Siwezi kumpeleka mtoto mdogo shule za bweni

Siwezi kumpeleka mtoto mdogo shule za bweni

Fall Army Worm

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2015
Posts
19,370
Reaction score
14,517
Wakuu Shalom..!!!!, Kiukweli Mimi Binafsi siwezi kumpeleka Mwanangu /Wanangu Shule za Boarding kutokana na Sababu zifuatazo.
1.Mtoto anayekulia Boarding tangu miaka minne au chini ya hapo ni Vigumu sana kuonja Upendo wa Wazazi.Watoto waliokulia boarding huamini kuwa Matron /Patron ndo kila kitu, hivyo hao hukaa Zaidi kwenye Vichwa vyao Kuliko Mzazi unayewalipia Karo.

2.Mtoto akikulia boarding, ni ngumu sana kubaini Vitabia Vibaya vibaya anavyoiga kwa Watoto wenzake. Vitabia hivyo huweza kuota sugu ukubwani.

3.Mtoto akikulia boarding, ni Vigumu sana kumulea ktk Maadili ya IMANI ya Dini ambayo Mimi Mzazi ninaiamini na kuiishi.

4.Mtoto akikulia boarding, ni Vigumu sana kumlea ktk Mila na Desturi njema zinazolenga kumfanya Raia mwema wa baadaye.

USHAURI WANGU. Tusomeshe watoto wetu katika Shule bora Lakini akiwa mdogo sana ni Bora akasoma International ambayo ni ya Kutwa, ili wewe Mzazi upate muda wa kuongea nae na kujua maendeleo yake Kitaaluma na Kimaadili pia, Akifikia Umri wa kujitambua ndipo sasa apelekwe Boarding school.Aidha ktk hatua zote hizo hakikisha kwamba Unamjengea Mtoto mazingira ya kujua kuwa wewe Mzazi ndiye unayemlipia Gharama zote za Masomo, vinginevyo atakapokuwa Mkubwa hatakuthamini kabisa,Unaambiwa hata Ulaya na Sehemu nyingine ambako Wazee wanatunzwa na Serikali kwenye Makambi sababu ni hiyo, Watoto wao waliowasomesha boarding hawawathamini kabisa, huko China Watoto wanawaua Wazazi wao kwasababu Wamezeeka mno.Hivyo Endelea kupeleka Watoto boarding, huku ukilipa Mamilioni lkn Mtoto wako Hana uhakika km kweli wewe ndio Mzazi wake kweli na hana Uhakika km kweli wewe ndiye unayemlipia Karo. KAZI KWENU.
 
Wenzako wanaona eti ndio mafanikio kusomesha watoto wao boarding schools.
Wengine wanajidai wako busy na kazi hiyvo wakiwapeleka boarding wanakuwa wamedelegate jukumu la malezi kwa mapatron na mamatron...pathetic!
Kama huna muda wa kuwaangalia watoto wako na kuwalea katika maadili mema uliwazaa wanini??
 
Inaumiza sana kuona wazazi wanakwepa majukumu eti wanawatafutia watoto, mimi nafikiri nauu niukatiri mambo leo ivi mtoto wa miaka 3unampeleja boarding unalala nakupata usingizi kweli? Ata uko Ulaya wanavuna walicho kipanda walitelekeza watoto na watoto wakakosa Upendo matokeo yake nao wakizeeka wanatelekezwa waswahili usema"AKUANZAYE MMALIZE " ninyi mnaowatekekeza watoto kwa kisingizio cha ubissy nao wakikuwa watakuwa bussy watakuja kuwazika na kuwajengea makaburi mazuri.
 
Ni kumuomba Mungu tu awatunze na kuwaongoza watoto wetu katika njia sahihi, bila kusahau na sisi kama wazazi kutimiza wajibu wetu wa kuwalea watoto katika njia ziwapasazo.
 
Wakuu Shalom..!!!!, Kiukweli Mimi Binafsi siwezi kumpeleka Mwanangu /Wanangu Shule za Boarding kutokana na Sababu zifuatazo.
1.Mtoto anayekulia Boarding tangu miaka minne au chini ya hapo ni Vigumu sana kuonja Upendo wa Wazazi.Watoto waliokulia boarding huamini kuwa Matron /Patron ndo kila kitu, hivyo hao hukaa Zaidi kwenye Vichwa vyao Kuliko Mzazi unayewalipia Karo.

2.Mtoto akikulia boarding, ni ngumu sana kubaini Vitabia Vibaya vibaya anavyoiga kwa Watoto wenzake. Vitabia hivyo huweza kuota sugu ukubwani.

