Sitta asema Wapinzani wana hoja muhimu,wasikilizwe!!

Sitta asema Wapinzani wana hoja muhimu,wasikilizwe!!

Naona wachangiaji wengi humu wanamjadiri Sitta na sio hoja ya Sitta, kazi kweli kweli!

Kweli sikutegemea wamshambulie badala kujadili hoja! Habari imesomwa RFA uchambuzi wa magazeti asubuhi. Ni vema watu wakasoma hiyo habari ktk gazeti la Mwanahabari lipo mtaani. Hili jukwaa liwe na heshma yake ndugu!
 
Kauli kama hizi za baadhi ya wanasiasa na pia viongozi waandamizi wa serikali lazima zichunguzwe kwa umakini sana.

Mh. Sitta anaongea kama nani kwa sababu kwa Tanzania, yeye ni mwakilishi wa Watanzania bungeni (Mbunge) na pia ni mtendaji wa serikali (Waziri) bila kusahau kama ni mjumbe wa halmashauri Kuu ya CCM.

Kuna watu watanunua maneno yake kwa vile tu wamesikia kile ambacho wanapenda kukisikia bila kujali athari zake.

Lazima tujiulize chanzo, sababu na mazingira ya yeye kusema maneno haya ambayo ni mazito kwa nafasi aliyonayo ndani ya CCM na serikalini.

Mtafaruku au kadhia hii chanzo chake ni serikali ambayo yeye ni mjumbe pia wa baraza la Mawaziri ambapo kisheria hukaa chini kama baraza la Mawaziri kuuchambua mswaada wa serikali kabla ya kupelekwa bungeni halafu pia akiwa kama mjumbe katika kamati ya wabunge wa CCM ambao serikali huwa inafanya mawasiliano nao kabla haijapeleka mswaada bungeni ili kupata mawazo yao. Kwa kifupi, Mh. Sitta yuko sehemu zote ambazo mswaada hupita kabla ya kufika kwenye kamati za bunge.

Je, alikuwa wapi katika kuliona hilo ndani ya baraza la mawaziri na wabunge wa CCM mpaka mswaada umefika bungeni na kupitishwa. Kikubwa zaidi, misingi ya uongozi bora unatuasa kuwa, kikitokea kitu cha kuburuzwa au kinafanyika kinyume na sheria, maadili au misingi ya uongozi wako basi lazima ukikemee na kama kitaendelea kufanyika basi lazima uonyeshe political statement kwa kuachia ngazi za kisiasa na serikali ambazo zilikuwa zinakufunga katika kulisemea nje ya misingi ya kazi na ndani ya chama.

Mh. Sitta kwa sasa anachofanya ni kutenda kosa la maadili ya kiwaziri na pia ndani ya kamati ya CCM huku akijiondoa kwa kusema "WASIKILIZWE" wakati yeye ndiye anatakiwa kuwasikiliza kulingana na nafasi yake ndani ya CCM na serikali yake.

Huyu mzee anapiga ngoma na kuicheza yeye mwenyewe huku washabiki wa kisiasa kama ilivyo kwa watanzania wengi wakimzunguka na kushangilia.

Mzee Sitta anatafuta nini na kwa manufaa ya nani katika statement yake hii wakati yeye ndiye mwenye lungu la kisiasa na kiutendaji serikalini.

Siasa za Tanzania ni majanga.
 
Huyo mzee ni mnafiki kweli! Akili yake huisha anapo'sweat'

Cta ni mnafiki na mroho wa madaraka. Alifunika kombe kwenye Richmond kwa makubaliano awe PM, alivyotoswa akajifanya anapenda nchi kuliko madaraka. Sasa hivi anaropoka hovyo kwa kumendea uraisi-Hafai nafasi hiyo hata kidogo kwani atakwenda kujenga ikulu Urambo!
 
Waziri wa Afrika Mahariki
Samwel Sitta amesma kuwa wapinzani wana hoja nzito na wasikilizwe!
Akizungumza kuhusu Muswada wa marekebisho ya Sheria ya katiba mpya
alisema kuwa hata wachache wasikilzwe ikiwa hoja yao ni ya msingi!

