Tabia za wanawake wa Kimanyema mapenzini

Tabia za wanawake wa Kimanyema mapenzini

Kumbe ndio maana kila atokaye kigoma anajiita mmanyema; ndi wajanja wao..te te te
 
Kumbe ndio maana kila atokaye kigoma anajiita mmanyema; ndi wajanja wao..te te te

Wamanyema wana nyodo mno
na wana dharau makabila mengine ya kigoma hasa waha

na wao wanapenda makuu na kuwa juu
na wanaamini wanawake wao ndo wazuri mno...
so ndio sababu
ingawa maingiliano ya sikuhizi yanabadili mambo meengi
 
Wamanyema wana nyodo mno
na wana dharau makabila mengine ya kigoma hasa waha

na wao wanapenda makuu na kuwa juu
na wanaamini wanawake wao ndo wazuri mno...
so ndio sababu
ingawa maingiliano ya sikuhizi yanabadili mambo meengi

Mimi si mtu wa Kigoma, lakini nimewahi kuishi Kigoma katika maisha yangu ya shule.
Unachokisema ndugu yangu ni kweli kwamba wana dharau na wanajiona sana. Lakini siri kubwa iliyopo ni kwamba wale wanaojiita wamanyema siyo wazawa wa Kigoma, asilimia kubwa ni mchanganyiko wa Wabembe na Wabwari kutoka Kongo na makabila mengine madogomadogo ambayo siyo maarufu sana kule Kongo.
Nafikiri mtakuwa mmepata picha ndugu zetu toka Kongo namna wanavyojifanya matawi ya juu, hii ndo inapelekea Wamanyema kuwa na majivuno na majigambo dhidi ya wenyeji na wazawa wa Kigoma, Waha.
 
Wamanyema wana nyodo mno
na wana dharau makabila mengine ya kigoma hasa waha

na wao wanapenda makuu na kuwa juu
na wanaamini wanawake wao ndo wazuri mno...
so ndio sababu
ingawa maingiliano ya sikuhizi yanabadili mambo meengi
Nyodo zao ndizo zinazowaponza. Ujiji imebaki vilevile kama ya mwaka 47. Vijana wote wameishia Bandari salama badala ya kuendelza mkoa wao. Wahaa, ambao ndio waliokuwa wanadharauliwa, ndo wanaopanda chati. Sasa hivi waha wanapiga hodi Ujiji na Mwanga.
 
Nyodo zao ndizo zinazowaponza. Ujiji imebaki vilevile kama ya mwaka 47. Vijana wote wameishia Bandari salama badala ya kuendelza mkoa wao. Wahaa, ambao ndio waliokuwa wanadharauliwa, ndo wanaopanda chati. Sasa hivi waha wanapiga hodi Ujiji na Mwanga.

waha ni wachapakazi sana
wamanyema mamwinyi..maneno meengi
 
The siri is going well,,,,,,
wamanyema wana tabia ya usisi sisi,,,,baadhi ya wazaz wa kimanyema huwa hawapend watoto zao(mabint/wavulana) wafunge ndoa na non-manyemaz tribes
 
Pesa ndio mpango mzima. Kama huna pesa humpati mwanamke yeyote hata kama ni kabila gani. Pesa kwanza sura hata mbuzi anayo.

mtazamo wako,,,,,,
ila mtazamo wangu ni kwamba pesa ina nafas ndogo sana kwenye huo mchakato
 
Kwa bed wako njema,kwa ndumba wako vizuri na wana mdomo ajabu rrahmaan.
Mwanamke wa kimanyema akiamua kukuchamba utajuta!

Jamaa kafiwa na mke wake umesikia?
 
Wamanyema wengi ni wajuzi na wanasifika kwa kujengewa majumba kariakoo zamani

zamani ilikuwa ukitaka mwanamke wa kimanyema lazima uwe na pesa....na walikuwa wanahongwa majumba tu

Aki i swear,Wewe ni Muddy Washington wa uturn,kwa jinsi unavyojieleza,it must be you
 
Back
Top Bottom