Tanzania hii:kila waziri shangingi gx v8 jipyaaa.


Tonge

Tonge

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
696
Likes
3
Points
0
Tonge

Tonge

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
696 3 0
WAKATI mawaziri na manaibu wawaziri wakikabidhiwa magari mapya, baada ya kuapishwa Jumamosi iliyopita, serikali imeibuka na kusema sio mapya ni ya zamani.

Kauli hiyo inaibua utata kutokana na kuwa baada ya kuapishwa viwanja vya Ikulu na Rais Jakaya Kikwete, kila waziri alikabidhiwa dereva mpya na gari jipya aina ya Toyota GX V8, badala ya gari aina ya Toyota VX V8 iliyokuwa ikitumiwa na mawaziri waliopita.

Ununuzi wa Toyota GX V8 mpya, unashiria serikali bado haijawa tayari kuunga mkono msimamo wa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, ambaye amekuwa akisikika akitaka kusitishwa ununuzi wa magari ya kifahari ili kupunguza matumizi ndani ya serikali.

Toyota GX V8 moja huuzwa kati ya Sh210 milioni hadi Sh240 milioni, hukuToyota VX V8 moja inauzwa sio chini ya Sh180 milioni.
Akizungumza na Mwananchi jana, Katibu Mkuu wa iliyokuwa Wizara ya Miundombinu, Omari Chambo, alisema magari hayo sio mapya na kwamba, yaliyotumiwa na mawaziri waliopita.
Rais Jakaya Kikwete ameigawanya iliyokuwa Wizara ya Miundombinu na kuwa wizara mbili; Wizara ya Ujenzi na Wizara ya Uchukuzi.

“Yale magari sio mapya, yalikuwepo. Kwanza uliyaona au unasema tu, hamjayachunguza vizuri jamani, fanyeni uchunguzi,’’ alisema Chambo na kukata simu.
Mawaziri wote na baadhi ya manaibu walikabidhiwa magari hayo (GX V8), huku manaibu wengine wakikabidhiwa VX V8.
Sababu ya baadhi ya manaibu mawaziri kukabidhiwa VX V8 badala ya GX V8, ni kutokana na kutokamilishwa kwa taratibu za kutokamilika.

Mmoja wa manaibu mawaziri (jina tunalo), alikabidhiwa VX V8 iliyokuwa ikitumiwa na aliyekuwa Waziri wa Maendeleo ya Mifungo na Uvuvi, John Magufuli, ambaye sasa ni Waziri wa Ujenzi.

Gazeti moja la kila siku (si Mwananchi) limeeleza kuwa ununuzi wa magari hayo, umegharimu serikali Sh9.3 bilioni na kwamba, takwimu za iliyokuwa Wizara ya Miundombinu zinaonyesha kuwa hadi kufikia mwishoni mwa mwaka wa fedha wa 2005/06 magari makubwa ya kifahari yapatayo 6,000 yalikuwa yamenunuliwa na serikali kwa gharama inayokadiriwa kufikia Sh160 bilioni.

Miongoni mwa magari hayo ni Toyota Land Cruiser (VX/ GX V8, Prado) yapatayo 1,655, Nissan Patrol na Land Cruiser 885, Mitsubishi Pajero 400 na mengineyo.

Tangu kipindi cha serikali ya awamu ya tatu chini ya Rais mstaafu, Benjamin Mkapa, kumekuwepo na mjadala kuhusu matumizi makubwa ya serikali hasa katika ununuzi wa magari ya kifahari kutokana na kuendeshwa kwa gharama kubwa.

Source MWANANCHI ya Leo.

Wadau wengi wanataka viongozi watumie magari ya kawaida kama ilivyo kwa nchi ya Kenya na Rwanda.Tena gari yenyewe ni ya kutokea Mbezi kwenda Posta kwa ofisi, safari nyingi za mikoani anatumia ndege na chache hio GX V8.

