Tafakari yangu juu ya kauli za Freeman Mbowe.

Tafakari yangu juu ya kauli za Freeman Mbowe.

NGOWILE

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2011
Posts
454
Reaction score
258
Habari wana JF

Ni wasaa mwingine tena ninapata kuweka mawazo ni fikra zangu hapa jamvini ili sote tujadili na kutafakari kwa pamoja kwa ustawi wa fikra zetu na Taifa kwa ujumla.

Leo nitajikita kwenye kauli mbili alizozitoa mwenyekiti wa chama cha democrasia na maendeleo CHADEMA Mh.Freeman Mbowe ambaye mimi hpenda kumwita simba wa vita.Kauli ya kwanza ni ile aliyoitoa mkoani Mtwara ya kwamba atajiuzuli siasa endapo CHADEMA haitashika dola katika uchaguzi mkuu ujao wa mwaka 2015.Kauli ya pili ni hii ya hivi karibuni kuwa atajiuzulu kuongoza CHADEMA ikiwa uchaguzi mkuu ujao wa mwaka 2015 utapelekea idadi ya wabunge wa CHADEMA kipungua.

Kabla ya kueleza tafsiri yangu juu ya kauli hizi mbili napenda kuweka wazi kuwa mimi ni mfuasi na ni mtu ninayemwamini sana Freeman Mbowe na kipekee nampongeza kwa kazi kubwa aliyoifanya kuifikisha CHADEMA hapo ilipo hivi sasa.Kwa uongozi wake napata ujasiri wa kusema kusema kuwa ni mwendawazimu pekee ndiye atakaeweza kuudharau ama kukashifu uongozi wake katika kipindi chote alichokuwa mwenyekiti wa chama.Sina maana kwamba hastahili kusolewa popote bali uongozi wake kwa ujumla unastahili kupongezwa.

Nirudi kwenye hoja ya msingi juu ya kauli zake mbili nilizoziainisha mwanzoni mwa tafakari hii.Kwa ujumla kauli zote mbili zinanipa picha kuwa Mbowe anaamini kuwa CHADEMA ipo tayari kushika dola.Na pengine kauli hizi zinanipa picha kuwa mbowe tayari ameshaonyesha uwezo wake wote katika kukijenga chama na hivyo kama malengo yake hayatatimia basi yupo tayari kuachia wengine kwani hatakuwa na jipya tena.Sura nyingine ninayoiona kauli hizi ni kukata tamaa mapema pale ambapo malengo hayatimii kitu ambacho ni hatari sana kwa wanamapinduzi ama kwa wanaoongoza mabadiliko.Nataka nimkumbushe mwenyekiti wangu kuwa njia sahihi ya kutatua tatizo sio kulikimbia tatizo bali ni kukabiliana nalo hadi mwisho wake.Steve Biko alipata kusema ni heri kuishi muda mfupi duniani jina lako likabaki linaishi kwa wema duniani kuliko kuishi miaka mingi ukatoweka kama mzoga duniani.Kipekee ninatamani kumuoma mbowe kwenye siasa za nchi hii mpaka pale tutakapotangaza ukombozi wa taifa letu sote na sio wengine kubaki nyuma.

Kwa upande wa kauli ya pili ya kuacha kuongoza chadema endapo idadi ya wabunge itapungua.Japo hakusema kuiongoza CHADEMA katika ngazi gani ila akili yangu kwa tafsiri ya haraka imebaki kwenye uenyekiti.Kama ni hivyo kauli hii inanipa picha kuwa mbowe bado anautaka uwenyekiti katika uchaguzi wa ndani wa mwaka huu.Kama hayo ndiyo malengo yake mimi binafsi namuunga mkono ila ninachoomba ni uchaguzi kufanyika katika misingi ya democrasia na uwazi.

Karibu tutafakari pamoja.

By. Nicholaus Ngowi( mtoto wa seremala)
 
NGOWILE nipo pamoja nawe katika tafakari hii. Maliza masters vaa kwanda we kamanda wa ukweli na michango ya maana Star TV.
 
Huu uzi unapaswa kusimama wenyewe ila tatizo utakuwa "moved" muda si mrefu.

Hii inapunguza uchangiaji wa mawazo.
 
Kwa kweli sioni tatizo hapo. Na nina hakika Mbowe si mtu wa kukurupuka km wewe unavyoelekea kudhania. Lakini pia kumbuka Mbowe ni miongoni mwa wanasiasa wenye msimamo, na kwa kweli wenye mafanikio makubwa mbele ya macho ya watanzania wengi. Watu wenye haiba ya Mbowe ni wachache na wanapokuwa kwenye harakati za msingi, mara flani wanaweza kuonekana wasioeleweka, wababe au wakandamiza Demokrasia, NA HUO MNDIO MTIZAMO WAKO NA WATU KM WEWE WENYE TAFAKARI FINYU, IN-SHORT HILI SIO JAMBO LA KUALIKA WANAJAMII WATAFAKARI!!
 
hiii Ni Demokrasia ALL the best Chadema Road To IKulu....................
 
Mbowe ni mtu hatari sana. Wala hamaanishi anachokisema. Mtakuja niamini muda ukifika. Time will tell.
 
Nilichozungumza ni tafsiri niliyoipata kutokana na kauli. Walla sijadharau uongozi wa mwenyekiti wangu Omokora Nyangi
 
Last edited by a moderator:
Mbowe ni mtu hatari sana. Wala hamaanishi anachokisema. Mtakuja niamini muda ukifika. Time will tell.

