Tanzania refuses to sign environment protocol

Tanzania refuses to sign environment protocol

Kenya ina wehuka kwa mengi. Hii reli ambayo ina cross manyara ni short cut kubwa sana kuelekea uganda na rwanda ukilinganisha na mombasa. Pia kukross kwa hyo reli hapo manyara kunatishia utalii kenya kwan wanahofu wale wanyama wanaweza wasuse kwenda kenya
 
JokaKuu

Sielewi kwanini bado kuna mijadala kuhusu Tz na uhusiano wake na EAC. Tumezoea Tanzania kuwa "Dr. No" kwa kila kitu. Imefikia kiasi cha kuwaacha wenyewe wataibuka na chenye watapenda tuungane kuhusu.
Kwanza hili la mazingira eti kwa ajili ya wanyama, naona stakeholders wanajihangaisha, kuna siku niliona kwenye online news eti kwamba ndege la kijeshi la Qatar linatua KIA na kubeba wanyama kimagendo, yaani nchi ikiwa imefikia hadi hapo, utajadili lipi nao kuhusu wanyama na mazingira. Hii hapa https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...wa-ndege-ya-qatar-iliwezaje-kutua-kia-10.html
 
Last edited by a moderator:
tanzania haijitambui.kinyoka kujigeuza rangi tu. mara ni sadc MARA EAC. kama hautaji eac ondokeni, makao mkuui yaende rwanda, burundi au kwingineko. you export duty free kenya chin ya mpango wa EAC lakini kwako hutaki kufuata kanuni za eac.si mwondoke hutasikia atakayeitaja tz. A big cry baby liability in EAC.

Aipiti siku bila kuitaja Tanzania,huku hakuna mabasha km unatafuta basha wa kibongo
 
Swat

Hapo siwezi bisha, Watanzania hatuendani kwa chochote kingine ila biashara tu. Ukweli ni kuwa hata makabila mengi ya Bongo yametoka Afrika Kusini, kwa mfano Wangoni n.k. na ndio maana hatujawahi kuskilizana kwa chochote na hamuezi ingiana na mataifa mengine EAC, there is no relation at all. Labda Watanzania wenye tumepakana nao mpakani, na ndio wengi huingia Kenya na kupiga mishe zao.

Haya basi bana nendeni huko SADC, tunawatakia kila la heri, hatuwezi badilisha asilia, nature can not be changed, huko ndio kuna kaka zenu wa damu. We regret losing a great partner, kwa kweli kuwapoteza Wabongo kwenye shughuli hizi zetu ni pigo kubwa. Lakini ndoa ikishasambaratika haiwezi zoleka, imetulazimu tupige hesabu zetu tukijua hatuna Tanzania tena. Sasa ni wakati wetu wengine tuangalie nini tulicho nacho na kuendelea na safari. Ni vyema Mungu amebairiki nchi zetu tatu na mafuta, yaani Uganda, Kenya na Sudan Kusini. Ndugu zetu Warwanda tunafikisha reli itakayowezesha mizigo ifike Kigali toka Mombasa ndani ya siku moja. Tupige yetu sasa.
 
Last edited by a moderator:
Barabara ya Arusha-Mwanza lazima ipite! Nyie wakenya mbona hamtukomi! Kama hatutaki kitu hatukutaki! Nyie kifanyeni kivyenu under CoW....! Mbona barabara ya Nairobi-Mombasa na Arusha-Voi zote zinapita katikati ya mbuga za wanyama lakini kwa vile zinawafaidi hampayuki! Koborer waltham
View attachment 189454

It is not us Mkuu. Somebody wrote this article and that is his opinion. May be you should complain to him.
 
There are writers out their who write on behalf of others for a fee.When you read between the lines you can know that he wrote sitting on whose chair even if his name is DR.Wolfgang or whoever.

I see.
 
Barabara ya Arusha-Mwanza lazima ipite! Nyie wakenya mbona hamtukomi! Kama hatutaki kitu hatukutaki! Nyie kifanyeni kivyenu under CoW....! Mbona barabara ya Nairobi-Mombasa na Arusha-Voi zote zinapita katikati ya mbuga za wanyama lakini kwa vile zinawafaidi hampayuki! Koborer waltham
View attachment 189454

Na sasa povu za nini, si muendelee na mtengeneze barabara hata ndani ya Mikumi, Kenya na barabara zenu wapi na wapi. Hatujawashika mikono wala miguu, ni uvivu wenu na excuses kibao.
 
