Tanzania tutumie COVID-19 kutajirika katika Kilimo

Tanzania tutumie COVID-19 kutajirika katika Kilimo

kavulata

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Posts
18,154
Reaction score
17,491
Dunia itahitaji chakula, Afrika itahitaji chakula na Afrika Mashariki itahitaji chakula baada ya changamoto ya COVID 19 kuzorotesha maisha ya wakulima na wafanyakazi.

Tanzania COVID-19 ipo pia lakini sio kubwa ya kusababisha taifa lijifungie.

Kama ningekuwa miongoni mwa watoa maamuzi ningebadilisha vipaumbele haraka na kugeukia kilimo kikubwa cha kutumia zana kubwa, pembejeo, umwagiliaji na ardhi kubwa hata kama ikibidi kuibadilisha mbuga ya serengeti kuwa shamba la miwa ili tuzalishe chakula kingi na bora cha kuwalisha waliojifungia ndani.

Lakini mtu akisema hivi ataonekana mwehu sawa na wehu wengine mitaani
 
Nilishawahi kuwaza hili ,nikajiuliza hv hata wale viongozi wa dini wanaokaa jirani na rais hawalioni hili japo kumshauri rais kupitia mifano ya kitabu Cha Yusuf na pharaoh!!?

Mafuta yameshuka Sana, Ni wakati sahihi wa kutengeneza reserve kubwa ya mafuta km nchi nyingine zenye upeo,

Kwa Hali ilivyo Sasa uchumi wa dunia unatikisika,japo Africa Corona haijaathiri Sana ila nchi wanachama wa misaada zimeathirika kwa kiasi kikubwa hvyo huko mbeleni tutegemee na ss kuathirika,nadhani ingekuwa vema kwa serikali kuwa na reserve ya kutosha ya madini amabayo hapa kwetu yapo kwa wingi...
Tuna dawa yetu ya Corona iliyotengenezwa na nimr,nadhani hii tungeitangaza vizuri tungeuza Sana sio tu Africa Bali hata Europe maana kutokana na historia yetu kuhusu Corona(hakuna lockdown,hakuna hospital iliyojaa wagonjwa wa Corona)

Nilishaangaa msimu wa mavuno sikuona tamko lolote kwenye wizara husika kuhusu kuweka reserve ya kutosha ya chakula,ndo kwanza wakulima walikuwa wanalalamika mazao yamekosa wateja,mahindi yameporomoka bei

Tumeona baadhi za nchi zilivyojikomboa kiuchumi kwa faida za Vita labda kuuza silaha, ujuzi huku wakinufaika kwa Mali asili za nchi husika Kama malipo
Ni wakati na ss kupanga mipango itakayotunufahisha na Corona
 
Nilishawahi kuwaza hili ,nikajiuliza hv hata wale viongozi wa dini wanaokaa jirani na rais hawalioni hili japo kumshauri rais kupitia mifano ya kitabu Cha Yusuf na pharaoh!!?

Mafuta yameshuka Sana, Ni wakati sahihi wa kutengeneza reserve kubwa ya mafuta km nchi nyingine zenye upeo,

Kwa Hali ilivyo Sasa uchumi wa dunia unatikisika,japo Africa Corona haijaathiri Sana ila nchi wanachama wa misaada zimeathirika kwa kiasi kikubwa hvyo huko mbeleni tutegemee na ss kuathirika,nadhani ingekuwa vema kwa serikali kuwa na reserve ya kutosha ya madini amabayo hapa kwetu yapo kwa wingi...
Tuna dawa yetu ya Corona iliyotengenezwa na nimr,nadhani hii tungeitangaza vizuri tungeuza Sana sio tu Africa Bali hata Europe maana kutokana na historia yetu kuhusu Corona(hakuna lockdown,hakuna hospital iliyojaa wagonjwa wa Corona)

Nilishaangaa msimu wa mavuno sikuona tamko lolote kwenye wizara husika kuhusu kuweka reserve ya kutosha ya chakula,ndo kwanza wakulima walikuwa wanalalamika mazao yamekosa wateja,mahindi yameporomoka bei

Tumeona baadhi za nchi zilivyojikomboa kiuchumi kwa faida za Vita labda kuuza silaha, ujuzi huku wakinufaika kwa Mali asili za nchi husika Kama malipo
Ni wakati na ss kupanga mipango itakayotunufahisha na Corona
Kweli kabisa, nchi kubwa zinapojilockdown vipaumbele vyetu nchi ndogo haviwezi kuwa kununua Ndege, meli wala kujenga airport au utalii. Vipaumbele vyetu lazima viwe kujijengea uwezo kumudu kujitosheleza ili kupunguza utegemezi was nchi kubwa zinazojilockdown. Na ni muda wa kuwaza kuwasaidia wale waliojilockdown.
 
Back
Top Bottom