TCRA Watazame Hivi Ving'amuzi! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TCRA Watazame Hivi Ving'amuzi!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bornvilla, Jan 15, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 921
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Hadi sasa serikali na kitengo
    chakudhibiti mawasiliano
    hawajatuweka bayana juu ya
    hivi ving'amuzi.Hadi sasa kuna
    makampuni zaidi ya moja
    yanayotoa huduma ya ving'amuzi hadisasa.
    Startimes imekuwa
    ikilalamikiwa na wadau kwa
    huduma mbovu na wakati
    huohuo kasi ya kueneza
    ving'amuzi nchi nzima ikiwa sio nzuri,kwani kipaumbele
    kimetolewa kwa mikoa
    ambayo tangu mwanzo
    mfumo wa analog ulifanya
    kazi vizuri tofauti na mikoa
    mingine mfano ni Shinyanga,Mara na Kigoma
    ambako mtu analazimika
    kuwa na dish ili kupata
    matangazo.
    Shida iliyopo kwasasa ni
    ving'amuzi vilivyopo kutokuwa na chaneli zote za
    ndani,hivyo kama kampuni za
    matangazo zitaamua kila moja
    kuja na king'amuzi chake
    itakuwa hatari kwani itambidi
    mtu kuwa na king'amuzi zaidi ya kimoja mezani ili apate
    chaneli zote za ndani.
    Mashindano ya ving'amuzi
    yawe kwenye premium
    chanels tu,yani zile chaneli za
    kulipia tu,lakini ving'amuzi vyote viwe na chaneli za ndani
    na zote ziwe bure.
    TCRA iwe makini ili
    kuepusha lundo la ving'amuzi
    majumbani na maofisini,pia
    TCRA itazame gharama za ving'amuzi kwa malipo ya
    mwezi ili watu wa hali za
    chini nao wanufaike.
     
  2. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Tcra ipo tu ili ijulikane ipo ila siyo kwa maslahi ya wananchi na serikali kwa ujumla kwani wangekuwa watendaji wangekuwa washalisungumzia na kuanza kulifanyia kazi
     
  3. m

    moshingi JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu wa TCRA kama mnasoma humu amkeni usingizini, mishahara yenu ni kodi zetu.
    Tutaingiaje kwenye digitali bila kudhibiti kampuni za ving'amuzi???
    Lazima muoneshe uwezo wenu, walazimisheni wachukue channel zote za Tanzania, pia
    walazimisheni wamiliki wa vituo vya kitanzania wasiweke vikwazo, waruhusu kampuni za ving'amuzi
    kutangaza hapa nchini for free. Haki yetu ya kupata habari ni haki ya kikatiba inalindwa chini ya ibara ya 18 ya katiba iliyopo
    Kamwe haki hii msiione kama ni anasa. TCRA AMKENI!!!
    AMKENI HARAKA MMELALA SANA USINGIZI WA FOFOFOOO!!
     
  4. Kimolah

    Kimolah JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 45
    halafu ni vya muda mrefu, mathalani vya "startimes" vinaonyesha ni vya mwaka 1990, vya ting 1995, vya easy tv sijui kwa kweli, ila vya dstv vingi ni vipya 2005-present. decorders za "free-to-air" nazo zingine za zamani, zingine mpya though nyingi ni fake, TCRA na other agencies responsible wafanye kazi yao ...
     
  5. S

    Sting007 JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 272
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    TCRA mwaka jana mlitueleza kuwa mtatoa elimu kwa jamii juu ya mawasiliano ya Digital, lakini mpaka sasa Ovyo jamii haijui nini maana ya Digital na Analog. Mkayaacha haya ya Digital mkaenda kwenye Mkonga Wa Taifa nayo sijui yamefika wapi.
    Fanyeni kazi ionekane sio kujisomesha kwa Mabilioni ya kodi za Watanzania halafu Output hatuioni.
     
  6. Hulbjd

    Hulbjd Member

    #6
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 36
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 13
    Naskitika mpaka sasa wananchi hawaelewi chochote kuhusu digital..! Na kingine iweje tv za kibongo tunakuwa tunalipia? Au ndo itakuwa mwisho wa mlala hoi kuangalia tv? Na kwanini king'amuzi hakina channel zote za hapa tz? Inaonyesha kunaudhaifu hapo ..'na kama hakuna udhaifu kwanini kila kampuni inafanya kama itakavyo? Inabidi TCRA muangalie hili, bado miezi michache tu tusahau analogia afu hakuna cha elimu na mnatuchanganya wananchi kwa ujumla
     
  7. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #7
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nawahakikishia Analog haiwezi kutolewa Tanzania, ni sawa na Mako Makuu kuhamia Dodoma
     
  8. k

    kaeso JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yaani mimi mpaka ndio sielewi chochote kinachoendelea kuhusiana na hivi ving'amuzi.
     
Loading...