Tathmini ya ziara za Kinana: Ameanza kwa kushindwa!


M

Maseto

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
790
Likes
89
Points
45
M

Maseto

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
790 89 45
Baada ya ziara za katibu mkuu wa ccm kumalizika kwa awamu hii ya kwanza, sasa tufanye tathmini kwa kifupi.

Kwanza nilishangaa kuona kinana kuanza ziara mara tu alipoteuliwa bila kufanya upembuzi wa kutosha juu ya mapungufu ya ziara za akina Nape na Mukama.

Inawezekanaje akawa anajua kila kitu mara alipoteuliwa na kwenda mikoani kuagiza, kukemea, kuonya na kutoa mikakati. Mbona mzee mangula katulia akijifunza na baadaye aje na mikakati ya maana.

Ndiyo maana sikushangaa niliposikia kuwa ziara za kinana zilikuwa zinafuata taratibu zile zile za kifisadi,kama vile kuchangisha kwa wafanyabiashara wa mtwara kwa ajili ya kugharamia ziara yake kule. Pia kutoa ahadi na maagizo yaleyale kwa serikali.

Kwa mfano, agizo la kutatua kero ya maji mjini sumbawanga lililotolewa na akina mukama na nape mwaka mmoja uliopita lilitolewa tena na kinana. Hatua hii ilisababisha watu wazomee.

Utaratibu wa kusombelea watu ili wajaze mikutano ulikuwepo pia katika ziara hizi za kinana. Pia kuwalipa baadhi ya watu ili washiriki katika misafara ya magari na mapikipiki uliendelea.

Kinana kushindwa kujibu kashfa dhidi yake binafsi ni doa jingine pia. Kashfa hiyo ambayo imeanza kuenea kwa kasi ya kimbunga ikipewa msukumo na ukimya wa kinana itakigharimu CCM. Katika siasa huwezi kujitakasa dhidi ya kashfa kwa kukaa kimya.

Waliokuwa wana matumaini na kinana imekula kwao.ni afadhali mukama ambaye alishindwa kazi kwa uzembe wake, lakini hakuwa na kashfa za ufisadi.

Kitu kingine ambacho kitamfanya kinana aiharibie ccm badala ya kuijenga ni nasaba yake ya kisomali. Kuna mahali nasikia watu walimuita tx, wakimaanisha mtu asiye mtanzania.hii itakazia hoja kwamba hana uchungu na nchi hii.

Nashauri Kinana afanye tathmini ya kina na aamue; ikiwezekana aachie ngazi kwa mapema.
 
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2012
Messages
12,485
Likes
2,579
Points
280
P

Precise Pangolin

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2012
12,485 2,579 280
Lakini Huku kwa Azizi Ali na buguruni ambako ni chimbo la wasomali nasikia zimeng'ara
 
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,365
Likes
1,934
Points
280
Age
38
C

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,365 1,934 280
Mkuu umenena huyu bwn ni boya kabisa,hasafishiki, ni mzigo kwa chama na mbaya zaidi sio mbunifu hana mvuto,tutamkumbuka mkama.
 
M

Mheshimiwa Mwl Steve

Senior Member
Joined
Nov 3, 2012
Messages
139
Likes
2
Points
0
M

Mheshimiwa Mwl Steve

Senior Member
Joined Nov 3, 2012
139 2 0
Vyama vya mageuzi inabidi wafurahie udhaifu wa chama kilichopo madarakani hakuna haja ya kuihurumia ccm zaidi ya kuipiga pini za moto inapokuwa imeingia mkenge.