Huwa napenda mtu anayetetea hoja.Hebu fafanua uhatari wa mbowe
 
Mbowe ni mtu hatari sana.
Wala hamaanishi anachokisema. Mtakuja niamini muda ukifika. Time will
tell.

Hatari kama majambazi wa TISS ambao kazi yao kubwa ni kuwapeleka raia mabwepande na kuwaua?
 
Watanzania kweli bado tuna safari ndefu, yani ktk mkutano na maneno yote yale mmeona cha kujadili ni hizo kauli za mbowe ambazo ni kawaida ya wanasiasa muda mwingine lugha kali ili kufikisha ujmbe husika kwa audience, Jaman tujadili na mambo ya muhimu.
 
Ukiwa kiongozi hutakiwi kutoa kauli za kukatisha tamaa bali za kuongeza nguvu, hivyo kauli ya Mbowe kama CDM Ikishindwa atajiudhulu siasa ni kwamba anakuaminisha wwewe mfuasi wake usiyeamini kama 2015 ndicho chama pekee kitakacho kamata dola. Unajua kuna wengi mpaka sasa hawaamini kama Tanzania uchaguzi ujao ndio wa kuutoa utawala wa kimabavu wa wanyampara wazawa wakiwanyanyasa wazawa wenzao
 
Watanzania kweli bado tuna safari ndefu, yani ktk mkutano na maneno yote yale mmeona cha kujadili ni hizo kauli za mbowe ambazo ni kawaida ya wanasiasa muda mwingine lugha kali ili kufikisha ujmbe husika kwa audience, Jaman tujadili na mambo ya muhimu.
Kauli zaweza kuwa lakini zile zinasababisha sintofaham ndizo hujadiliwa ili kuleta maana sahihi.Kwani wewe kwenye hizo kauli umepata picha gani?
 
haya bhana. mr ngowi umeandika mawazo yako pia ni muhimu kwa watanzania wote. me naunga mkono kwa kauli za mbowe kwani kiongozi imara ni kusimama kwenye malengo yake. so kama hayo hayatatokea ni vema akaachia uenyekiti wa chama na kuwapa wanachama wengine waongoze. peoples powerrrrrrr.
 
Napata wakati mgumu kidogo kwa kauli hizi za Mbowe, kwani zinatuletea picha zifuatazo kwa kiongozi wetu huyu.
1. Mbowe kama mbakaji wa demokrasia, picha hii inajitokeza kwani kwa lugha nyingine Mbowe alishajitangazia ushindi kwa uchaguzi ujao wa ndani wa Chama.
Hii sio nzuri kwa kiongozi wa chama kinachoheshimika sana hapa nchini kama kisiwa cha demokrasia. Maneno haya angeyasema baada ya uchaguzi wa mwaka huu angeeleweka lakini kwa kipindi hiki hakutakiwa aseme alivyosema.
2. Mbowe kama over optimistic. Hii nayo ni pale ambapo Mbowe anajitokeza zaidi ya mara moja akitoa viapo juu ya mambo tofauti tofauti anayotegemea yatajitokeza kama awazavyo yeye, hii nayo inaweza fanya watu wajiulize, vipi kama hatafanikisha aliyoyataka, atakua tayari kutekeleza anayoyaahidi? Ama nae ni walewale?.
Hii sura mbili za mwenyekiti wangu sidhani kama ni za muhimu kwa sasa, kuna mengi ya kufanya badala ya hizi ahadi.
 
Napata wakati mgumu kidogo kwa kauli hizi za Mbowe, kwani zinatuletea picha zifuatazo kwa kiongozi wetu huyu.
1. Mbowe kama mbakaji wa demokrasia, picha hii inajitokeza kwani kwa lugha nyingine Mbowe alishajitangazia ushindi kwa uchaguzi ujao wa ndani wa Chama.
Hii sio nzuri kwa kiongozi wa chama kinachoheshimika sana hapa nchini kama kisiwa cha demokrasia. Maneno haya angeyasema baada ya uchaguzi wa mwaka huu angeeleweka lakini kwa kipindi hiki hakutakiwa aseme alivyosema.
2. Mbowe kama over optimistic. Hii nayo ni pale ambapo Mbowe anajitokeza zaidi ya mara moja akitoa viapo juu ya mambo tofauti tofauti anayotegemea yatajitokeza kama awazavyo yeye, hii nayo inaweza fanya watu wajiulize, vipi kama hatafanikisha aliyoyataka, atakua tayari kutekeleza anayoyaahidi? Ama nae ni walewale?.
Hii sura mbili za mwenyekiti wangu sidhani kama ni za muhimu kwa sasa, kuna mengi ya kufanya badala ya hizi ahadi.
Huoni kuwa kuahidi kuachana na siasa ni kutoa nafasi kwa wengine kuendeleza pale alipoishia? Yeye kujitangazia uenyekiti kabla ya uchaguzi huoni kama ni kauli inayoonyesha kuwa amekikubali kuwa bado ana uwezo na imani ya kuendelea kuaminiwa na wanachadema kutokana na kazi aloifanya ndani ya chadema?
 
Huwa napenda mtu anayetetea hoja.Hebu fafanua uhatari wa mbowe
Kama mtu ni well learned na uko makini huwezi toa kauli za hivyo wakati hujafanya utafiti wowote utakaokupelekea kuamini hivyo. Kwa siasa Muda bado ni mwingi na lolote laweza kutokea. Ni sawa na mtoto anaposema haya mahindi yasipoiva najinyoka, wakati mahindi yanategemea mvua na yeye hana control nayo. Kiddish
 
Back
Top Bottom