Tafakari leo na siasa za Gen Z...

Tafakari leo na siasa za Gen Z...

mr cheto

New Member
Joined
Sep 28, 2026
Posts
3
Reaction score
2
Ni kitu gani kinachofanya chama cha siasa katika kizazi hiki cha Gen Z kujenga ushawishi na kuaminika kwa wananchi? Je, ni jina la chama cha siasa, aina ya viongozi wa chama cha siasa, uwezo katika kutekeleza sera zake au historia ya chama katika kuongoza nchi?

Toa maoni yako
 
Kwa maoni yangu, katika kizazi cha Gen Z, ushawishi na uaminifu wa chama cha siasa haujengwi kwa jina pekee, historia au umaarufu wa viongozi. Unajengwa zaidi kwa uwezo wa chama kuelewa changamoto za wananchi, kusikiliza maoni yao, kutekeleza sera zake na kuwajibika kinapokosea.

Jina linaweza kuvutia, historia inaweza kujenga taswira, na viongozi wanaweza kuhamasisha watu. Lakini wananchi wanahitaji kuona uhusiano kati ya ahadi na matokeo halisi katika maisha yao.

Gen Z hawahitaji kuambiwa tu waamini; wanahitaji sababu za kuamini. Wanataka nafasi za ajira, elimu yenye tija, haki, uwazi, uhuru wa kutoa maoni na fursa za kushiriki katika maamuzi yanayohusu mustakabali wao.

Mwisho wa siku, swali si chama kimekuwepo kwa miaka mingapi, bali ni kwa kiwango gani kinaweza kujibu mahitaji ya sasa bila kupoteza misingi ya uwajibikaji.

Swali la msingi ni hili: Je, chama cha siasa kinaweza kuendelea kuaminiwa na vijana kwa kutegemea historia yake, wakati mahitaji na matarajio ya kizazi kipya yamebadilika?
 
Uwezo wa kutambua hatari zinazolikabili taifa na kuzisemea kwa maana ya tahadhari kabla ya hatari.
 
Mfano ni nchi gani Africa kuna chama kama hicho gentleman mbali na CCM ya Tanzania?🐒
Screenshot_20260816-150515~2.png
 
Apa tumetaja vyama vya siasa kwa mtazamo wako sio ccm....
hata mimi nemeeleza ukiiondoa CCM, wapi Africa gen z wamethubutu kuanzisha chama cha siasa chenye maoni na mtazamo wa maono yao?

au ni EFF ya crazy Julius Selo Malema pale Africa kusini? Au ni MK.Sizwe yake Jacob Zuma?

Gentleman,
Gen z wa wap wanaweza kurun a political party?🐒
 
Back
Top Bottom