Suluhisho pekee la kupunguza migogoro ya ndoa

Suluhisho pekee la kupunguza migogoro ya ndoa

Amicus Curiae

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2012
Posts
5,352
Reaction score
7,668
Wasalaam Aleykum wakuu.

Mimi ni mwanasheria wa kujitegemea, kwa kuzingatia kwamba nimefanya kazi hii ya sheria kwa vitendo kwa takribani miaka mitatu (3) sasa, nimebahatika kuandika kitabu chenye jina "DONDOO MUHIMU ZA NAMNA YA KUKABILIANA NA KESI ZA ARDHI, JINAI, MADAI, MIRATHI NA NDOA HASA KWA WASOMAJI WASIO WANASHERIA NA WANASHERIA WACHANGA (SOMO FUPI LA SHERIA KWA VITENDO)". Nilitamani kukigawa bure lakini kwasababu sina uwezo huo, nimeona nikiuze kwa bei nafuu kabisa ya shilingi za Kitanzania elfu kumi (10,000/=) ; ambayo itafidia gharama za uandaaji wake tu. Napatikana Dodoma ila mikoani natuma, lakini pia natazamia kuanza kukiuza online.

Turejee kwenye mada...

Uzoefu wangu kwenye kazi hii umenifanya nigundue kwamba zaidi ya asilima themanini (80%) ya wanawake wanaoomba talaka wanalenga zaidi mgawanyo wa mali. Sasa kuna kitu kimoja kinaitwa 'Marriage Prenup' au 'Prenuptial Agreement'. Haya ni makubaliano yanayofanyika baina ya wanandoa kabla ya ndoa, kuhusu mgawanyo wa mali ikitokea wameachana au mwanandoa mmoja amefariki. Huu utamaduni umezoeleka zaidi Nigeria ingawa hapa Tanzania bado Sheria zetu haujautambua.

Lakini mimi naamini hatujachelewa, kwasababu hata hii kitu inaitwa 'plea bargaining' inayofanyika Tanzania hivi sasa, haikuwepo before. Ulikuwa ni utamaduni wa America. Hii 'plea bargaining' ndiyo huu utaratibu wa mtuhumiwa wa kosa la jinai, kama hawa wenye makosa ya uhujumu uchumi, kukiri kosa na kuilipa fidia Serikali. Kabla ya utaratibu huu kutambulika Tanzania, Serikali imekuwa ikipata hasara, kwasababu kuendesha kesi za jinai ni gharama sana, kwa mfano; imagine kama kesi ipo Mahakama Kuu Kanda ya Dodoma lkn shahidi/mashahidi kwenye kesi hiyo wanatoka Simiyu, inabidi Serikali iwalipie nauli, posho n.k, lakini muda ambao kesi inasikilizwa pia ni tatizo kwa Serikali, kwahiyo kama mtuhumiwa akikiri kosa mapema anaokoa muda wa Mahakama na rasilimali fedha za Serikali.

Ombi langu kwa Serikali ni kwamba 'Prenuptial Agreement' iwe incorporated kwenye SHERIA zetu halafu tuone kama migogoro ya ndoa haitapungua.

DISCLAIMER: Wapo mabinti ambao hawana tamaa ya mali. Hivyo wakiomba talaka wanakuwa wamechoshwa kweli na vituko vya wenza wao.

Karibuni mchangie wakuu.
 
Endelea kuandika zaidi mkuu, naona umeishia njiani kuna mambo ulitakiwa uyazungumzie hapa hapa hata kwa uchache.
 
Hata mm naona kuna mambo umeanza kuyaongea hapo ukaishia njiani, tujuze tujue ikiwa mmeachana issue za mgawanyo zinakuwaje,au vitu gani vyakugawana na inakuwaje!! Au ikitokea kuna sintofahamu mmoja wa wanandoa haoni kuendelea na ndoa afanyeje?hii imekuwa ni tatizo sn hasa wakati huu!!
 
Hata mm naona kuna mambo umeanza kuyaongea hapo ukaishia njiani, tujuze tujue ikiwa mmeachana issue za mgawanyo zinakuwaje,au vitu gani vyakugawana na inakuwaje!! Au ikitokea kuna sintofahamu mmoja wa wanandoa haoni kuendelea na ndoa afanyeje?hii imekuwa ni tatizo sn hasa wakati huu!!
Kimsingi, SHERIA inataka mgawanyo wa mali kwa haki (usawa) kwenye mali iliyotafutwa na mwanandoa mmoja peke yake au mwanandoa mmoja kwa kushirikiana na mwanandoa mwingine.

Kwenye ndoa, mwanamke ANASTAHILI kugawana mali na mume wake hata kama hakuchangia fedha kwenye upatikanaji au uendelezaji wa mali hiyo. Kitendo tu cha mke kumpikia mumewe, mume akapata nguvu ya kwenda kutafuta fedha, huo ni mchango tosha wa mwanamke, ambao unamstahilisha mwanamke kugawana mali hiyo na mume wake.

Jamani siwezi kuzungumzia kila kitu hapa, Kitabu sitauza sasa wakuu[emoji3]
 
Hata mm naona kuna mambo umeanza kuyaongea hapo ukaishia njiani, tujuze tujue ikiwa mmeachana issue za mgawanyo zinakuwaje,au vitu gani vyakugawana na inakuwaje!! Au ikitokea kuna sintofahamu mmoja wa wanandoa haoni kuendelea na ndoa afanyeje?hii imekuwa ni tatizo sn hasa wakati huu!!
Mengine si yamo kwenye kitabu? Nunueni kitabu jama [emoji16][emoji16][emoji16]
 
Hata mm naona kuna mambo umeanza kuyaongea hapo ukaishia njiani, tujuze tujue ikiwa mmeachana issue za mgawanyo zinakuwaje,au vitu gani vyakugawana na inakuwaje!! Au ikitokea kuna sintofahamu mmoja wa wanandoa haoni kuendelea na ndoa afanyeje?hii imekuwa ni tatizo sn hasa wakati huu!!
Kwa hiyo umeshaamua kusaka ushaur mtandaoni, shauri yako.
 
Utakapokuwa tayari nitafute nikuwekee kimfumo changu cha kuuza documents securely online kwa kutumia mobile money. Kama una website tunaunganishia humo humo.
Mkuu hebu fanya tukutane pale kwenye uwanja wa PM ili tujadili machache.
 
Kwenye ndoa, mwanamke ANASTAHILI kugawana mali na mume wake hata kama hakuchangia fedha kwenye upatikanaji au uendelezaji wa mali hiyo. Kitendo tu cha mke kumpikia mumewe, mume akapata nguvu ya kwenda kutafuta fedha, huo ni mchango tosha wa mwanamke, ambao unamstahilisha mwanamke kugawana mali hiyo na mume wake.

Jamani siwezi kuzungumzia kila kitu hapa, Kitabu sitauza sasa wakuu[emoji3]
mfano wako naona kama hauna mashiko.
kama kazi za nyumbani zote anafanya house girl, mke mchango wake uko wapi?
 
Back
Top Bottom