Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la serikali kuhusu mgomo wa madktari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jackbauer, Feb 1, 2012.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    najua wengi wetu tunatamani kusikia tamko la serikali kuhusu mgomo wa madaktari.haieleweki kama serikali imewatimua madaktari waliogoma au la.haieleweki kama mgomo umekwisha au la.hatuelewi nini kinaendelea,je serikali imefanikiwa kudhibiti hali mbaya ya huduma kwenye mahospitali yaliyoko kwenye mgomo au la.pinda alisema tuvumilie sasa tunavumilia mpaka lini?mponda alisema yuko tayari kwa mazungumzo je madaktari wamekutana naye?ana makinda alisema tutarajie taarifa kutoka serikalini je tutasubiri mpaka lini?watanzania wanaendelea kufa au kuumia kwa kukosa huduma stahiki je tusubirie mpaka lini?tunawezaje kulazimisha tamko la serikali litoke ?je swala la mgomo wa madaktari sio kipaumbele kwa wabunge wetu?nahitaji tamko la serikali kama mwananchi niliyeathirika na mgomo huu.hatuwezi na kamwe tusikubali swala hili liende bila watu kuwajibika.mbunge wangu nifikishie ujumbe huu bungeni!wanajf na wananchi tushinikize kutolewa kwa tamko la serikali lenye muelekeo wa kuhitimisha mgogoro huu.
     
  2. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa mapema sana kwa serikali kutumia silaha kali na ya mwisho ya kutishia kufukuza kazi madkatari jumapili.
    Matokeo yake ni total shutdown ya hospitali kama Muhimbili na MOI
     
  3. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    jamani yaani hatuli tukashiba; madaktari madaktari, hatuogi tukatakata: mgomo mgomo, hatupigi stori tukacheka; pinda pinda. mbona serikali ilishatoa tamko lake siku ya Jumapili kuwa daktari ambaye ataendelea na mgomo ifikapo jumatatu (jana) ajihesabu kuwa hana kazi. tamko gani tena linatakiwa?
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    naamini pinda alipotoshwa,tamko lile liliandaliwa na wizara ya afya.sio mbaya akijirudi na kutoa tamko lake halisi.na pia ni muhimu kuwawajibisha waliompotosha ambao ndio chanzo cha mgomo huu.
     
  5. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa upinzani kesho wambane bi mkora hii issue iwe discussed bungeni na akikataa wote watoke nje ya bunge na kuanza kuandaa maandamano ya wananchi kupinga ukimya wa serikali juu ya mauaji yanayoendelea!
     
  6. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Pia,
    Tusitegemee tamko lolote kutoka kwa Pinda kuwa litakuwa hitimisho la mgogoro baina ya madaktari na serkali.
    Rekodi yake ni safi. Hajawahi kusovu chochote tangu awe PM.
    Hili tu keshalikoroga!
     
  7. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ntafurahi kuskia tamko la serikali litakalohitimisha kwa Kumtimua Blandina Nyoni!
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    mkuu,huwezi kula kwa raha wakati watu wanataabika na kufa.kama madaktari wale wamejifukuzisha kazi basi tusikie mbadala wa madaktari hao na sio wanajeshi 15 ambao hawajatosheleza mahitaji.wewe hutaki kusikia tathmini ya athari za mgomo?hutaki kusikia waliosababisha mgomo wamewajibika vipi?tuwe serious kidogo hata kama hatujazoea,hii sio richmond wala dowans!people are suffering!
     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    nakubaliana na wewe,kama tulitoka bungeni kupinga matokeo ya urais na muswada mbaya wa katiba sioni kwa nini tusidemonstrate kupinga wagonjwa kutaabika au kufa.
     
  10. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Acha unafiki bana,
    Kupotoshwa? My underwear!
    Mgogoro umedumu zaidi ya wiki tatu tangu madaktari interns walipoacha kazi kudai malipo yao.
    Attempts zimefanyika nyingi za kuwasiliana na waziri mkuu na chama cha madaktari (MAT).
    Hadi MAT wakaenda ofisini kwake na kagoma kuongea nao akawasakizia na secretari wake.
    Mgomo ukaitishwa rasmi na ukadumu siku sita hali akijua madaktari wanamtaka wamalize mgogoro.
    Ana vyombo vya usalama vinampelekea taarifa hata kama viongozi wa wizara ya afya wangem-disinform.
    Alikuwa akijua yote na kuamua jinsi tulivoona.
    Tusimtetee kuwa kapotoshwa.
    Mkapa kakaa ikulu miaka 10 hatujawahi kusikia kapotoshwa.
    kila leo JK kapotoshwa, Pinda kapotoshwa!
    ehe! Potoshapotosha syndrome!
     
  11. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,802
    Likes Received: 310
    Trophy Points: 180
    I dont expect anything good from this country espeially from my lazy crazy government, The PM is on top bt infinite times he did so many blunders in his carrier. He is totally failure figure in the gava.
     
  12. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huna maana kichwa cha habari chake kimetupiga chenga
     
  13. Dickson Mpemba

    Dickson Mpemba JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 21, 2010
    Messages: 313
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    kwa style hii ya kushushuana unaweza kuta PINDA kaulizwa nani alikwambia utoe hilo Tamko?? eheee?
     
  14. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unamuwaza sana mama ni mke wa mtu huyu utashikwa ugoni.
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    mbona kamati ya madaktari inayoratibu mgomo huu intoa taarifa mara kwa mara?iweje serikali ikae kimya?wabunge kama kweli mnawakilisha wananchi na kama kweli sis tuliwachagua basi hakuna budi kuwakilisha mawazo yetu.
     
  16. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unaota ndoto ya tamko la nini..... ili muanze kulinanga si bora lisitoke tu tuendelee kubishana bila majibu
     
  17. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    pole sana kama nimekukwaza but im serious!!
     
  18. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwani hawajaanza?
    Tayari Mkurugenzi wa Muhimbili keshatupiwa zigo kuwa ndo chanzo cha yote kwa kitendo cha kuwaandikia barua intern doctors kuwarejesha wizarani.
    Haijulikani ilikuwa ni initiative yake au maelekezo!
     
  19. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0


    Ushibe mara ngapi?! Mbona mtumbo umekuvimba kama furushi kinyesi.
     
  20. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona mimi sielewi? ni tamko gani tena linalotakiwa? kinachoendelea sasa ni kupokea majina ya madaktari ambao hadi sasa bado wako kwenye mgomo na orodha ikikamilika ni kuwatimua kwa majina.... hadi wakamilishe mikoa yote itachukua muda kidogo!
     
Loading...