Barabara ya Arusha-Mwanza lazima ipite! Nyie wakenya mbona hamtukomi! Kama hatutaki kitu hatukutaki! Nyie kifanyeni kivyenu under CoW....! Mbona barabara ya Nairobi-Mombasa na Arusha-Voi zote zinapita katikati ya mbuga za wanyama lakini kwa vile zinawafaidi hampayuki! Koborer waltham
View attachment 189454

Hapo nairobi kuna mbuga kabisa ya wanyama wamefanya kuizungushia fensi ya umeme ili wanyama wasiingie mjini, lakini sisi kupitisha barabara mbugani wanaona nongwa! kama wanapenda sana wanyama kwa nini wasihamishe nairobi park iende porini?
 
Watanzania wa sasa wabembelezwe? Nyerere alipowaambia tuungane East Africa akiwa tayari hata kuachia uraisi mkamwona mjinga pamoja na kuwabembeleza kote.Mkaendekeza dharau kwa Tanzania na wanasiasa wa tanzania na watanzania kwa ujumla.Kosa lile lile mlilofanya mnaendelea nalo hadi leo.
.
Wakati ule ilikuwa rahisi sana wakenya na waganda na wanyarwanda na warundi kuwadanganya watanzania na wakadanganyika sababu kiwango cha elimu cha watu kilikuwa chini mno.Ile ilikuwa oppotunity nzuri mno kwa watu toka nchi hizo kuitumia kukubali shirikisho la kisiasa na kuhamia kila kona ya tanzania.OPPORTUNITY HAS A TIME LIMIT.Nchi hizo wakamdharau nyerere wakakataa political federation wakati ule ambalo lingetatua matatizo yote ya ajira na ardhi na makazi kwa watu wa nchi hizo ambayo wanahangaika nayo sasa hivi.

Sasa hivi sio rahisi kizazi kilichopo ni cha wale wasiomjua kenyata,obote wala nyerere .Ni kizazi cha watanzania wengi wasomi na vichaa.Kuwaburuza sio rahisi na hata ukiwabembeleza sio rahisi.Ni kizazi chenye misimamo yao mikali na ndio kizazi cha wengi wenye Tanzania.Hivyo kwenye majadiliano yoyote ndani ya EAC nchi nyingine zitarajie changamoto kali kutoka kwa watanzania.Watanzania wa sasa sio wale wa miaka ya nyerere!!!!

Na ushauri wa bure mtanzania ukimdharau siku moja yeye atakudharau milele.Hata uje uombe samahani ulie kama paka hawana tabia ya kusamehe.Hivyo wale mnaodharau watanzania mnazidi ku-complicate mambo kwenye uhusiano wa Tanzania na nchi zenu na watu wenu.

Mkuu umegonga msumari wa moto utosini.
 
SADC tuna share economic relation and blood relation. EAC tuna share economic relation and minimal blood relations. Wapi unadhani tutavutika napo!?. Tulipokua tukivuka mto Limpopo,Ruvuma Na Zambezi kupigania uhuru wa ndugu zetu wa Southern Africa,mlikua bussy mkishirikiana Na makaburu Na waingereza kuinua uchumi wenu. Those days,only south our guns were pointing. Unajua kwa nini sanamu ya askari pale 'askari monument' Dar ime point bunduki take 'South'?. That's not a coincedence!. Chunguza mtabaini. Kwa sawa tuacheni tuamue wenyewe rafiki mzuri Ni nani Na mbaya Ni nani!

eti blood relations!!!!!!!hii ni comedy kweli.haya blood relations ipo malawi au sio. Last time I checked there were tribe kutoka wakurya, maasai wajaluo all the way pande zote za kenya na tz. hakuna kaka eti anawapenda sana, nikukumbushua makao makuu ya EAC ipo Arusha na kama you do not feel the EAC vibe you are free kwenda upapendapo but EAC can not have fisi aliye pasuka msamba akifuata halufu zote mbili!!!!
 
