Taifa ni nini? Je kuna Taifa lilioendelea bila wapinga maendeleo?

Taifa ni nini? Je kuna Taifa lilioendelea bila wapinga maendeleo?

Joined
Mar 30, 2018
Posts
62
Reaction score
57
Taifa(Nation) ni umoja wa jamii mbalimbali ndani ya nchi moja. Lengo la taifa ni kutofautisha jamii fulani za nchi na za nchi nyengine na hili taifa liendelee ni lazima watu wa jamii hizo kukubali kwa ridhaa zao wenyewe kuruhusu maendeleo yatokee.


Maendeleo hufanyika kwa hatua ndio maana mataifa yamegawanywa kwa aina tatu kulingana na levels of developments. Kuna first world countries(Nchi zilizoendelea),second world countries (Nchi zinazoendelea) na third world countries(Nchi ambazo hazijaendelea). Kuna kipindi mataifa yote ya dunia hii hayakua na maendeleo nikimaanisha tulikua sote tuko kwenye underdeveloped countries.Viongozi wa mataifa yaliyoendelea walijenga muonekano wa nchi zao wakieka magoli ya milenia,wananchi waliwasapoti viongozi wao wakajitoa kuisikiliza serikali iwaongoze kwenye maendeleo,watu waliumia mmoja mmoja ili taifa liendelee.


Tanzania ya viwanda na uchumi wa kati kufikia 2025 inawezekana kama serikali ikipewa sapoti na watanzania.Nchi zilitekeleza mipango ya miaka 200 sisi hatushindwi kutekeleza mipango ya miaka ya 7.Serikali inahitaji vyama vya pinzani vitakavyokua vinatekeleza itikadi kwa sera ili iendelee na sera za mbizani hutumika kama changamoto kwa serikali kama vinatekelezeka ,lakini nchini vyama vya pinzani ni washindani wa chama tawala.Badala ya kuleta sera za Mendeleo wamejikita kwenye udhaifu wa raisi,hakuna mtu asie na mapungufu na leo hii hata tukisimamisha raisi wa chama pinzani akitokea mwanasiasa wa kupiga debe mapungufu ya raisi atayapata kwa kua kila binadamu anayo.Nawasihi upinzani wajikite kwenye hoja za msingi za maendeleo kuepusha chuki baina ya watanzania Taifa letu liendelee.

Demokrasia ni kigezo muhimu kwa nchi iliyohuru ila demokrasia ikitumika vibaya huaribu mwenendo wa maendeleo ya nchi.Tunaposema "freedom of speech", uhuru wa kuongea una maana(niruhusu niongee na mimi nikuruhusu uongee kwa kua tuna mawazo tofauti na sote tuna haki sawa kikatiba),kwa dhana hii "freedom of speech" haimpi mtu nguvu ya wewe kumtukana mwenzako kwa sababu unayemtukana ana uhuru wa kuongea pia yale usiyoyataka wewe,tusitukanane tuheshmiane lengo letu ni kuenga sio kubomoa,ukiwa unataka uikosoe serikali kuna hatua sahihi zinafuatwa na kuna mamlaka na wahusika.

Serikali ina jukumu ya kulinda hali ya usalama wa taifa lake ili iendelee,kama vyombo vya habari vinatumia "freedom of speech" kuuliza maswali yanayochafua taswira ya nchi,kama vyombo vya habari vinachotoa kwa wananchi ni habari chafu tu zinazochafua nchi,kama vyombo vya habari vinajikita zaidi kwenye propaganda hio ni kinyume na maadili na kila taifa lina nguvu ya kukifungia chombo chochote cha habari vile vile mitandao ya jamii.Kama wanasiasa wanaitumia siasa vibaya kupandikiza chuki watu kudai demokrasia ambayo wao wenyewe wanaitumia vibaya serikali ina wajibu vile vile kupambana nao kulinda maslahi ya taifa.Democracy ina mengi zaidi ya kuruhusu watu watukanane na kupandikiza watu imani ya kuichukia serikali.


Mwisho kabisa hakuna taifa lilioendelea bila watu kuumia fikiria tu baba wa familia akiwa ana jenga nyumba,hata maisha ya familia hubadirika,matumizi yanabanwa ili kutimiza malengo ya familia na lengo kubwa ambalo ni kujenga nyumba.Ila nyumba ikikamilika na maisha yanabadirika.kuna msemo wa kingereza unasema"Rome was not built in a day" na napenda kumalizia kwa kuwasihi waTanzania wenzangu sisi sio congo,Somalia,Libya etc sisi ni waTanzania tuliopata uhuru bila kumwaga damu,tuacheni tofauti zetu tulijali taifa letu kwa kua na imani na serikali.Tunaona kwa macho yetu miradi ya maendeleo inazinduliwa kila siku na inaanza kutekelezwa papo hapo ni kitendo tu cha kua wavumilivu 2025 sio mbali.



