Siyo uzungu tu, maua ni lugha ya moyo

Siyo uzungu tu, maua ni lugha ya moyo

Richer

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2025
Posts
2,220
Reaction score
3,801
Wakuu habari,
Nimeamua leo nianze kwa gear ya maua.
Wengi wetu huwa tunashangaa sana pale tunapoona mchizi katoa laki 1 kununua uwa kumpelekea Mamsi wake, tukichukulianai ni kukosa matumizi sahihi ya pesa hata kukejeli kwamba si utamaduni wetu wabongo.

Nimetembelea sana maeneo ya karibu na Kanisa la St. Joseph uelekeo wa Posta, kuna wafanyabiashara wa Maua wengi sana na majamaa inaonekana wanapiga sana hela.

Haya mambo ya kupeana maua tunaona kama ni utamaduni wa mtu mweupe sisi ni kama tunaiga tu, ila usishangae mdada akipewa banquet ya ua waridi anarukaruka kwa furaha

Lakini kwetu sisi binadamu, maua ni kama lugha ya siri isiyo na sauti, lugha ambayo imetumika kwa karne nyingi huko Ulaya na Asia kueleza hisia, kusherehekea hatua muhimu za maisha, na kuonyesha furaha yetu ya ndani.

Kila aina ya ua na rangi yake hubeba ujumbe wa pekee sana. Kwa mfano, ukitaka kumwambia mtu "nakupenda," waridi jekundu linafanya kazi hiyo vizuri, huku maua meupe ya 'lily' yakitufaa zaidi kuwapa pole wale wanaopitia kipindi kigumu cha msiba.

Iwe unamzawadia mama kwenye Siku ya Akina Mama, unampongeza rafiki kwenye siku yake ya kuzaliwa, au unamfanya mpenzi wako ajione wa pekee Siku ya Wapendanao (Valentine's), karibu kila hisia iliyo ndani ya moyo wako inaweza kuwasilishwa na ua.

Maana ya lugha ya maua ya waridi
  • Waridi Jeupe: Usafi, kutokuwa na hatia, heshima, mwanzo mpya, na kuanza upya.
  • Waridi Jekundu: Upendo; "Nakupenda."
  • Waridi Jekundu Lililoiva Sana (Dark Crimson): Maombolezo au msiba.
  • Waridi la Pinki: Utulivu/neema, furaha, na upole.
  • Waridi la Njano: Wivu na ukosefu wa uaminifu.
  • Waridi la Rangi ya Machungwa: Tamaa ya moyo na shauku kubwa.
  • Waridi la Lavender (Zambarau): Upendo wa mara ya kwanza kabisa (love at first sight).
  • Waridi la Matumbawe (Coral): ushirikiano, unyenyekevu, na kutoa pole

1781074983664.png
 
Ninachojua mimi maua nitapewa siku nitakayokufa,ni hali halisi kwetu wanaume na nipo tayari kuupokea.
EEbu jaribu kuanza kumpa Mamsi maua kama na yeye atakuletea kabla ya mauti
 
Kibongo bongo demu kuliko umpe maua ya laki mbili bora umpe laki na nusu yake yeye atajua afanye nini, maua labda huko mambele
Ila madem wa bongo labda umpate wakishua 😂
 
EEbu jaribu kuanza kumpa Mamsi maua kama na yeye atakuletea kabla ya mauti
Hakuna kitu kama hicho,wanawake huwa wanadhani au wanaamini yote mazuri ni yao mambo mazuri wanaume hayawahusu.
 
EEbu jaribu kuanza kumpa Mamsi maua kama na yeye atakuletea kabla ya mauti
Inategemea na huyo mwanamke mwenyewe mwingine haelewi yeye anachoelewa ni hela yako tu mpe hela mpe na ua hapo utakua umeua inzi kwa kutumia bunduki
 
Kibongo bongo demu kuliko umpe maua ya laki mbili bora umpe laki na nusu yake yeye atajua afanye nini, maua labda huko mambele
Tena madem wakizungu wanapenda kuliko hela but "afurika" vice versa...Mwajei ukimpa 100 anaona haya ndo makopa yenyewe 😄
 
Yaani utumie laki 1 kuniletea ua si bora tu unipe hio hela nikasukie na chenji inabaki🤣🤣🤣
Ukitoka saluni order ya kuku kidari ipo tayari unajipongeza maana ulikaa muda mrefu kusukwa 🤣
 
Back
Top Bottom