JokaKuu

Sielewi kwanini bado kuna mijadala kuhusu Tz na uhusiano wake na EAC. Tumezoea Tanzania kuwa "Dr. No" kwa kila kitu. Imefikia kiasi cha kuwaacha wenyewe wataibuka na chenye watapenda tuungane kuhusu.
Kwanza hili la mazingira eti kwa ajili ya wanyama, naona stakeholders wanajihangaisha, kuna siku niliona kwenye online news eti kwamba ndege la kijeshi la Qatar linatua KIA na kubeba wanyama kimagendo, yaani nchi ikiwa imefikia hadi hapo, utajadili lipi nao kuhusu wanyama na mazingira. Hii hapa https://www.jamiiforums.com/jukwaa-...wa-ndege-ya-qatar-iliwezaje-kutua-kia-10.html

..ndugu yangu, Tanzania is the leading importer of Kenyan goods in the EAC.

..also, Kenyan investors rank as number two foreign investors in Tanzania.

..mpaka na Tanzania na Kenya ndiyo wenye amani kuliko mipaka yote ya Kenya.

..in my opinion the relationship between our countries has never been better.

cc Koborer, lawmaina78
 
Last edited by a moderator:
eti blood relations!!!!!!!hii ni comedy kweli.haya blood relations ipo malawi au sio. Last time I checked there were tribe kutoka wakurya, maasai wajaluo all the way pande zote za kenya na tz. hakuna kaka eti anawapenda sana, nikukumbushua makao makuu ya EAC ipo Arusha na kama you do not feel the EAC vibe you are free kwenda upapendapo but EAC can not have fisi aliye pasuka msamba akifuata halufu zote mbili!!!!

..YES, we do have blood ties with all our neighbors.

..but the relationship with our neighbors in the South is a little extra special.

..nasema hivyo kutokana na historia ya Southern Africa LIBERATION WAR.

..hata hawa Malawi nao wakati wa utawala wa kikatili wa Kamuzu Banda tuliwapokea kama wakimbizi.

..Raisi wa sasa wa Malawi aliishi hapa Tanzania kama mkimbizi na lecturer at the Univ of Dsm, na baadhi ya watoto wake wamezaliwa Tanzania.

..Ukiacha hiyo eneo la mpaka wa Tanzania na Malawi lina muingiliano mkubwa wa makabila, and kuna shughuli nyingi za kibiashara zinaendelea huko.

NB:

..makao makuu ya OAU Southern Africa Liberation Committee yalikuwa Tanzania. It is our involvement in that war that makes most of Tanzania feel much closer to our neighbors in the South.

cc Swat
 
tanzania haijitambui.kinyoka kujigeuza rangi tu. mara ni sadc MARA EAC. kama hautaji eac ondokeni, makao mkuui yaende rwanda, burundi au kwingineko. you export duty free kenya chin ya mpango wa EAC lakini kwako hutaki kufuata kanuni za eac.si mwondoke hutasikia atakayeitaja tz. A big cry baby liability in EAC.
Nani aondoke? Mmechanganyikiwa nini? Nyie ndio muondoke sio sie, Arusha ni Tanzania kwahiyo nyie ndio fungeni virago. Nendeni Kigali au kokote mnakoona mipango yenu itaenda vizuri. Ikiwezekana ifanyeni hiyo CoW jumuiya kamili. Halafu suala la SADC hata mpige kelele vipi hatujitoi, maana tulianzisha SADC kutokana na nyie kuvunja EAC ya kwanza. Mnachokitaka sasa ndicho mlichokuwa mnakikataa miaka ya sitini na sabini, na mjue sie sio ubao wa kujifunzia kuandika.
 
eti blood relations!!!!!!!hii ni comedy kweli.haya blood relations ipo malawi au sio. Last time I checked there were tribe kutoka wakurya, maasai wajaluo all the way pande zote za kenya na tz. hakuna kaka eti anawapenda sana, nikukumbushua makao makuu ya EAC ipo Arusha na kama you do not feel the EAC vibe you are free kwenda upapendapo but EAC can not have fisi aliye pasuka msamba akifuata halufu zote mbili!!!!
Kwahiyo unawafahamu wakurya, wamasai na wajaluo tu? Tz kuna Wamakonde, Wanyakyusa, Wandali, Wangoni, Wanyiha na wengine kibao wanapatikana pia ktk nchi za SADC. Kwahiyo ni sawa kuwa na interaction na SADC hasa tunapoona tuna watu EAC hawako honest, wana ajenda zao zilizojificha. Mngekuwa mna uchungu na EAC si mngesaini Monetary Protocol kama tulivyofanya sie halafu ndio mtupigie kelele hizo protocols zingine.
 
Back
Top Bottom