Tatizo la circle cell limealibu penzi langu,msaada zaidi wa kimawazo! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tatizo la circle cell limealibu penzi langu,msaada zaidi wa kimawazo!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Akagando, Sep 16, 2012.

  1. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #1
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Nilikuwa na Mpenzi ambaye tumekutana katika Somo lakini Mpenzi huyu anakuwa akijishitukia mara kwa mara kwa kuniambia hapendi kuumizwa kwa sababu alishakuwa na mpenzi ambaye alimtenda lakini nimejaribu kuulizia kwa Wenzangu wanao mfahamu wanadai ana ugojwa wa Sickle Cell ndio maana hapendi kuwa na Mpenzi na hivi juzi akanipigia simu nikiwa likizo na kudai hanitaki,nimejaribu kumuuliza sababu anadai hataki kuhumizwa katika Mapenzi.Jamani wana JF nisaidie msaada wa kimawazo kuhusu kuoa mwanamke mwenye ugojwa wa sickle Cell Anemia,
     
  2. E Original

    E Original Member

    #2
    Sep 16, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Pole sana kaka lakini mi cna mchango wa kimawazo maana nilikimbia masomo ya sayansi.
    Napita TU.
     
  3. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #3
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    ha! ha! ha!atupishani Mkuu.
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,769
    Likes Received: 3,471
    Trophy Points: 280
    Sahihisho kidogo: Ni Sickle cell or more of a technical notation HbS
     
  5. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #5
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,769
    Likes Received: 3,471
    Trophy Points: 280
    Nenda mkapime, kama nyote ni HbSS basi msioane, kama mmoja ni HbS na mwingine ni normal, haina shida sana product zenu zitakuwa normal ingawa kunaweza kuwa na elements za HbS. Watawashauri zaidi na kwa undani zaidi!
     
  6. S

    SUPERXAVERY Member

    #6
    Sep 16, 2012
    Joined: Sep 5, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mshauri mwende mkapime, ikigundulika ana half na wewe huna mnaweza kuendelea bila shida kwa watoto mtakao wapata.
     
  7. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Asante Mkuu.lakini suala la kuzaa wakati wa kujifungua kwa wa Sickle cell Mgojwa alina tatizo
     
  8. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #8
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Asante kwa Ushauri wako Mkuu.
     
  9. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,640
    Likes Received: 544
    Trophy Points: 280
    kama anakupenda kweli hata huo ugonjwa atapona
     
  10. aminiusiamini

    aminiusiamini JF-Expert Member

    #10
    Sep 16, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 3,027
    Likes Received: 879
    Trophy Points: 280
    Ushafikiria kuoa. Dah, watu mko vely intelesting.
     
  11. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #11
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    itakuwa miujiza kama ya Yesu vile.
     
  12. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #12
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    kila Binadamu ufikiria kuoa lakini kutokana na ulimbukeni wa Mapenzi watu wamelisahau suala hili,of course nime Plan kuoa.
     
  13. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #13
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,769
    Likes Received: 3,471
    Trophy Points: 280
    Hakuna tatizo hata kidogo. Kwani kuna theory gani unayoiogopa? Nahisi unahofia upungufu wa damu, sio kweli
     
  14. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #14
    Sep 16, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,826
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    Mapenzi kizunguzungu kwa kweli, unayempenda hakupendi
     
  15. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #15
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,562
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    Swala lako lipo sehemu mbili.
    1. Kama alivyokuambia hataki tena mahusiano kwasababu alishaumizwa. Kisaikolojia ni kweli na si yeye tu watu wengi ambao ni 'majeruhi wa mapenzi' hujikuta katika hali kama hiyo.

