Sitaki mwanangu ajiingize kwenye tasnia ya sanaa yoyote


God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Nakereka sana napoona vijana wengi wadogo wanapotea baada ya kujiingiza kwenye maswala ya muziki, kuigiza, mashindano ya miss sehemu flani, miss tanzania, michezo ya mpira, netball na dancing.

Sitaki kabisa na narudia tena sitaki kuona mwanangu anaingia katika hizi fani.
sababu kubwa ni ugumu wa kazim na vishawishi vingi, mtoto akishindwa kupambana anatoa mwili wake anatumika mno na ubaya zaidi anaweza pata UKIMWI na mimba huu na wakiume akishajipeleka kwa mashuga mami ndo kwa heri.

Nachukia sana watumishi wengi pamoja na wahusika kibao walioko kwenye hio fani wamekuwa wakiwafaidi sana watoto wetu, kuwadhalilisha, kuwaibia haki zao na matendo mengine kinyume na miili yao.

Madawa ya kulevya, uhuni na kushindwa kuendela na masomo ni side effect za hizi kazi.
nyie wenyewe ni mashuhuda mtu ukiwa maarufu hasa ukiwa mwanamke usipoweza kujisimamia na kama una akili ndogo wallah wenye nchi watakufanya sana. na ndo maana ndoa nyingi wa wanawake wabongo hazidumu sababu unakuta mwanamke keshatumia hadi basi na ubaya zaid milango yote haifungi.

Hii tasnia imekaa pabaya sana kulingana na sehemu wanazofanyia kazi ni maeneo ya starehe na kule lazima uliwe tuu na usipokua makini unaukwaa ukimwi halafu watanzania wanakuja kusema ooh ni kifua, sijui malari sijui nini kumbe wapi miwaya imekuchukua.
mitaani nako kuna usumbufu ila sio sana maana ukishajiweka public ukijulikana lazima utaonekana tuu na mitandao ya kijamii ilivyo utaliwa tuu.

Naanza kuchukua sheria kali kwa wanangu na ndugu zangu wa karibi na marafiki, pesa zipo sio huko kwenye sanaa tuu.

Narudia tena UKIMWI upo mjikinge popote pale mlipo, maeneo ya starehe kama bar, matamasha n.k muwe makini huko kuna watu wa kila aina na penye wengi pana mengi.
======

FAHAMU: Mada hii imesomwa kwenye kipindi cha Jamii Leo.

Tazama video hapa =>>: JAMII LEO: Yaliyovuma JamiiForums, Jumatatu Julai 18, 2016 - (Video)
 

Attachments:

jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,776
Likes
14,983
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,776 14,983 280
Ingekuwa heri wakiyasoma maandiko yako wasiifanye migumu mioyo yao.
 
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,040
Likes
1,742
Points
280
Eyce

Eyce

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,040 1,742 280
unamhofia sana mwanao kwa kuwa huiamini akili yake iliyojengwa na malezi yako mwenyewe.....

kama hukumlea vyema , hata akipatiwa kazi ya ofisi bado atatumiwa kama kiburudisho kwa wakuu wa idara na vitengo
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
unamhofia sana mwanao kwa kuwa huiamini akili yake iliyojengwa na malezi yako mwenyewe.....

kama hukumlea vyema , hata akipatiwa kazi ya ofisi bado atatumiwa kama kiburudisho kwa wakuu wa idara na vitengo
hapana mkuu ana heshima yake tuu nzuri ila hayo maeneo ya vishawishi ni hatari zaid
 
screpa

screpa

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
7,080
Likes
9,278
Points
280
screpa

screpa

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
7,080 9,278 280
Ukimwi upo kokote sio kwenye sanaa tu, wakina mzee Majuto wapo kwenye sanaa miaka nenda rudi ila bado wanaendelea kudunda hadi uzeeni, wengine mtaani hata sio wasanii but unakuta wanakufa na ukimwi wakiwa na miaka 30 tu
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Ukimwi upo kokote sio kwenye sanaa tu, wakina mzee Majuto wapo kwenye sanaa miaka nenda rudi ila bado wanaendelea kudunda hadi uzeeni, wengine mtaani hata sio wasanii but unakuta wanakufa na ukimwi wakiwa na miaka 30 tu
ndio hilo linawezekana ila mtoto wa kike ni risk sana hata dume linapaswa lionywe. huyo majuto itakua alipewa malezi mazuri na anajilinda, we huoni ni mjanja sana
 
pwilo

pwilo

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
3,354
Likes
856
Points
280
pwilo