Source; Radio Free Afrika.
Kwa kuongezea ni kwamba, RFA ilikuwa ikichambua magazeti hivyo, kwa faida ya wana jamvi hyo habari iko ktk gazeti la Mwanahabari la leo. Lipo sokoni. Ni vema watu wakasoma hoja za mzee Sitta kwanza. Ahsante.
 
hoja iko wapi? Z,bar haikushirikishwa au vikundi havikushirikishwa? msiwachanganye watu. wanasiasa hawaipendi hiyo rasimu sasa wanaihujumu. Lissu wenu alihoji na maneno mengi ya dharau kuhusu uwiano nusu kwa nusu wa wajumbe kwenye tume ya Warioba,mtu huyohuyo leo anatuambia anataka uwiano sawa Tanganyika na Z,bar bunge la katiba. mmewapata watz wajinga mnawageuza mnavyotaka kama unavyokaanga samaki,naamini rasimu ni sumu ya wanasiasa wote wanaotawala na wapinzani,wannaihujumu kwa makusudi kwani haikidhi matakwa yao binafsi.HUYO SITTA HANA MPYA ALIFIKIRI USPIKA ALIZALIWA NAO NA ATADUMU NAO MILELE,HAFAI KUWA NA CHEO CHOCHOTE KWANI HAJUI CHEO NI DHAMANA
watu wenye busara
lazima wakubaliane na hoja ya wapinzani kuhusu katiba mpya. kila kundi
litoe muwakilishi katika katiba sio suala la kumpa rais mamlaka ya
kuteua japo mtu mmoja na lazima uwakilishi huwe sawa kuanzia vyama na
kila kundi. maana kwenye katiba kinachotakiwa ni maelewano ya jinsi nchi
yetu tunaitaka iongozwe na nivizuri zaidi kuwashirikisha wate
wanaotofautiana ili wakaelewane kwanza
 
spidi ya fisadi lowassa ni kubwa ya fisadi sitta,atuambie kwanza kwa nini alizima mjadala wa richmond kibabe kwa kuogopa kufukuzwa ccm,huyu babu ni kama panya,anauma na kupuliza,kesho atakuja na pumba nzito..
 
Tusiwaamini wanasiasa wote wawe wa upinzani au chama tawala.
 
waziri wa afrika mahariki samwel sitta amesma kuwa wapinzani wana hoja nzito na wasikilizwe! Akizungumza kuhusu muswada wa marekebisho ya sheria ya katiba mpya alisema kuwa hata wachache wasikilzwe ikiwa hoja yao ni ya msingi!

Source; radio free afrika.

huyu mzee huwa anabadilika sana.ref:hawa niwapinzani tu,namheshimu tu dr.slaa,leo kaja na single nyingine mwisho wa cku atajifanya kasahau.
 
Nina uhakika kuna wana CCM wengine zaidi ya Sitta wenye mtazamo chanya kuhusu mabadiliko ya Katiba. Sitta sio mnafiki ndio maana anajitokeza kupinga mambo ya kijinga ya majambazi wa CCM.
 
Waziri wa Afrika Mahariki Samwel Sitta amesma kuwa wapinzani wana hoja nzito na wasikilizwe! Akizungumza kuhusu Muswada wa marekebisho ya Sheria ya katiba mpya alisema kuwa hata wachache wasikilzwe ikiwa hoja yao ni ya msingi!

Source; Radio Free Afrika.

Ndo katudhihirishia kuwa serikali ya ccm siyo sikivu
 
Hii ingependeza kama angesema watanzania kupitia wwakilishi wao wana hoja maana pale ilikua ni zaidi ya wapinzani kutokana na uwakilishi wa kila kundi katika jamii, Hongera Samwel Sitta kwa kuling'amua hilo

Hata pamoja na ivo kaeleweka vinge mbwe mbwe tu
 
Back
Top Bottom