Mi naona sawa tu kuingia kwa watu kama kinana ktk cc ya ccm ili kuharakisha kifo chake
 
nexus

nexus

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
348
Likes
137
Points
60
nexus

nexus

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
348 137 60
bashe ,kinana,adeni rage ni watanzania wenye asili ya kisomali wanaong'ara ccm .hongera watanzania kwa kutokuwa na ubaguzi .sidhani kama sisi tukienda huko somalia tutapewa hata umonrta wa darasa
 
M

Mkirindi

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
4,210
Likes
1,678
Points
280
M

Mkirindi

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2011
4,210 1,678 280
huna lolote la maana, mkabila we. wasomali wamekukosea nini, shida yako ni mtu mmoja anaekusumbua akili, sasa kipi kinacho kutuma kwenye umma mzima ambao haujakiletea shida yoyote.
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,012
Likes
100
Points
160
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,012 100 160
Kitu kingine ambacho kitamfanya kinana aiharibie ccm badala ya kuijenga ni nasaba yake ya kisomali. Kuna mahali nasikia watu walimuita tx, wakimaanisha mtu asiye mtanzania.hii itakazia hoja kwamba hana uchungu na nchi hii.
Hili nalo neno la kutafakari.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,706
Likes
47,404
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,706 47,404 280
kuitetea ccm inahitaji uwe na akili ya mwendawazimu.
 
E

Earthmover

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2012
Messages
14,511
Likes
4,338
Points
280
E

Earthmover

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2012
14,511 4,338 280

Heri ufungwe kifungo ndani ya sufuria maana jua utaliona kuliko kifungo ndani ya mtungi maana kila siku giza!! Ukikubali kuongozwa na jangili basi na wewe ni jangili!!!
:horn::horn::horn::horn::horn:
 
M

Mtagingwembe

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2012
Messages
377
Likes
9
Points
35
Age
44
M

Mtagingwembe

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2012
377 9 35
Ina maana Kikwete amewahadaa wana ccm wenzake kwa kumtuma Kinana eti muuaji wa tembo ili akiue ccm pia kwa kuwa ana mbinu za hali yajuu katika kutekeleza mauaji.
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,334
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,334 4,819 280
Nashangaa ndani ya CCM huyu ndiye aliyeonekana anaweza "kukifufua" chama. Wenzake ndani ya chama wana imani naye, maana ni juzijuzi tu alitangaza kuachana na siasa lakini nini kimembadilisha mawazo?
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
si lile ganda la mua la jana alitoa sharti kwa Rais kama anataka awe makamu basi kinana ateuliwe?
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
Kinana hajawahi kuwa msafi. Uteuzi wake kwa ufupi unatiririka hivi " ndege wa aina moja huruka pamoja". Pia "ukinikuna mgongo wangu nami nitakuna wako", "nipe nikupe" nk

Kikwete ni fisadi papa, kama alivyo Kinana na wengine wengi CCM. Je sio dhambi kutegemea JK ateue mtu msafi? Alichofanya ndio sahihi kiroho na kimazingira
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
CCM kwa upofu wao wanadhani nguvu ya fedha itawaokoa. Kinana ataua tena tembo wetu kwa mamia kutunisha mfuko wa rushwa na ufisadi chamani
 
O

Ochutz

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
466
Likes
2
Points
33
O

Ochutz

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
466 2 33
Wametoa maiti wameingiza mgonjwa mahtuti.
 
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2010
Messages
3,965
Likes
1,171
Points
280
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2010
3,965 1,171 280
wakati wa uteuzi wake alimwagiwa sifa kumzidi hata JK. nadhadi kichwa kilivimba karibia mount kilimanjaro. sifa hizo zimeanza kumyumbisha hadi kutoa maagizo kibao. siku moja ataagiza rais asisafiri out hadi atakporuhusu yeye knn. pengine hilo litasaidia na pengine lisisaidie.
 
S

Socratesson

Senior Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
119
Likes
0
Points
0
S

Socratesson

Senior Member
Joined Oct 5, 2012
119 0 0
Umejawa na Hofu,woga Pamoja na chuki Mtoa mada. Kuwa na imani utamshinda adui yako.Kiri ushindi sio kinyume
 

Forum statistics

Threads 1,237,564
Members 475,562
Posts 29,293,799