INAWEZEKANA , lakini lazima elimu kwa Umma iendelee kutolewa kuwa CCM sio chama cha Serikali, chama chochote kinaweza kuunda serikali, Lazima watu wetu waamke, waamini kuwa bila CCM nnchi inaweza kwenda mbele.
Mkuu usijidanganye kwa Tanzania hilo ni ndoto mpaka yafuatayo yatokee.
1. Tume huru ya uchaguzi itakayokuwa na kauli ya haki,haki tupu bila ya kuingiliwa na watawala. Tanzania iliharibiwa na Nyerere 1995 alipofunga safari ya siri kwenda kumuona mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Zanzibar na kumtaka atangaze Salmin Amour kashinda badala ya yeye mwenyewe ku-admit kuwa ameshindwa, hiyo ilikuwa ni demonstration tosha ya mwanzo kwa kutumia uchanja na nafasi za walio na madaraka kubadili matokeo ya uchaguzi na kutumia nguvu za vyombo vya dola kunyamazisha wananchi. Hakuna uchaguzi hata mmoja uliowahi kutoa matokeo halisi ya matakwa ya wananchi Tanzania tokea tuanze demokrasia ya vyama vingi.
2. Demokrasia inapiganiwa haiombwi, ni pale watanzania watakaposema enough is enough na kulazimisha watawala kufuata matakwa yao, hili haliwezi kutokea kwa kupiga kura kwa vyama mbadala bali kuionesha CCM kuwa bila haki na kusikia matakwa ya wananchi none us will be happy in this country hata awe na mamilioni ya fedha.
3. Mwisho ni elimu kwa wananchi na utashi wa dhati kwa viongozi wabinafsi ambao wanaona wakitolewa madarakani basi kurudi ni ndoto, maana kama wao walikuwa wanatumia dola kushinda na wapinzani wakishinda watakuwa hivyohivyo, kwa maana hiyo USHINDI NI LAZIMA, wapiga kura watuchague wasituchague.
TUJENGE UTAMADUNI WA KUHESHIMU MATAKWA YA WAPIGA KURA SIYO MASILAHI YA CHAMA KINACHOONGOZA LEO. TUKIFANYA HIVYO NINAJUA KUWA CCM NA VYAMA VYOTE HAVITAKUWA NA WSIWASI KWANI WANAJUA KUWA NIKINYIMWA KURA UCHAGUZI HUU ALIYECHAGULIWA ATAPEWA KURA TENA KWA KUTEKELEZA ALIYOYAAHIDI, VINGINEVYO WATANIRUDISHA MIMI. TUKIFIKA HAPO NCHI YETU NDANI YA MIAKA KUMI ITAKUWA IMEENDELEA NA KILA APEWAYE DHAMANA YA UONGOZI ATAJARIBU KUITUMIA VIZURI KUONESHA KUWA YUPO KWA MASILAHI YA WAPIGA KURA
My take: Naipenda sana nchi yangu na ninapenda amani tuliyonayo kwani ni msingi wa ustawi na maendeleo yetu, ila kama kuna kundi linatumia mwanya huo kuhujumu nchi kwa kuwa tu sisi ni waoge, basi itakuwa ni hatua kubwa sana kama wakiwa wakipanga kete zao wanajua wazi kuwa watanzania si waoga tena tuwatendee haki ili Imani yetu idumu, basi hapo patakuwa na uwezekano wa kuwa na "HUNG PARLIAMENT"