Tarime: Bhoke Matiko, acharangwa mapanga na vijana wa sungusungu


figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,222
Likes
9,850
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,222 9,850 280
ukatiri-mara-1-jpg.365711

Bhoke Matiko akiugulia mkono

MARA: Jamani Mara; ukatili huu hadi lini? Hayo ni baadhi ya maneno yaliyotamkwa na watu baada ya mwanamke aitwaye Bhoke Matiko, 45, (pichani), mkazi wa Mtaa wa Nyamiobho Mogabiri, wilayani Tarime mkoani Mara, kufanyiwa ukatili wa kutisha wa kucharangwa mapanga na vijana waliodaiwa ni sungusungu katika ‘grosari’ yake eneo la Mogabiri Senta na kupoteza fahamu.
2-jpg.365712

Tukio hilo lililothibitishwa na Jeshi la Polisi Kanda Maalum Tarime na Rorya, liliripotiwa na mama huyo Alhamisi iliyopita katika Kituo cha Polisi Bomani mjini hapa na kufunguliwa jalada namba TAR/IR/2421/2016 – KUJERUHI.

Baada ya mama huyo kucharangwa mapanga saa 2.46 usiku na vijana aliodai wanafahamika kwa majina na makazi yao, walipasua chupa zilizokuwa na bia na kupasua balbu katika grosari yake hiyo kisha kutoweka bila kukamatwa.

Akisimulia mkasa huo mama huyo alisema:

“Nilishitukia vijana ninaowafahamu ambao ni sungusungu wakimtaka kijana aliyekuwa mteja wangu akiwa anakunya kinywaji, wamchukue kwenda naye ofisini kufuatia makosa waliyokuwa wanamtuhumu.
3-jpg.365713

“Kabla ya kumchukua niliwaomba wamuache kwanza alipe fedha za vinywaji alivyokunywa likawa kosa, walinigeuzia kibao na kunicharanga mapanga huku wakinilazimisha niwapatie fedha ya mauzo ya siku hiyo, nikakataa.

“Walianza kunikata mapanga, nilipiga mayowe lakini baada ya muda nilianguka na kupoteza fahamu, kumbe wasamaria wema walifika lakini hawakufanikiwa kuwakamata vijana hao.

“Nilichukuliwa na kupelekwa Kituo cha Afya cha Tarime Goodwil na kulazwa wodi namba tatu baada ya kupitishwa kituo cha polisi na kupewa PF3,” alisema.
44-jpg.365714

Muuguzi wa zamu wa kituo hicho, Tatu Manyama alisema kuwa mama huyo alifikishwa kituoni hapo akiwa na hali mbaya baada ya kutokwa damu nyingi.

Afisa mmoja wa polisi aliyeomba jina lake kutoandikwa gazetini kwa kuwa siyo msemaji, alisema jeshi la polisi linawasaka vijana hao ili liwafikishe mahakamani kwa makosa ya kumjeruhi mama huyo.

“Vijana hao wanaendesha ulinzi wa jamii maarufu kama sungusungu lakini baadhi yao wanatumia nafasi hiyo kufanya uhalifu kwa baadhi ya watu,” alisema afisa huyo.

Licha ya kuanzishwa kwa kanda maalum ya kipolisi, Mkoa wa Mara umekithiri kwa wananchi kukatana mapanga na gazeti hili limekuwa likiripoti matukio ya aina hiyo mara kwa mara kwa miaka mingi, jambo ambalo linatia doa eneo hilo la nchi.

Chanzo: Uwazi
 
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
13,339
Likes
17,335
Points
280
Age
18
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
13,339 17,335 280
police kazi yao ni kuwachunga Chadema.

swissme
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,000
Likes
46,696
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,000 46,696 280
Haiwezekani...hiyo siyo Tanzania na huyo siyo Mtanzania.

Itakuwa Marekani hiyo.

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
 
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
3,057
Likes
2,119
Points
280
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
3,057 2,119 280
Pole sana dada Bhoke kuna watu wakatili mno haoa Tz..... polisi washughulikieni washamba hawa....
 