    2. Sickle cell, yaweza kuwa anafahamu ukubwa wa tatizo lake na pengine kuona kuwa hakuna mwanaume atakayekuwa tayari kukabiliana na tatizo pale linapojitokeza.Pengine experience yake ya mwanzo kuhusiano na hilo haikuwa nzuri

    Ugonjwa wa sickle cell: Ni tatizo la mamubile ya chembe za damu. Huu ni ugonjwa wa kurithi.
    Mtu anaweza kuwa nao na usijitokeze kama vinasaba vya urithi vimejificha ' recessive'.
    Inapotokea wawili wenye hali hiyo wakapata mtoto, anaweza kuwa na maradhi yanayojitokeza kwavile vinasaba vimejidhihiri (dominant).Hii ni kwa uchache tu wa kuelewa lakini mada yenyewe inayohusu ugonjwa ni pana sana.

    Kujibu swali, je, kuna tatizo. Jibu ni ndio au hapana. Itategemea hali yake na uwezekano wa kubeba mimba (mkijaaliwa).
    Je, mtoto ni lazima awe na ugonjwa? Jibu ni hapana itategemea wewe una vinasaba vya aina gani,jibu linaweza kuwa ndio kama vinasaba vyako vitakuwa na chembe kama zake.

    Lakini pia unaweza kuoa au kuolewa na mtu mwenye tatizo na kulitambua baadaye. Muhimu ni jinsi gani mna mapenzi, mapenzi yenu yapo kwa minajili gani na utayari wa kukabiliana na hali hiyo. Mapenzi hayana mpaka hata kama ni wa maradhi.
     
  16. u

    uttoh2002 JF-Expert Member

    #16
    Sep 16, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 2,523
    Likes Received: 1,177
    Trophy Points: 280
    Hemu msaidie tu kujibu based on both; mwenzenu kaambiwa tu mtaa hii issue kwa hiyo hatutegemei atoe issue inatoeleweka Sana, msaidieni mwenzenu kapenda Jamani.

    Ah, Au ngoja nikushauri, piga chini Tafuta mwingine, watu wakikosa Wapenzi wao Wanasema hawatapata mwingine Kama huyo ila Ni mindset, mi ninetoswa Mara 8 nikalia sana, wananipora kila Siku; Wa 9 sasa ambaye Ni Mama mtoto Mbona Safi kuliko Wote 8?

    QUOTE=CHUAKACHARA;4637389]Sahihisho kidogo: Ni Sickle cell or more of a technical notation HbS[/QUOTE]
     
  17. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    [/QUOTE]

    Mkuu ilo sawa lipo lakini akiongea na Marafiki zangu usema Ananipenda ila anaogopa kuhumizwa pia mi siwezi kumuacha kirahisi sababu anaweza kuhisi kutengwa.
     
  18. Akagando

    Akagando JF-Expert Member

    #18
    Sep 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    kuna usemi kwamba mgojwa wa sickle cell uweza kupata matatizo wakati wa kujifungua ikiwemo kuvuja damu bila kikomo na hivyo kusababisha upungufu wa damu kwa Mgojwa.
     
  19. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #19
    Sep 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,769
    Likes Received: 3,471
    Trophy Points: 280
    Hapana, hiyo unayoisema ni hemophilia (lack of clotting factors in the blood). Tatizo la mchumba /mpenzi wako ni diminished oxygen carrying capacity of the blood (defective red cells in this case) due to sickle cell disease
     
  20. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #20
    Sep 16, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,980
    Likes Received: 1,356
    Trophy Points: 280
    Niliwahi kuwa na jirani nikiwa mtoto aliyekuwa na huo ugonjwa. Watu walikuwa wanasema wenye huo ugonjwa kuwa hawafiki miaka 18...imani za mitaani hizo.

    Huyu dada alikuwa mkubwa, akapata kazi. Ila alikufa baada ya kuolewa. Alafu alikuwa hata ukimuona unajua kuwa yuko weak. Inatia huruma sana. Kama unampenda mpe matumaini na mwambie kuwa unajua anaumwa and you dont care.

    Tatizo naona na wewe umeshaanza kuwa na wasiwasi. Inataka upendo wa dhati kuwa na uhusiano na mtu mwenye ugonjwa kama huo. Ni moja ya magonjwa ambayo familia za Kiafrika zilikuwa zinachunguza kabla ya kuoa au kuolewa na koo fulani.
     
Loading...