158
    Likes Received: 2,270
    Trophy Points: 280
    Rwanda hawana uafadhali wowote ule. Tanzania pamoja na kua ina developers wengi wabovu haimaanishi kua hawapo ambao hii kazi wangeweza kuifanya vizuri tu. Wapo wa kutosha wa kuweza kutengeneza system nyingi tu za serikali tena ambazo ziko secured.
     
  10. Graph

    Graph JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2016
    Joined: Jul 20, 2016
    Messages: 1,158
    Likes Received: 2,270
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu software is far more than that lakini mara nyingi watu wanaopenda kujifunza kitu kipya languages included hua wanajifunza mambo mapya mengi tu coz wanakutana na vitu mbalimbali ambavyo vinafit with a particular language with time they become better software developers, mfano ukisoma R ni lazima utakutana na mtu anafundisha kwa kutumia mifano ya Data mining, hapo tayari unakutana na kitu kipya.

    Kinachonishangaza ni jinsi watu wachache wanajituma, ingia mfano Coursera, kuna courses za kutupa, niliangalia course ya Machine Learning ya Andrew wa Stanford, kuna ya Data Mining pia, Systems Programming, Computer architecture, very great courses na zinatolewa bure. Au tatizo labda ni bundle za internet?
     
  11. Upepo wa Pesa

    Upepo wa Pesa JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2016
    Joined: Aug 8, 2015
    Messages: 5,995
    Likes Received: 4,900
    Trophy Points: 280
    Si unajua tena mkulu akishapigiwa makofi....anaharibu kila kitu
     
  12. Root

    Root JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2016
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 21,460
    Likes Received: 6,796
    Trophy Points: 280
    Tatizo ni wanafunzi na walimu
     
  13. Mustaphagentleman

    Mustaphagentleman JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2016
    Joined: Jun 22, 2016
    Messages: 3,956
    Likes Received: 2,810
    Trophy Points: 280
    Wataalamu wa IT kutoka Rwanda hawa hapa 1470072742413.jpg
     
  14. s

    stormryder JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2016
    Joined: Mar 23, 2013
    Messages: 715
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 60
    watu hawajifunzi kabisa software Engineering wala computer science.. yaani wenyewe utawasikia soko letu lipo kwenye PHP(ni kweli kiasi)... yaani anasahau php ni procedure.. kwa kuwa ameweka data kwenye database na kuweza kufanya query basi amekamilisha kujifunza.. hajifunzi kabisa namna tech inavokuwa
     
  15. v

    vicheche wawili JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2016
    Joined: Sep 1, 2015
    Messages: 4,566
    Likes Received: 2,052
    Trophy Points: 280
    mleta mada mbona kama unaziponda sana html na js?
     
  16. Graph

    Graph JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2016
    Joined: Jul 20, 2016
    Messages: 1,158
    Likes Received: 2,270
    Trophy Points: 280
    Sijaponda HTML wala JS, website yoyote ile lazima iwe na HTML coz ndio the only markup language inayotumika kwenye DOM, na JS ni lazima pia coz ndiyo programming language peke yake inayorun kwenye browser.

    Ninachopondea mimi ni uvivu wa developers wengi wamekaa hawajisomei concepts mpya zinazotoka kila siku wanabaki kustick na stack ileile moja, mfano kwenye front end, kuna new tools kama React.js, ni Javascript ile unagawa kila kitu into components, mfano site kama ya JF, hii sehemu ya kuandikia reply ni component moja, sehemu ya post ni component nyingine, navigation menu ni component nyingine, unaziandika zote separately as their own classes, then mwisho wa siku unaziunganisha tu kirahisi, very clean, na kila component moja inahandle logic yake kivyake, very easy ku~debug, scale, change anything, also important very easy to read. Ila wengi wamestick na kuunganisha kila kitu kwenye page moja unakuta page moja ndefu code ipo everywhere, php, js, html vyote humohumo vimerundikana kwenye divs tu. Its an old fashioned way of doing things.
     
  17. zech

    zech JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2016
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 456
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 60
    Just out of curiosity, do you do Elixir/Phoenix?
     
  18. Graph

    Graph JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2016
    Joined: Jul 20, 2016
    Messages: 1,158
    Likes Received: 2,270
    Trophy Points: 280
    Hapana never used those two, ila I have heard about Elixir nilipokua najaribu kusoma Erlang.
     
  19. zech

    zech JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2016
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 456
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 60
    Nimeona hiyo display picture inafanana na logo ya Phoenix ndio maana nikauliza. Elixir is a very beautiful language
     
  20. Graph

    Graph JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2016
    Joined: Jul 20, 2016
    Messages: 1,158
    Likes Received: 2,270
    Trophy Points: 280
    Logo ni ya Apple's Swift.
    Hizi Erlang and the likes ni very powerful ila ni moja ya languages zenye resources chache online, inafanya learning kua very steep na slow production kama unataka kuandika huge software, I think kwa kua hazina much support kama the likes of Java. I might try to learn Elixir in the future.
     
Loading...