Tanzania ilivyosaliti Cuba


HNIC

HNIC

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2011
Messages
1,898
Likes
1,516
Points
280
HNIC

HNIC

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2011
1,898 1,516 280
Hivi mshawahi kujiuliza kwa nini serikali yetu haijali sana umuhimu wa Cuba?

Hana nazungumzia hakuna ushirikiano wa karibu zaidi kwenye sekta mbali mbali kama Ulinzi na Usalama, Biashara na Uchumi, Sanaa na Utamaduni

Wanafunzi wetu wachache sana wako kule na nimejaribu kutazama data kuona jinsi gani tunavyonufaika na mahusiano ya karibu na Cuba lakini hakuna kitu japo wa Vuna walitusaidia sana miaka ya 60 na 70 lakini mwishowe tukajikita kwenye ufisadi wao waliendelea kujenga nchi yao

Hii inanifanya ni conclude kuwa hatujali labda mheshimiwa Magufuli anaweza kubadili mambo

 
Y

ydn

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2015
Messages
2,108
Likes
1,399
Points
280
Y

ydn

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2015
2,108 1,399 280
Huo mstari wa mwisho kabisa umenifanya nicheke sana! Let keep dreaming about viwanda first haya mengine utamchanganya mtu bure!
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
28,338
Likes
35,580
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
28,338 35,580 280
Mkuu HNIC,
Sio kwamba tumeisaliti CUBA, bali uhusiano na CUBA ulikuwa imara wakati wa awamu ya kwanza ya uongozi wa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kufuatia , Tanzania kufuata siasa ya Ujamaa na Kujitegemea lakini Mwinyi alipoingia, tulifanya I turn kwa kulizika rasmi Azimio la Arusha, na kuunda Azimio la Zanzibar lilouzika Ujamaa na Kujitegemea na kuukumbatia upebari japo neno Ujamaa na Kujitegemea bado lipo kwenye katiba yetu mpaka leo, hivyo umuhimu wa Tanzania kwa CUBA ukajifia a natural death.

Cuba ndio nchi inayoongoza duniani ratio ya doctor/patients hivyo mara ya mwisho nakumbuka ni ujio wa kikundi cha madaktari wa kujitolea wa kutoka CUBA. Pia Tanzania tulikuwa tunapeleka idadi kubwa wanafunzi wa udakitari nchini CUBA lakini tulipokumbatia upebari wakaacha kutupa scholarships.

Paskali
 
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2010
Messages
6,894
Likes
3,515
Points
280
124 Ali

124 Ali

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2010
6,894 3,515 280
Mkuu HNIC,
Sio kwamba tumeisaliti CUBA, bali uhusiano na CUBA ulikuwa imara wakati wa awamu ya kwanza ya uongozi wa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kufuatia , Tanzania kufuata siasa ya Ujamaa na Kujitegemea lakini Mwinyi alipoingia, tulifanya I turn kwa kulizika rasmi Azimio la Arusha, na kuunda Azimio la Zanzibar lilouzika Ujamaa na Kujitegemea na kuukumbatia upebari japo neno Ujamaa na Kujitegemea bado lipo kwenye katiba yetu mpaka leo, hivyo umuhimu wa Tanzania kwa CUBA ukajifia a natural death.

Cuba ndio nchi inayoongoza duniani ratio ya doctor/patients hivyo mara ya mwisho nakumbuka ni ujio wa kikundi cha madaktari wa kujitolea wa kutoka CUBA. Pia Tanzania tulikuwa tunapeleka idadi kubwa wanafunzi wa udakitari nchini CUBA lakini tulipokumbatia upebari wakaacha kutupa scholarships.

Paskali
Nafikiri mahusiano bado yako vizuri tu !kule Zanzibar idadi kubwa ya madaktari bingwa ni hawa jamaa kutoka Cuba na China kwa program maalum , tena hawa wachina wamepewa kitengo kizima cha macho pua na koo wanakisimamia wao competely!
 
Brightfame

Brightfame

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
1,151
Likes
1,109
Points
280
Age
47
Brightfame

Brightfame

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
1,151 1,109 280
Du!!?
 
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2014
Messages
6,877
Likes
384
Points
180
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2014
6,877 384 180
Hivi mshawahi kujiuliza kwa nini serikali yetu haijali sana umuhimu wa Cuba?

Hana nazungumzia hakuna ushirikiano wa karibu zaidi kwenye sekta mbali mbali kama Ulinzi na Usalama, Biashara na Uchumi, Sanaa na Utamaduni

Wanafunzi wetu wachache sana wako kule na nimejaribu kutazama data kuona jinsi gani tunavyonufaika na mahusiano ya karibu na Cuba lakini hakuna kitu japo wa Vuna walitusaidia sana miaka ya 60 na 70 lakini mwishowe tukajikita kwenye ufisadi wao waliendelea kujenga nchi yao

Hii inanifanya ni conclude kuwa hatujali labda mheshimiwa Magufuli anaweza kubadili mambo

Nchi hii ni mali ya Watakatifu ... kwa wanaonielewa watakuwa wamepata picha pana ... Jumuiya ya Ulaya na USA wanatumonitor via misionari weusi ... Sad nchi za Cuba, Russia et al tumetengwa nao kwa maslahi mapana ya wamiliki wa migodi ya Buzwagi, Nyamongo, Mwadui nk
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Hivi mshawahi kujiuliza kwa nini serikali yetu haijali sana umuhimu wa Cuba?