Hao ni mawaziri tu bado makatibu wakuu, wakuu wa vitengo wizarani, wakurugenzi wa idara tofauti n.k huku hakuna madawa hospitalini, maji vijijini, shule chakavu na walimu hamna, barabara mbovu na hali ya mTZ ni duni kuliko maelezo.

Je tutafika kweliiiiiiiiiiiiiiiiii?
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
Tukishanunua hizo vx na gx tusihofu sana serikali ya japan itatujengea matundu 16 ya choo kwenye mashule yetu
 
D

Dina

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
2,941
Likes
293
Points
180
D

Dina

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
2,941 293 180
Yale yaleeee.......halafu mnasema elimu ya bure haiwezekani!
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
WAKATI mawaziri na manaibu wawaziri wakikabidhiwa magari mapya, baada ya kuapishwa Jumamosi iliyopita, serikali imeibuka na kusema sio mapya ni ya zamani.

Kauli hiyo inaibua utata kutokana na kuwa baada ya kuapishwa viwanja vya Ikulu na Rais Jakaya Kikwete, kila waziri alikabidhiwa dereva mpya na gari jipya aina ya Toyota GX V8, badala ya gari aina ya Toyota VX V8 iliyokuwa ikitumiwa na mawaziri waliopita.

Ununuzi wa Toyota GX V8 mpya, unashiria serikali bado haijawa tayari kuunga mkono msimamo wa Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, ambaye amekuwa akisikika akitaka kusitishwa ununuzi wa magari ya kifahari ili kupunguza matumizi ndani ya serikali.

Toyota GX V8 moja huuzwa kati ya Sh210 milioni hadi Sh240 milioni, hukuToyota VX V8 moja inauzwa sio chini ya Sh180 milioni.
Akizungumza na Mwananchi jana, Katibu Mkuu wa iliyokuwa Wizara ya Miundombinu, Omari Chambo, alisema magari hayo sio mapya na kwamba, yaliyotumiwa na mawaziri waliopita.
Rais Jakaya Kikwete ameigawanya iliyokuwa Wizara ya Miundombinu na kuwa wizara mbili; Wizara ya Ujenzi na Wizara ya Uchukuzi.

“Yale magari sio mapya, yalikuwepo. Kwanza uliyaona au unasema tu, hamjayachunguza vizuri jamani, fanyeni uchunguzi,’’ alisema Chambo na kukata simu.
Mawaziri wote na baadhi ya manaibu walikabidhiwa magari hayo (GX V8), huku manaibu wengine wakikabidhiwa VX V8.
Sababu ya baadhi ya manaibu mawaziri kukabidhiwa VX V8 badala ya GX V8, ni kutokana na kutokamilishwa kwa taratibu za kutokamilika.

Mmoja wa manaibu mawaziri (jina tunalo), alikabidhiwa VX V8 iliyokuwa ikitumiwa na aliyekuwa Waziri wa Maendeleo ya Mifungo na Uvuvi, John Magufuli, ambaye sasa ni Waziri wa Ujenzi.

Gazeti moja la kila siku (si Mwananchi) limeeleza kuwa ununuzi wa magari hayo, umegharimu serikali Sh9.3 bilioni na kwamba, takwimu za iliyokuwa Wizara ya Miundombinu zinaonyesha kuwa hadi kufikia mwishoni mwa mwaka wa fedha wa 2005/06 magari makubwa ya kifahari yapatayo 6,000 yalikuwa yamenunuliwa na serikali kwa gharama inayokadiriwa kufikia Sh160 bilioni.

Miongoni mwa magari hayo ni Toyota Land Cruiser (VX/ GX V8, Prado) yapatayo 1,655, Nissan Patrol na Land Cruiser 885, Mitsubishi Pajero 400 na mengineyo.

Tangu kipindi cha serikali ya awamu ya tatu chini ya Rais mstaafu, Benjamin Mkapa, kumekuwepo na mjadala kuhusu matumizi makubwa ya serikali hasa katika ununuzi wa magari ya kifahari kutokana na kuendeshwa kwa gharama kubwa.

Source MWANANCHI ya Leo.