"Development is not an overnight process and Development never comes out of your society,people with in a society have to agree to develop their own society"

Ukiwa na maswala ya uvyama,upinzani,udini, naomba usijusumbue kucomment, tujadili utaifa wetu !!
 
Maendeleo katika Taifa hili yataletwa na viongozi wazalendo na wenye dira ya tuelekeako, viongozi watakao tuleta pamoja na sio kutugawanya. Ni kwa bahati mbaya Sana katika karne ya 21 kutaka kuwafunga watu midomo ili utawale utakavyo wewe bila kufuta sheria IT'S A BIG NO sio kizazi hiki. Mazuri machache ufanyayo yasiwe kisingizio cha kuua watu, kuteka watu, kufungia vyombo vya Habari visivyokusifia. Kwa ujumla huyu jamaa tuliyenaye sio kabisa yaani Ni kichefuchefu.
 
Maendeleo katika Taifa hili yataletwa na viongozi wazalendo na wenye dira ya tuelekeako, viongozi watakao tuleta pamoja na sio kutugawanya. Ni kwa bahati mbaya Sana katika karne ya 21 kutaka kuwafunga watu midomo ili utawale utakavyo wewe bila kufuta sheria IT'S A BIG NO sio kizazi hiki. Mazuri machache ufanyayo yasiwe kisingizio cha kuua watu, kuteka watu, kufungia vyombo vya Habari visivyokusifia. Kwa ujumla huyu jamaa tuliyenaye sio kabisa yaani Ni kichefuchefu.
Yupi ndiye?
 
Taifa(Nation) ni umoja wa jamii mbalimbali ndani ya nchi moja. Lengo la taifa ni kutofautisha jamii fulani za nchi na za nchi nyengine na hili taifa liendelee ni lazima watu wa jamii hizo kukubali kwa ridhaa zao wenyewe kuruhusu maendeleo yatokee.


Maendeleo hufanyika kwa hatua ndio maana mataifa yamegawanywa kwa aina tatu kulingana na levels of developments. Kuna first world countries(Nchi zilizoendelea),second world countries (Nchi zinazoendelea) na third world countries(Nchi ambazo hazijaendelea). Kuna kipindi mataifa yote ya dunia hii hayakua na maendeleo nikimaanisha tulikua sote tuko kwenye underdeveloped countries.Viongozi wa mataifa yaliyoendelea walijenga muonekano wa nchi zao wakieka magoli ya milenia,wananchi waliwasapoti viongozi wao wakajitoa kuisikiliza serikali iwaongoze kwenye maendeleo,watu waliumia mmoja mmoja ili taifa liendelee.


Tanzania ya viwanda na uchumi wa kati kufikia 2025 inawezekana kama serikali ikipewa sapoti na watanzania.Nchi zilitekeleza mipango ya miaka 200 sisi hatushindwi kutekeleza mipango ya miaka ya 7.Serikali inahitaji vyama vya pinzani vitakavyokua vinatekeleza itikadi kwa sera ili iendelee na sera za mbizani hutumika kama changamoto kwa serikali kama vinatekelezeka ,lakini nchini vyama vya pinzani ni washindani wa chama tawala.Badala ya kuleta sera za Mendeleo wamejikita kwenye udhaifu wa raisi,hakuna mtu asie na mapungufu na leo hii hata tukisimamisha raisi wa chama pinzani akitokea mwanasiasa wa kupiga debe mapungufu ya raisi atayapata kwa kua kila binadamu anayo.Nawasihi upinzani wajikite kwenye hoja za msingi za maendeleo kuepusha chuki baina ya watanzania Taifa letu liendelee.

Demokrasia ni kigezo muhimu kwa nchi iliyohuru ila demokrasia ikitumika vibaya huaribu mwenendo wa maendeleo ya nchi.Tunaposema "freedom of speech", uhuru wa kuongea una maana(niruhusu niongee na mimi nikuruhusu uongee kwa kua tuna mawazo tofauti na sote tuna haki sawa kikatiba),kwa dhana hii "freedom of speech" haimpi mtu nguvu ya wewe kumtukana mwenzako kwa sababu unayemtukana ana uhuru wa kuongea pia yale usiyoyataka wewe,tusitukanane tuheshmiane lengo letu ni kuenga sio kubomoa,ukiwa unataka uikosoe serikali kuna hatua sahihi zinafuatwa na kuna mamlaka na wahusika.