Hana nazungumzia hakuna ushirikiano wa karibu zaidi kwenye sekta mbali mbali kama Ulinzi na Usalama, Biashara na Uchumi, Sanaa na Utamaduni

Wanafunzi wetu wachache sana wako kule na nimejaribu kutazama data kuona jinsi gani tunavyonufaika na mahusiano ya karibu na Cuba lakini hakuna kitu japo wa Vuna walitusaidia sana miaka ya 60 na 70 lakini mwishowe tukajikita kwenye ufisadi wao waliendelea kujenga nchi yao

Hii inanifanya ni conclude kuwa hatujali labda mheshimiwa Magufuli anaweza kubadili mambo

Ndio maana nasema Castro alichagua njia mbaya na kumalizia rasilimali za nchi,nguvu zake,kulisha wavivu na mabwanyenye w akiswahili waliogawana scolarship, baada ya kurudi wakaja subiri wafanyiwe kazi walizofundishwa. Matokeo yake cuba wakamwaga rasilimali ktk shimo lisilojaa.Bora wangejenga nchi yao kwa nguvu zote leo wangekuwa dunia nyingine. Ujamaa ni ushetani,ni kichaka cha maharamia.
 
K

KVM

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,818
Likes
344
Points
180
K

KVM

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,818 344 180
Hivi mshawahi kujiuliza kwa nini serikali yetu haijali sana umuhimu wa Cuba?

Hana nazungumzia hakuna ushirikiano wa karibu zaidi kwenye sekta mbali mbali kama Ulinzi na Usalama, Biashara na Uchumi, Sanaa na Utamaduni

Wanafunzi wetu wachache sana wako kule na nimejaribu kutazama data kuona jinsi gani tunavyonufaika na mahusiano ya karibu na Cuba lakini hakuna kitu japo wa Vuna walitusaidia sana miaka ya 60 na 70 lakini mwishowe tukajikita kwenye ufisadi wao waliendelea kujenga nchi yao

Hii inanifanya ni conclude kuwa hatujali labda mheshimiwa Magufuli anaweza kubadili mambo

Miaka ya 60 na 70 Cuba iliisaidia nini Tanzania?
 
K

KVM

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,818
Likes
344
Points
180
K

KVM

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,818 344 180
Mkuu HNIC,
Sio kwamba tumeisaliti CUBA, bali uhusiano na CUBA ulikuwa imara wakati wa awamu ya kwanza ya uongozi wa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kufuatia , Tanzania kufuata siasa ya Ujamaa na Kujitegemea lakini Mwinyi alipoingia, tulifanya I turn kwa kulizika rasmi Azimio la Arusha, na kuunda Azimio la Zanzibar lilouzika Ujamaa na Kujitegemea na kuukumbatia upebari japo neno Ujamaa na Kujitegemea bado lipo kwenye katiba yetu mpaka leo, hivyo umuhimu wa Tanzania kwa CUBA ukajifia a natural death.

Cuba ndio nchi inayoongoza duniani ratio ya doctor/patients hivyo mara ya mwisho nakumbuka ni ujio wa kikundi cha madaktari wa kujitolea wa kutoka CUBA. Pia Tanzania tulikuwa tunapeleka idadi kubwa wanafunzi wa udakitari nchini CUBA lakini tulipokumbatia upebari wakaacha kutupa scholarships.