Wadau wengi wanataka viongozi watumie magari ya kawaida kama ilivyo kwa nchi ya Kenya na Rwanda.Tena gari yenyewe ni ya kutokea Mbezi kwenda Posta kwa ofisi, safari nyingi za mikoani anatumia ndege na chache hio GX V8.

Hao ni mawaziri tu bado makatibu wakuu, wakuu wa vitengo wizarani, wakurugenzi wa idara tofauti n.k huku hakuna madawa hospitalini, maji vijijini, shule chakavu na walimu hamna, barabara mbovu na hali ya mTZ ni duni kuliko maelezo.

Je tutafika kweliiiiiiiiiiiiiiiiii?
Kama mtakumbuka vizuri ilishawahi kusemwa kwamba sh. bilioni 160 zinatosha kuwapa mikopo wanafunzi wote wa elimu ya juu kwa asilimia 100 kwa mwaka mmoja.
 
Mkosoaji

Mkosoaji

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
363
Likes
1
Points
35
Mkosoaji

Mkosoaji

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
363 1 35
Tukishanunua hizo vx na gx tusihofu sana serikali ya japan itatujengea matundu 16 ya choo kwenye mashule yetu
Hii nimeipenda. Ndiyo upeo wetu wa kufikiri watanzania. Inasikitisha kwa kweli.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
"Kwanini Tanzania ni masikini?"
"SIJUI"
 
sholwe

sholwe

Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
36
Likes
0
Points
0
sholwe

sholwe

Member
Joined Oct 15, 2010
36 0 0
Kwa nini watanzania ni masikini, "even me! i don't know" ...
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Wala siyo shida, subiri mama zetu wajawazito waletewe bajaj kama ambulance!
 
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2009
Messages
3,013
Likes
30
Points
135
Questt

Questt

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2009
3,013 30 135
Mtoto wa mkulima anatakua anatoa Mil.10 kila mwaka mpk pale cheo chake kitakapokoma huku yeye anacruz road na V8 la mil.220 hapo hapo wanasema mkopo asilimia mia kwa wanafunzi wote haiwezekani.......Sasa hapa mi nina uhakika mtoto wa farmer atachomoa kuyapanda haya magari yeye ataomba serikali impe Mandolini awe anafanyia shughuli za serikali....................

220m * 28 = 6.16 billions

160m * 22 = 3.52 Billions

total 9.68 Billions

Hii ni gharama ya usafiri wa mawaziri hapo mchomoe Rais, Waziri Mkuu na makamu wa Rais. hapo hujaweka gharama za uendeshaji wa hii MIKOKO ya adabu.....kama wese, Service, tires etc. Sijui watakua wanatumia shilingi ngapi tu kwa mwaka hawa jamaa.....Wanakula bata kinyama huku sisi tunazidi kutaabika kinyama........................YANA MWISHO.......
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
kwamba ni mapya au siyo mapya siyo hoja. kwa nini wanatembelea magari ya ghali hivyo na wakati serikali haina pesa za kuhudumia wananchi wake? kikwete alipoahidi kubana matumizi alikusudia kubana matumizi yapi?
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Mtoto wa mkulima anatakua anatoa Mil.10 kila mwaka mpk pale cheo chake kitakapokoma huku yeye anacruz road na V8 la mil.220 hapo hapo wanasema mkopo asilimia mia kwa wanafunzi wote haiwezekani.......Sasa hapa mi nina uhakika mtoto wa farmer atachomoa kuyapanda haya magari yeye ataomba serikali impe Mandolini awe anafanyia shughuli za serikali....................

220m * 28 = 6.16 billions

160m * 22 = 3.52 Billions

total 9.68 Billions
.......
hizi pesa hazitoshi kugharamia elimu ya bure kwa mwaka mmoja?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Kuelewa tu tumetoka wapi...
 
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
15,216
Likes
7,685
Points
280
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
15,216 7,685 280
"Tanzania ni nchi masikini kwa sababu haina hela" JK
 

Forum statistics

Threads 1,237,413
Members 475,533
Posts 29,287,775