3.Mtoto akikulia boarding, ni Vigumu sana kumulea ktk Maadili ya IMANI ya Dini ambayo Mimi Mzazi ninaiamini na kuiishi.

4.Mtoto akikulia boarding, ni Vigumu sana kumlea ktk Mila na Desturi njema zinazolenga kumfanya Raia mwema wa baadaye.

USHAURI WANGU. Tusomeshe watoto wetu katika Shule bora Lakini akiwa mdogo sana ni Bora akasoma International ambayo ni ya Kutwa, ili wewe Mzazi upate muda wa kuongea nae na kujua maendeleo yake Kitaaluma na Kimaadili pia, Akifikia Umri wa kujitambua ndipo sasa apelekwe Boarding school.Aidha ktk hatua zote hizo hakikisha kwamba Unamjengea Mtoto mazingira ya kujua kuwa wewe Mzazi ndiye unayemlipia Gharama zote za Masomo, vinginevyo atakapokuwa Mkubwa hatakuthamini kabisa,Unaambiwa hata Ulaya na Sehemu nyingine ambako Wazee wanatunzwa na Serikali kwenye Makambi sababu ni hiyo, Watoto wao waliowasomesha boarding hawawathamini kabisa, huko China Watoto wanawaua Wazazi wao kwasababu Wamezeeka mno.Hivyo Endelea kupeleka Watoto boarding, huku ukilipa Mamilioni lkn Mtoto wako Hana uhakika km kweli wewe ndio Mzazi wake kweli na hana Uhakika km kweli wewe ndiye unayemlipia Karo. KAZI KWENU.
Mjadala mpya wana jf :
Ni wakati gani mtoto wako anatakiwa kupata elimu bora na yenye manufaa kwake ?
À. Nursery school ?
B. Primary school
C. Secondary school !
Mawazo yenu tafadhari
 
Wenzako wanaona eti ndio mafanikio kusomesha watoto wao boarding schools.
Wengine wanajidai wako busy na kazi hiyvo wakiwapeleka boarding wanakuwa wamedelegate jukumu la malezi kwa mapatron na mamatron...pathetic!
Kama huna muda wa kuwaangalia watoto wako na kuwalea katika maadili mema uliwazaa wanini??
Si ndo hapo Mkuu, yaani Jamii yetu inaangamia kwasababu hiyo.
 
Inaumiza sana kuona wazazi wanakwepa majukumu eti wanawatafutia watoto, mimi nafikiri nauu niukatiri mambo leo ivi mtoto wa miaka 3unampeleja boarding unalala nakupata usingizi kweli? Ata uko Ulaya wanavuna walicho kipanda walitelekeza watoto na watoto wakakosa Upendo matokeo yake nao wakizeeka wanatelekezwa waswahili usema"AKUANZAYE MMALIZE " ninyi mnaowatekekeza watoto kwa kisingizio cha ubissy nao wakikuwa watakuwa bussy watakuja kuwazika na kuwajengea makaburi mazuri.
Asante Mkuu kwa kulielewa hili, huwa ninawashangaa jamaa Zangu ambao wanadhani kufanya hivyo ni ujanja Binafsi nimewaelimisha sana lkn hawaelewi. Lkn watakuja kuyaona Matunda yake.
 
Ni kumuomba Mungu tu awatunze na kuwaongoza watoto wetu katika njia sahihi, bila kusahau na sisi kama wazazi kutimiza wajibu wetu wa kuwalea watoto katika njia ziwapasazo.
Ni sahihi lkn km Wazazi lazima kutimiza wajibu wa kuwapa Wanetu Elimu Bora na Malezi Bora, huku tukiwaelekeza ktk Kumjua MUNGU na kuwajengea ile hali ya kuwa na Hofu ya MUNGU.
 
Ainisha miaka ambayo unadhani mtoto hatakiwi kwenda boarding
Binafsi naona ni vema Shule ya Msingi yote asome Shule ya Kutwa, halafu Kwa Elimu ya Secondary akipelekwa Boarding hapo haina shida, maana anakuwa anajitambua na Kimalezi Anakuwa ameiva vizuri Kabisa.
 
Nlianza boarding nna miaka minne ... Of course mm ni msumbuf ncwafchr
 
Binafsi nikifika nyumbani bila kuwaona wanangu nakosa amani kabisa,sasa najiuliza hawa wanao wapeleka huko hivi nyumba inakuwaje? Binafsi siwezi kuwa mbali na wanangu
Wewe ni kama Mimi Yaani sipendi kabisa kukaa muda mrefu bila kuona Wanangu. Na sipendi mtu mwingine anilelee watoto, Nahitaji kuwalea mimi Mwenyewe.
 
Back
Top Bottom