TBC1- a gambling casino and entertainment tv?

TBC1- a gambling casino and entertainment tv?

Kweli kabisa kama ni vyanzo watafute vingine sio KAMARI. Inasikitisha sana ni nini wanacho jenga kwa watoto wetu. Pengine ni management problem kama jamaa alivyosema hapo awali.



Shapu!

I tend to agree with you guys!! Tatizo kubwa la TBCI hawakupewa hadidu za rejea as usual hapa Tanzania unamteua mtu kuwa Waziri/Mkuu wa Mkoa na humpatii Job description!! Tido Mhando kapewa bila mwongozo period!! Ile ni zawadi ya kumpamba JMK alipokuwa BBC!!

Hatukuwa na TV ya Taifa kwa zaidi ya miaka arobaini ya Uhuru leo hii unaanzisha National TV ukiwa na akili timamu unawaambia wajiendeshe kibiashara that is the end ya kuwa TV ya Taifa! Why do you go to WIZARA ya Habari kuomba ruzuku!

Wanosema ni TV ya CCM wako sahihi kwa jinsi wanavyoonyesha kibabe!! wanagombea rights kwa style ya ITV, CTN na Channel ten growth and coverage na Brand hawana habari nayo fine!! Nimeacha kuiangalia japo yaendeshwa na pesa za walipa kodi I just go for Pay TV ya DSTV japo twalanguliwa KICHIZI we pay more than twice rates za RSA na TACRA kalala usingizi wa pono!
 
ndo channel zetu waafrica. Matokeo yake wanrusha vipindi vya masimango tu kati ya wanasiasa na wafanyabiashara au watu tofati.Hawajalii umma unajifunza nini kutokana na hiyo au unakosa nini kutokana na mambo hayo kazi ipo tz
 
Sina pingamizi na kauli yako hapo juu! Je unadhani is it fair kuonyesha mechi za ligi ya nje tu na za ndani zisionyeshwe mkuu? Au kuonyesha bahati nasibu kila siku? Au wanasoma tamaa zetu "mshiko" na wao wanacopy!

Nilitegemea sasa Tv ya Taifa itutoe hapa ambapo wengine wameangukia na kuturudisha zaidi katika uzalendo. Nafikiri jambo kumbwa la kuangalia hapo ni suala zima la utumwa ambao unaendelea katika style nyingine. Kuna uwezekano mkubwa hata TM hapendi haya yatokee lakini amejikuta kuwa ni mtumwa kutokana na unyonge wetu tunaouendekeza. Hivi hii mitambo ya TV zetu zote (serikali na binafsi) inamilikiwa na wazalendo kwa asilimia 100 au ....????. Kuna uwezekano hivi vipindi vya nje vinavyopewa kipaumbele wana umiliki katika TV zetu.

LIGI ZA NJE: Hebu tuangalie TV ya Taifa ya South Africa wakati mwengine wanaonyesha mpaka ligi za vijijini, lakini TV yetu imeendelea kutuletea ligi za nje na kuwafanya watanzania wengi kuwa watumwa. Kwa ushabiki unaoendeshwa kwa timu za nje sioni tofauti na utumwa.

Hivyo TBC1 ibadili mwelekeo kwa faida ya kizazi chetu, ambao wanahitaji kujua mambo mengi zaidi juu ya taifa letu na katika nyanja za teknologia.
 
Nilitegemea sasa Tv ya Taifa itutoe hapa ambapo wengine wameangukia na kuturudisha zaidi katika uzalendo. Nafikiri jambo kumbwa la kuangalia hapo ni suala zima la utumwa ambao unaendelea katika style nyingine. Kuna uwezekano mkubwa hata TM hapendi haya yatokee lakini amejikuta kuwa ni mtumwa kutokana na unyonge wetu tunaouendekeza. Hivi hii mitambo ya TV zetu zote (serikali na binafsi) inamilikiwa na wazalendo kwa asilimia 100 au ....????. Kuna uwezekano hivi vipindi vya nje vinavyopewa kipaumbele wana umiliki katika TV zetu.

LIGI ZA NJE: Hebu tuangalie TV ya Taifa ya South Africa wakati mwengine wanaonyesha mpaka ligi za vijijini, lakini TV yetu imeendelea kutuletea ligi za nje na kuwafanya watanzania wengi kuwa watumwa. Kwa ushabiki unaoendeshwa kwa timu za nje sioni tofauti na utumwa.

Hivyo TBC1 ibadili mwelekeo kwa faida ya kizazi chetu, ambao wanahitaji kujua mambo mengi zaidi juu ya taifa letu na katika nyanja za teknologia.

Kweli bwana. kama ndo hivyo wanataka kutokutuletea mambo yanayotuhusu then wange declare kabisa kwamba wako kibiashara kama tv nyingine.
 