David Harvey

David Harvey

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2014
Messages
1,764
Likes
1,443
Points
280
David Harvey

David Harvey

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2014
1,764 1,443 280
Mkoa wa Mara sio salama kwa kuishi,kukaa bila kucharangana mapanga hawaoni raha kabisa,bila kuona damu mikono yao inawawasha sana.
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
89,758
Likes
795,110
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
89,758 795,110 280
inasikitisha kwa kweli!
 
darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2009
Messages
4,113
Likes
5,847
Points
280
darcity

darcity

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2009
4,113 5,847 280
Mkoa wa Mara una makabila mengi, kabila korofi ni hili la wakurya ambao wanapatikana kwa wingi wilaya ya Serengeti (Mugumu) na Tarime huko ndiko utasikia mapanga kila siku.Makabila mengine kama Waikizu,wasizaki,wajita,wataturu, na wazanaki wanaopatikana katika wilaya za Bunda,Rorya,Butiama na Musoma hawana shida.
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,222
Likes
9,850
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,222 9,850 280
Mungu amsaidie apone haraka
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,300
Likes
7,323
Points
280
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,300 7,323 280
Pole sana.. hawa watu hata ... Yaani hata Mwanamke !!
 
M

mwasu

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2011
Messages
8,496
Likes
6,546
Points
280
M

mwasu

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2011
8,496 6,546 280
Pole sana mama, nchi imesimama kwa muda kulinda raia wake, now ili uwe salama inabidi uishi Dodoma.
 
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
6,626
Likes
912
Points
280
marejesho

marejesho

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
6,626 912 280
Pole mama....

Huwa nawaza sana kuhusu kupata PF3.
Mgonjwa anavuja damu, uhai wake uko hatarini lakini mpaka kituo cha polisi kitafutwe, apelekwe kwanza huko halafu ndio safari ya hospitali ianze tena. ..

Hakuna namna ya kufupisha hii process, ili tumuokoe mgonjwa kwanza?

Mfano katika hospitali ya Mkoa 1 au 2 kuwe na kiofisi cha polisi hapo kwa ajili ya cases kama hizi kurahisisha hiyo process ya PF3.
 
K

kenyamanyori

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2014
Messages
730
Likes
250
Points
80
K

kenyamanyori

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2014
730 250 80
Hao ni sungusungu wa ccm wanatesa sana watanzania.
 
KANYAMA

KANYAMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
1,550
Likes
1,027
Points
280
KANYAMA

KANYAMA

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
1,550 1,027 280
Ifi
police kazi yao ni kuwachunga Chadema.

swissme
Ifikie kipindi bwanakaka uwe unajiangalia huko chini Kama manyoya meusi yamerefuka ili uyakate... Huwezi kuwaweka polisi katika kila nyumba, grocery, maduka, na maeneo yote wakati wote. Kinachohitajika ni jamii kubadilika na kuachana na Uhalifu. Umeambiwa walikuwa na shida na mtu wao huyo mama alikumbwa na mkasa usio wake. Halafu ulivyo kiherehere unaanzisha uharo wa chadema kwenye uzi wenye kuhitaji mjadala wa kuishauri jamii ya watu wa Tarime kuachana na ukatili.
Napenda kuchukua nafasi hii kumpa Pole Dada Huyu na kuwaomba wazee wa Mila mkoani Mara kwa ujumla kuwa na mjadala wa pamoja wa jinsi ya kumaliza Tatizo hili
 
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
8,788
Likes
6,797
Points
280
Age
48
wa stendi

wa stendi

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
8,788 6,797 280
Asee huo mkoa wenyeji wa kule wanaroho mbaya sana nakumbuka kipindi nimehamishiwa huko kikazi kuna mmoja wetu alitoka akaenda uraiani kupata mahitaji maalum alipokuwa anarudi majamaa wakamuweka kati katika majibishano wakamchoma kisu ila mungu si jecha yule mwenzetu alienda kuzindukia hospital ya bungando mwanza
 
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2011
Messages
8,436
Likes
5,374
Points
280
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2011
8,436 5,374 280
Ifi