Serikali ina jukumu ya kulinda hali ya usalama wa taifa lake ili iendelee,kama vyombo vya habari vinatumia "freedom of speech" kuuliza maswali yanayochafua taswira ya nchi,kama vyombo vya habari vinachotoa kwa wananchi ni habari chafu tu zinazochafua nchi,kama vyombo vya habari vinajikita zaidi kwenye propaganda hio ni kinyume na maadili na kila taifa lina nguvu ya kukifungia chombo chochote cha habari vile vile mitandao ya jamii.Kama wanasiasa wanaitumia siasa vibaya kupandikiza chuki watu kudai demokrasia ambayo wao wenyewe wanaitumia vibaya serikali ina wajibu vile vile kupambana nao kulinda maslahi ya taifa.Democracy ina mengi zaidi ya kuruhusu watu watukanane na kupandikiza watu imani ya kuichukia serikali.


Mwisho kabisa hakuna taifa lilioendelea bila watu kuumia fikiria tu baba wa familia akiwa ana jenga nyumba,hata maisha ya familia hubadirika,matumizi yanabanwa ili kutimiza malengo ya familia na lengo kubwa ambalo ni kujenga nyumba.Ila nyumba ikikamilika na maisha yanabadirika.kuna msemo wa kingereza unasema"Rome was not built in a day" na napenda kumalizia kwa kuwasihi waTanzania wenzangu sisi sio congo,Somalia,Libya etc sisi ni waTanzania tuliopata uhuru bila kumwaga damu,tuacheni tofauti zetu tulijali taifa letu kwa kua na imani na serikali.Tunaona kwa macho yetu miradi ya maendeleo inazinduliwa kila siku na inaanza kutekelezwa papo hapo ni kitendo tu cha kua wavumilivu 2025 sio mbali.



"Development is not an overnight process and Development never comes out of your society,people with in a society have to agree to develop their own society"

Ukiwa na maswala ya uvyama,upinzani,udini, naomba usijusumbue kucomment, tujadili utaifa wetu !!
 

Hizo kauli hata jk alikuwa anaongea hivyo hivyo miaka kumi now
 
Jpm haongei ana tenda fungua tbc uone nini kinaendelea mererani sio maneno
Ukijenga ukuta unakua umetenda miuhiza ya maendeleo.

Hii ipo Tanzania tu kwenye baadhi ya watu wenye miili ya binadamu lakini akili za mbwa.
 
Ukijenga ukuta unakua umetenda miuhiza ya maendeleo.

Hii ipo Tanzania tu kwenye baadhi ya watu wenye miili ya binadamu lakini akili za mbwa.
Maendeleo sio miujiza. development ni movement from one stage to another where by one stage is better than the other.Ukuta umejengwa kulinda migodi before kulikua hakuna ulinzi hii ni hatua yakimaendeleo viongozi waliopita hawakuona haja ya kulinda rasilimali za nchi. Halafu hauna mamlaka,haki wala demokrasia inayokuruhusu umtukane mtu ukiwa una jenga hoja zingatia hayo.."freedom of speech" ni kuongea na kuruhusu wenzako waongee kila mtu amsikilize mwenzake hauna freedom ya kumtukana mtu
 
Jpm haongei ana tenda fungua tbc uone nini kinaendelea mererani sio maneno
kuna watu kuwatongoza raha sana maana wana rubunika na vitu vidogo na vya kipumbavy kama wewe, sasa uzonduzi wa ukuta nao ni ukuaji wa uchumi,, au hujui kwamba bidhaa na mafuta bei imepanda kutokana na uchumi wetu kudorora? khaaa kweli CCM.Imejaza vilaza huko lumumba ndio Maana nchi inawashinda kuongoza kwa akili hizi?? hahahaaaa eti tizama TBC bila hata aibu? kweli kuna watu.akili zipo kwenye mtako
 
Maendeleo sio miujiza. development ni movement from one stage to another where by one stage is better than the other.Ukuta umejengwa kulinda migodi before kulikua hakuna ulinzi hii ni hatua yakimaendeleo viongozi waliopita hawakuona haja ya kulinda rasilimali za nchi. Halafu hauna mamlaka,haki wala demokrasia inayokuruhusu umtukane mtu ukiwa una jenga hoja zingatia hayo.."freedom of speech" ni kuongea na kuruhusu wenzako waongee kila mtu amsikilize mwenzake hauna freedom ya kumtukana mtu
hivi ushawahi kufanya mtihani wowote wa.necta wewe kweli?? au ndio zao.la KKK maana mawazo yatokayo kichwan.mwako yananipa wakat mgumu kuamin kama hata darasa la.tano umefika.
 
