Tanzania yang'ara Japan

Rashda Zunde

Senior Member
May 28, 2022
167
185
Tanzania imekuwa nchi ya mfano duniani, baada ya Shirika la Maendeleo la Japan (JICA), kuiweka katika mpango wa kuimarisha kilimo cha uzalishaji wa mpunga barani Afrika na miradi mingine mikubwa ya kimkakati ambayo itatumia mabilioni ya fedha.

Japan kwa kushirikiana na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) wametoa dola za Marekani milioni 300 za kuendeleza kilimo barani Afrika.

Ili kuimarisha kilimo, Watanzania wanatakiwa kuacha kutegemea kilimo cha mvua ambacho hakina uhakika, bali watumie teknolojia ya kilimo cha umwagiliaji kwani ni rahisi na kinasaidia nchi kuwa na uhakika wa chakula kwa vipindi vyote vya mwaka.

Mafanikio hayo yametokana na ziara za Rais Samia Suluhu Hassan nje ya nchi.
 

bagamoyo

JF-Expert Member
Jan 14, 2010
17,627
19,053
23 October 2022
Dar es Salaam, Tanzania

MAHUSIANO YA TANZANIA NA JAPAN
Balozi H.E Mr. Yasushi Misawa wa Japan nchini Tanzania

Source : Channel Ten
 

MURUSI

JF-Expert Member
Jun 25, 2013
3,760
7,164
Tanzania imekuwa nchi ya mfano duniani, baada ya Shirika la Maendeleo la Japan (JICA), kuiweka katika mpango wa kuimarisha kilimo cha uzalishaji wa mpunga barani Afrika na miradi mingine mikubwa ya kimkakati ambayo itatumia mabilioni ya fedha.

Japan kwa kushirikiana na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) wametoa dola za Marekani milioni 300 za kuendeleza kilimo barani Afrika.

Ili kuimarisha kilimo, Watanzania wanatakiwa kuacha kutegemea kilimo cha mvua ambacho hakina uhakika, bali watumie teknolojia ya kilimo cha umwagiliaji kwani ni rahisi na kinasaidia nchi kuwa na uhakika wa chakula kwa vipindi vyote vya mwaka.

Mafanikio hayo yametokana na ziara za Rais Samia Suluhu Hassan nje ya nchi.
Yang'ara kwenye kuanzisha viwanda? Muwe mnatoa hizi hoja mfu humu, eti yang'ara
 

Glenn

JF-Expert Member
May 22, 2018
23,845
42,375
Tanzania imekuwa nchi ya mfano duniani, baada ya Shirika la Maendeleo la Japan (JICA), kuiweka katika mpango wa kuimarisha kilimo cha uzalishaji wa mpunga barani Afrika na miradi mingine mikubwa ya kimkakati ambayo itatumia mabilioni ya fedha.

Japan kwa kushirikiana na Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) wametoa dola za Marekani milioni 300 za kuendeleza kilimo barani Afrika.

Ili kuimarisha kilimo, Watanzania wanatakiwa kuacha kutegemea kilimo cha mvua ambacho hakina uhakika, bali watumie teknolojia ya kilimo cha umwagiliaji kwani ni rahisi na kinasaidia nchi kuwa na uhakika wa chakula kwa vipindi vyote vya mwaka.

Mafanikio hayo yametokana na ziara za Rais Samia Suluhu Hassan nje ya nchi.
Lini Samia alienda Japani? Au kusafiri tu kokote tayari mpunga unajilima?
 
1 Reactions
Reply
Top Bottom