Ifikie kipindi bwanakaka uwe unajiangalia huko chini Kama manyoya meusi yamerefuka ili uyakate... Huwezi kuwaweka polisi katika kila nyumba, grocery, maduka, na maeneo yote wakati wote. Kinachohitajika ni jamii kubadilika na kuachana na Uhalifu. Umeambiwa walikuwa na shida na mtu wao huyo mama alikumbwa na mkasa usio wake. Halafu ulivyo kiherehere unaanzisha uharo wa chadema kwenye uzi wenye kuhitaji mjadala wa kuishauri jamii ya watu wa Tarime kuachana na ukatili.
Napenda kuchukua nafasi hii kumpa Pole Dada Huyu na kuwaomba wazee wa Mila mkoani Mara kwa ujumla kuwa na mjadala wa pamoja wa jinsi ya kumaliza Tatizo hili
Acha matusi dogo, kumbe wewe yakirefuka huwa yanakusumbua hivyo?
 
kagoshima

kagoshima

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2015
Messages
854
Likes
1,173
Points
180
kagoshima

kagoshima

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2015
854 1,173 180
Ifi

Ifikie kipindi bwanakaka uwe unajiangalia huko chini Kama manyoya meusi yamerefuka ili uyakate... Huwezi kuwaweka polisi katika kila nyumba, grocery, maduka, na maeneo yote wakati wote. Kinachohitajika ni jamii kubadilika na kuachana na Uhalifu. Umeambiwa walikuwa na shida na mtu wao huyo mama alikumbwa na mkasa usio wake. Halafu ulivyo kiherehere unaanzisha uharo wa chadema kwenye uzi wenye kuhitaji mjadala wa kuishauri jamii ya watu wa Tarime kuachana na ukatili.
Napenda kuchukua nafasi hii kumpa Pole Dada Huyu na kuwaomba wazee wa Mila mkoani Mara kwa ujumla kuwa na mjadala wa pamoja wa jinsi ya kumaliza Tatizo hili
Hujaona jana walivyokuwa wanaandamana Dodoma.. Waambie kuna mkutano wa CHASO utaona wingi wao
 
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,185
Likes
1,749
Points
280
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,185 1,749 280
Mkoa wa Mara una makabila mengi, kabila korofi ni hili la wakurya ambao wanapatikana kwa wingi wilaya ya Serengeti (Mugumu) na Tarime huko ndiko utasikia mapanga kila siku.Makabila mengine kama Waikizu,wasizaki,wajita,wataturu, na wazanaki wanaopatikana katika wilaya za Bunda,Rorya,Butiama na Musoma hawana shida.
Huo sasa ubaguzi, kumbuka kuwa hiyo koo ndo imekuwa kinga ya hizo nyingine dhidi ya Wamasai katika wizi wa mifugo, tangu enzi za Ukoloni Masaai walikuwa wakipata taabu kukatisha Serengeti (Mugumu) na Tarime kwenda kuiba mifugo katika maeneo mengine, kama walifanikiwa kukatisha, siku ya kurudi wakiwa na mifugo walikiona na cha mtema kuni ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa hiyo mifugo. Hata hivyo, kadri elimu inavyozidi kuingia katika eneo la watu hawa, matukio haya mabaya yanazdi kupungua, ni matumaini yangu kuwa ipo siku yataisga ingawa sio miaka ya hivi karibuni.
 
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2011
Messages
2,866
Likes
1,757
Points
280
bowlibo

bowlibo

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2011
2,866 1,757 280
Mkoa wa Mara una makabila mengi, kabila korofi ni hili la wakurya ambao wanapatikana kwa wingi wilaya ya Serengeti (Mugumu) na Tarime huko ndiko utasikia mapanga kila siku.Makabila mengine kama Waikizu,wasizaki,wajita,wataturu, na wazanaki wanaopatikana katika wilaya za Bunda,Rorya,Butiama na Musoma hawana shida.
Hujanishawishi...Mkoa wa Mara mnauweza wenyewe
 

Forum statistics

Threads 1,239,125
Members 476,369
Posts 29,343,429