Kweli bwana. kama ndo hivyo wanataka kutokutuletea mambo yanayotuhusu then wange declare kabisa kwamba wako kibiashara kama tv nyingine.

we unasema hivyo mara ya mwisho kulipa kodi lini??? Maana kuna wengine wanajifanya walipa kodi wakati hata hawajui wanalipaje hiyo kodi yenyewe na je unajua watanzania wangapi wanautamaduni wa kulipa kodi kuanzia wafanyabiashara kama mengi, rostam, manji na wengine wote ni wakwepa kodi wazuri. Tena watu kama akina Mengi ndo hasa maana hawataki kutoa ajira rasmi waking'ang'ania mikataba na cheap vibarua ili wasilape vizuri. Leo watu wanajifanya kuchongaaaa...

Sina pingamizi na kauli yako hapo juu! Je unadhani is it fair kuonyesha mechi za ligi ya nje tu na za ndani zisionyeshwe mkuu? Au kuonyesha bahati nasibu kila siku? Au wanasoma tamaa zetu "mshiko" na wao wanacopy!

Suala la kuonyesha michezo ya nyumbani sikulaumu sana nahisi hujui kinachoendelea katika soka na media hapa bongo. Asilimia kubwa ya vilabu vya mpira huwa hawataki mechi zao zionyeshwe kwenye luninga kwa madai ya kuathiri mapato ya mlangoni.....hata luninga zingine huwa hawana kawaida ya kuonyesha si tu TBC1 pekee yake labda baada ya kumalizika kwa mechi hizo...sasa wangapi wataangalia mechi huku wakijua matokeo yake???

Mbona hamsemi wakati mechi za Taifa Stars walipokuwa wakicheza nje na kuonyeshwa moja kwa moja, au baya moja hupoteza mazuri mia moja?? Kuna mdau aliwahi kugusia utaratibu wa nchi zilizoendelea za kulipia huduma za TV na hata Radio, kwa mfano pale Uingereza unatozwa hadi kodi ya kuwa na TV. Hapa kwetu wangapi wanapata free Televisheni reception tena hawalipii hata sumni??? Mengi mwenyewe asilimia 75 ya vipindi vyake ni vya kutoka nje ya nchi sasa mbona halalamikiwi au kwa kuwa TBC imegusa kwa mafisadi ndo mnabeza na mazuri mengine.

Mi kwa mtazamo wangu, TBC imebadilika sana na kwa kweli wanajitahidi kukidhi mahitaji ya watanzania pamoja na hali ngumu ya uchumi wa nchi, kuna watu wanapiga domo pengine hata hawajui TBC inapewa ruzuku kiasi gani na inakidhi bajeti yao kiasi gani, mi nawapa assignment mfuatilie hotuba ya wizara ya habari kwa makini ili mjue fungu la TBC na pesa inayopatikana kutoka kwa walipa kodi....
 
we unasema hivyo mara ya mwisho kulipa kodi lini??? Maana kuna wengine wanajifanya walipa kodi wakati hata hawajui wanalipaje hiyo kodi yenyewe na je unajua watanzania wangapi wanautamaduni wa kulipa kodi kuanzia wafanyabiashara kama mengi, rostam, manji na wengine wote ni wakwepa kodi wazuri. Tena watu kama akina Mengi ndo hasa maana hawataki kutoa ajira rasmi waking'ang'ania mikataba na cheap vibarua ili wasilape vizuri. Leo watu wanajifanya kuchongaaaa......

Mkuu,
Ni afadhali ungenyamza ili kuficha kutokuelewa kwako. Siwezi amini kama hujui kuwa kodi hutozwa kwa nji zipi. By the way dakika mbili zilizopita nimelipa kodi. Achilia mbali kodi ambayo nalipa kila mwezi. Unapofanya manunuzi yeyote unalipa kodi rafiki yangu.... jaribu kupitia pitia vitabu uelewe. Wewe na mimi hata kama hatuna kazi (iwe maalumu au siyo) tunalipa kadi kila siku.

je unajua watanzania wangapi wanautamaduni wa kulipa kodi kuanzia wafanyabiashara kama mengi, rostam, manji na wengine wote ni wakwepa kodi wazuri.

Hiyo statement yako tena hapo juu nayo sijui nisemeje. Hivi wakikwambia ueleze ni jinsi gani uliowataja wanakwepa kodi utaweza. Pse come one try to be a bit professional!
 
tena ule mchezo wa saa 5 usiku wa vuna pesa ndo balaa. nililiwa buku 5 ghafla bin vuu!!!!! yaani wizi mtupu!! hamna kitu pale
 
Back
Top Bottom