Paskali
Botswana haijawahi kuwa nchi ya kijamaa lakini Cuba walimwaga madaktari na wauguzi. Hilo unalielezeaje?
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
5,003
Likes
4,929
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
5,003 4,929 280
Cuba ya Leo ni choka mbaya labda sisi ndiyo tuwasaidie wao.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Nchi hii ni mali ya Watakatifu ... kwa wanaonielewa watakuwa wamepata picha pana ... Jumuiya ya Ulaya na USA wanatumonitor via misionari weusi ... Sad nchi za Cuba, Russia et al tumetengwa nao kwa maslahi mapana ya wamiliki wa migodi ya Buzwagi, Nyamongo, Mwadui nk
Mmeanza mawazo madogo tena,Cuba hadi sasa wana kiwanda cha dawa za malaria, wanatraid timu za ngumu etc. Sasa mmetengwa kwa lipi?Miaka yote hamkuwahi take off.Kwa vile tumbo la Tanzania minyoo ccm imetoboa,chakula hakijai. Sasa kujipa sababu za kijinga au kujiuliza maswali ya kijinga au kuplaya victim ni mzigo ktk maisha ya mtu mweusi. Sasa huhu ujinga unauleta hapa wa nini. Urusi,Cuba, etc walifilisika kwa kulisha wavivu km nyie,leo hawana cha kujivunia, au hata wa kwenda muomba kwa vile kulisha panya hakuna faidapanya .Ndio maana Urusi sasa hivi wanawapiga marungu km panya. Wamissionary weusi ndio waliwatuma mpeane scholarships kibaguzi, na baadae waliokwenda soma wakaja kaa wafanyiwe kazi walizofundishwa? Hizo akili za kigaidi hazitoshi kukufanya binadamu wa kujenga ila kubomoa.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Miaka ya 60 na 70 Cuba iliisaidia nini Tanzania?
hadi leo wanajenga kiwanda hapo kibaha cha madawa. wakati kwao ndio internet na TV zinaingia, bado nchi yao ni km yard ya kutupia vintage cars za kimarekani. Km ccm tulivyokuwa dumple la magari ya Peugeot ,Vox wagen,land rover , miaka michache nyuma. Ujamaa ni laana,ndio maana hadi leo ccm wanafanya vitu vya kipumbavu wakidhan iwanakwenda mbele.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Mkuu HNIC,
Sio kwamba tumeisaliti CUBA, bali uhusiano na CUBA ulikuwa imara wakati wa awamu ya kwanza ya uongozi wa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kufuatia , Tanzania kufuata siasa ya Ujamaa na Kujitegemea lakini Mwinyi alipoingia, tulifanya I turn kwa kulizika rasmi Azimio la Arusha, na kuunda Azimio la Zanzibar lilouzika Ujamaa na Kujitegemea na kuukumbatia upebari japo neno Ujamaa na Kujitegemea bado lipo kwenye katiba yetu mpaka leo, hivyo umuhimu wa Tanzania kwa CUBA ukajifia a natural death.

Cuba ndio nchi inayoongoza duniani ratio ya doctor/patients hivyo mara ya mwisho nakumbuka ni ujio wa kikundi cha madaktari wa kujitolea wa kutoka CUBA. Pia Tanzania tulikuwa tunapeleka idadi kubwa wanafunzi wa udakitari nchini CUBA lakini tulipokumbatia upebari wakaacha kutupa scholarships.

Paskali
Pasco kwa hiyo sera kubadilika basi na fadhila zikafutika?Ndio maana huwa nakuona kituko sana. Na ndio maana namlaumu sana castro kuchagua njia mbaya na kupigania maisha yake yote. Rasilimali za wacuba alizipanya km ghaddafi. Wamelisha panya km Tanzania na wachumia tumbo km akina pasco kw akupeana dili kindugu,bila hata kuweza jikomboa na kuweza kuja komboa wengine.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
28,338
Likes
35,580
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
28,338 35,580 280
Pasco kwa hiyo sera kubadilika basi na fadhila zikafutika?Ndio maana huwa nakuona kituko sana. Na ndio maana namlaumu sana castro kuchagua njia mbaya na kupigania maisha yake yote. Rasilimali za wacuba alizipanya km ghaddafi. Wamelisha panya km Tanzania na wachumia tumbo km akina pasco kw akupeana dili kindugu,bila hata kuweza jikomboa na kuweza kuja komboa wengine.
Mkuu Nicholas, nayaheshimu mawazo yako.

Paskali
 
B

bne

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Messages
1,506
Likes
1,498
Points
280
B

bne

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2016
1,506 1,498 280
Miaka ya 60 na 70 Cuba iliisaidia nini Tanzania?
cuba iltujengea shule kama nne hivi. moja wapo ni Ruvu secondary, pia madaktari wetu wengi walisomea cuba,Sio hili tu kumbuka vita vya kagera jinsi uhusika wa cuba ulivyokua labda kama wewe bado mdogo si rahisi kujua.
 
mgogoone

mgogoone

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
2,914
Likes
2,047
Points
280
mgogoone

mgogoone

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
2,914 2,047 280
cuba iltujengea shule kama nne hivi. moja wapo ni Ruvu secondary, pia madaktari wetu wengi walisomea cuba,Sio hili tu kumbuka vita vya kagera jinsi uhusika wa cuba ulivyokua labda kama wewe bado mdogo si rahisi kujua.
Na bila ya kuisahau IFAKARA.Shule hiyo ilijengwa Kwa jasho la waCuba.Nchi Na Watu wengi walinufaika kutokana Na mafunzo ya walimu wa kiCuba.
 
Mwanzi1

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
5,131
Likes
3,602
Points
280
Mwanzi1

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
5,131 3,602 280
Si juzi tuu makamu wa rais wa Cuba alikuwopo hapa nchini, na alikuja na ujumbe mzito. Uhusiano wa Tanzania na Cuba haujawahi kutetereka, mara nyingi watu wanaweza kuona kimya lakini uhusiano na ushirikiano upo and ni wa nguvu zote katika nyanja mbali mbali.
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,985
Likes
3,584
Points
280
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,985 3,584 280
Cuba ya Leo ni choka mbaya labda sisi ndiyo tuwasaidie wao.
hauko serious ndugu watu wanafanya research kubwa za kisayansi ikiwamo ya HIV nakupata cure kwa watoto kuzaliwa na mama mwenye maambukizi mtoto anatoka salama
 

Forum statistics

Threads 1,274,218
Members 490,631
Posts 30,505,044