hivi ushawahi kufanya mtihani wowote wa.necta wewe kweli?? au ndio zao.la KKK maana mawazo yatokayo kichwan.mwako yananipa wakat mgumu kuamin kama hata darasa la.tano umefika.
Usipoteze muda kuwaza vitu ambavyo havikusaidii kuendele yawezekana kielimu nimekuzidi kwenye shule ulizosoma,mtaala na hata ufaulu ila itakusaidia nini elimu yangu wewe?? Nenda kwenye hoja za msingi usiongee kama mtu unayesubiri kufa unatafuta ugomvi popote ukipigwa huna cha kkupoteza..au huna future?
 
Nani kakuambia uende ushuhudie maajabu aau nani kasema rais ni mtu mwenye kufanya maajabu??

Mbona unajibu kama upo fb? Nimesema sina haja ya kufungua TV coz na mm niko hapa na kinachofanyika ni uzinduzi wa ukuta na sio mashine ya kuchakata madini ili tuuze ambayo yako tayari
 
kuna watu kuwatongoza raha sana maana wana rubunika na vitu vidogo na vya kipumbavy kama wewe, sasa uzonduzi wa ukuta nao ni ukuaji wa uchumi,, au hujui kwamba bidhaa na mafuta bei imepanda kutokana na uchumi wetu kudorora? khaaa kweli CCM.Imejaza vilaza huko lumumba ndio Maana nchi inawashinda kuongoza kwa akili hizi?? hahahaaaa eti tizama TBC bila hata aibu? kweli kuna watu.akili zipo kwenye mtako
Umezoea kutongozwa ndio maana unatafuta maneno matamu..maendeleo nani kkasema lazima yawe kiuchumi?? Waliosoma wanajua development inaweza kua socially, politically,economically... Hio ni ssocial development na on the long run itasaidia economical development .na kama uunataka maneno matamu ya kuonesha uchumi unakua inabidi ufahamu uchumi wetu unakua kwa asilimia 7.1 na tuna fedha za kigeni akiba 5b+ na miradi ya nchi sasa hivi inaendeshwa kwa pesa za wananchi..tafadhali jenga hoja mimi siwezi kusutana na wewe siimbi taarabu na kila mtanzania ana haki sawa ya kuongea usilazimishe kila mtu aongee ujinga unaowaza wewe
 
Mbona unajibu kama upo fb? Nimesema sina haja ya kufungua TV coz na mm niko hapa na kinachofanyika ni uzinduzi wa ukuta na sio mashine ya kuchakata madini ili tuuze ambayo yako tayari
Ukiwa rais utayafanya hayo unayoyataka sasa hivi imani ya raisi tumempa mwingine nna ana miradi yake inayotufanya tue kati ya nnchi tano afrika uchumi wao unaokua kwa kkasi uyo ndio tunamsikiliza yeye ndio kiongozi wetu tuache tufurahie ujenzi wa uukuta wetu
 
Umezoea kutongozwa ndio maana unatafuta maneno matamu..maendeleo nani kkasema lazima yawe kiuchumi?? Waliosoma wanajua development inaweza kua socially, politically,economically... Hio ni ssocial development na on the long run itasaidia economical development .na kama uunataka maneno matamu ya kuonesha uchumi unakua inabidi ufahamu uchumi wetu unakua kwa asilimia 7.1 na tuna fedha za kigeni akiba 5b+ na miradi ya nchi sasa hivi inaendeshwa kwa pesa za wananchi..tafadhali jenga hoja mimi siwezi kusutana na wewe siimbi taarabu na kila mtanzania ana haki sawa ya kuongea usilazimishe kila mtu aongee ujinga unaowaza wewe

Hizo kauli ni kama zile za prof mhongo na mambo ya kuuza gesi yetu Ulaya na Marekani ikifika mwaka 2018 na Leo tupo April 6 2018 ndio kwanza tuna mgao wa umeme hahaha
 
Ukiwa rais utayafanya hayo unayoyataka sasa hivi imani ya raisi tumempa mwingine nna ana miradi yake inayotufanya tue kati ya nnchi tano afrika uchumi wao unaokua kwa kkasi uyo ndio tunamsikiliza yeye ndio kiongozi wetu tuache tufurahie ujenzi wa uukuta wetu

Mnachonifurahisha ni kama miaka 10 iliyopota Tanzania ilikuwa inaongozwa na Jahazi Asilia
 
Back
Top Bottom