Tatizo la YAMAHA AG 200 kumwaga oil

Tatizo la YAMAHA AG 200 kumwaga oil

Lazmas

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2010
Posts
561
Reaction score
111
Wataalamu naombeni msaada wa nini nifanye. Pikipiki yangu aina ya yamaha ag200 inatoa/ inamwaga oil kupitia kwenye air cleaner, na kila nikiweka oil yote inaisha muda mfupi baadaye kwani inatoka yote kupitia kwenye air cleaner.

Mi nipo mbali na dar, kwa hiyo mafundi wa huku kijijini nilipo walinishauri nibadilishe piston rings na piston niweke mpya lakini tatizo bado lipo pale pale.

Juzi imezima nikiwa kwenye mixunguko yangu na nilipojaribu kuiwasha haikuwaka, hadi baadaye ilipopoa ndo ikawaka ila inapiga kelele sana kwenye engine, so nimeamua kuipaki, na mafundi wa huku hawajui tatizo ni nini.

Naombeeni msaada, haswa wataalamu wa engine za pikipiki za kijapani ili niwaeleze hawa mafundi wangu wanitengenezee chombo chango. Shukrani
 
hiyo block itakuwa iko salama kweli..... vp inatoa moshi mweupe au....
 
ina piston moja tu, ni pikipiki ya cc 200@konda wa bodaboda.
moshi mweupe kwa ninavyofahamu mimi huwa ni rings zimeisha, ila kwa sasa haitoi moshi mweupe coz nimeweka piston kit mpya@aikaruwa
 
Jamani hakuna mafundu pikipiki humu wenye kuweza kunisaidia?
 
Kwenye piston kuna ring inayoitwa oil control ring ambayo huzuia oil isivuje kupitia kwenye piston. Kwahiyo unatakiwa kubadilisha hiyo ring maana main fold ya inlet ndio inaunganishwa na air cleaner ambayo huchuja hewa na kupeleka kwenye engine, kwahiyo kwa vyovuote iwavyo, oil kuvuja kutoka kwenye piston kunatokana na kuharibika kwa oil control ring.
 
Kwenye piston kuna ring inayoitwa oil control ring ambayo huzuia oil isivuje kupitia kwenye piston. Kwahiyo unatakiwa kubadilisha hiyo ring maana main fold ya inlet ndio inaunganishwa na air cleaner ambayo huchuja hewa na kupeleka kwenye engine, kwahiyo kwa vyovuote iwavyo, oil kuvuja kutoka kwenye piston kunatokana na kuharibika kwa oil control ring.

mkuu mm sio FUNDI pikipiki ila nauelewa kidogo na engine nitatumia theory ya kwenye Gari.

hiyo ring unayoisema wewe huwa inazuia oil isiingie kwenye chember?? na kama oil itaingia kwenye chamber oil hiyo huwa inaunguzwa na kutoa na huwa inatokea kwenye exhaust na sio kwenye inlet.air cleaner.

hata hiyo rings itakuwa mbovu kiasi gani sidhani kama oil itatoka kwenye airclener sababu kuna inlet valve inazuia.sababu kipindi piston inapanda juu kwaajili ya kupush mchanganyiko wa hewa na MAFUTA valve ya inlet huwa inafunga hivyo hakuna hewa inayotokeaga kwenye airclener.

kwa piki piki sina utaalamu sana lakini mm nafikili labda carbureter ndio kunaweza kukawa na shida kidogo.maana airclener huwa inaungwa moja kwa moja kwenye carbureter.


mkuu nimtazamo wangu tuu huo
 
mkuu jaribu kugoogle utapata solution au key ya kutatua tatizo lako??

Asante mkuu. Nilishajaribu ku google nikapata kinaitwa excessive blowby, nikasoma wee, ila sikuelewa coz mimi sio fundi, kwani lugha iliotumika ni too technical. Mi nimeweka piston rings mpya na piston mpya, kwa hio hizo oil rings anazosema mkubwa hapo juu kua zimeisha sio kweli coz nimeweka mpya.
 
Asante mkuu. Nilishajaribu ku google nikapata kinaitwa excessive blowby, nikasoma wee, ila sikuelewa coz mimi sio fundi, kwani lugha iliotumika ni too technical. Mi nimeweka piston rings mpya na piston mpya, kwa hio hizo oil rings anazosema mkubwa hapo juu kua zimeisha sio kweli coz nimeweka mpya.

Ngoja nijaribu kugoogle na mm au nikifika gereji kuna sehem kuna mafundi wanatengeneza sana pikipiki za kijapan .nitawauliza shida ni nn harafu nitakujuza mkuu??.

au usije ukawa ulijaza sana oil kupita kiasi chake.
 
Ngoja nijaribu kugoogle na mm au nikifika gereji kuna sehem kuna mafundi wanatengeneza sana pikipiki za kijapan .nitawauliza shida ni nn harafu nitakujuza mkuu??.

au usije ukawa ulijaza sana oil kupita kiasi chake.

Huwa naweka lita 1 tu ya oil. Hujafika tu gerej?
 
aisee na mm ninayo hiyo mpya kabisa ila inamiss sana na zilikuja tatu zote zina miss na ni mpya
 
Back
Top Bottom