pwilo

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
3,354 856 280
Hata hao mastaa unadhani walipenda inatokea tu automatically
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Hata hao mastaa unadhani walipenda inatokea tu automatically
umalaya ulioko kwenye damu kamwe hautoki mpaka mhusika anaingia kaburini, kuna wanaopenda na wengine wanafanya sababu ya dhiki/shida na aibu watakayoipata pale watakapoweka mambo yao hadharani hivo wanaamua kujitoa miili yao waingize pesa za kujikimu unajua tena ukiwa star ni mzigo huwez kuwa huru
 
pwilo

pwilo

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
3,354
Likes
856
Points
280
pwilo

pwilo

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
3,354 856 280
umalaya ulioko kwenye damu kamwe hautoki mpaka mhusika anaingia kaburini, kuna wanaopenda na wengine wanafanya sababu ya dhiki/shida na aibu watakayoipata pale watakapoweka mambo yao hadharani hivo wanaamua kujitoa miili yao waingize pesa za kujikimu unajua tena ukiwa star ni mzigo huwez kuwa huru
Ni kweli ila ukiangalia wasanii wengi wametoka familia za dini
Mfano LINAH jide ruby walikuwa waimba kwaya kanisani
Alikiba baba yake alikuwa sheh na yeye na fa wamesoma Sana dini (madrassa) walikuwa waimba qaswida
Nisha director yule baba yake ni geordavid Ana kanisa kubwa ni mtumishi wa mungu
Ndo maana nikasema inatokea automatically huwezi zuia kwa kweli
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Ni kweli ila ukiangalia wasanii wengi wametoka familia za dini
Mfano LINAH jide ruby walikuwa waimba kwaya kanisani
Alikiba baba yake alikuwa sheh na yeye na fa wamesoma Sana dini (madrassa) walikuwa waimba qaswida
Nisha director yule baba yake ni geordavid Ana kanisa kubwa ni mtumishi wa mungu
Ndo maana nikasema inatokea automatically huwezi zuia kwa kweli
sawa
 
Sonia G

Sonia G

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2014
Messages
2,618
Likes
2,844
Points
280
Sonia G

Sonia G

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2014
2,618 2,844 280
Usitukane mamba kabla hujavuka mto
Yule masogange baba yake nilisikia hakutaka mwanae awe kwenye sanaa lakini ndio kama vile wamuona
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Usitukane mamba kabla hujavuka mto
Yule masogange baba yake nilisikia hakutaka mwanae awe kwenye sanaa lakini ndio kama vile wamuona
sijamtukana mtu mkuu ila namuomba MUNGU Anisaidie yani yale mazingira nayaogopa sana
 
bo adams

bo adams

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
216
Likes
325
Points
80
Age
29
bo adams

bo adams

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
216 325 80
Jitahidi umpe malezi mazuri vile mwanao unataka aje kuwa kwa siku za baadae coz mtoto umleavyo ndivyo akuavyo, kwa kufuata mila, desturi na dini kwa ujumla.

Uigizaji, muziki, michezo ya mpira sio uhuni bali ni kazi kama kazi nyingine na pia tunajifunza kwa wenzetu nchi zilizoendelea thamani yao na kwa jinsi wanavyothaminiwa na mashabiki wao na serikali zao kama vioo vya jamii.

Wapo wanamuziki, wanamichezo na waigizaji wenye ndoa zao na wanakuwa na heshma na kuthamini familia zao, jamii inajifunza kuelimika na kuburudika kupitia vipaji vyao.

Unaweza kumuandalia vizuri future ya mwanao kwenye elimu akifika chuo kikuu akabadilika tabia zake, au akabadilika baada ya kupata kazi na pesa baada ya kuanza kujitegemea kimaisha, pia anaweza kubadilika ndani ya maisha yake ya ndoa.

Wasanii wa muziki, waigizaji na wanamichezo wabadilike, wajithamini na wajitambue wao ni vioo vya jamii
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Jitahidi umpe malezi mazuri vile mwanao unataka aje kuwa kwa siku za baadae coz mtoto umleavyo ndivyo akuavyo, kwa kufuata mila, desturi na dini kwa ujumla.

Uigizaji, muziki, michezo ya mpira sio uhuni bali ni kazi kama kazi nyingine na pia tunajifunza kwa wenzetu nchi zilizoendelea thamani yao na kwa jinsi wanavyothaminiwa na mashabiki wao na serikali zao kama vioo vya jamii.

Wapo wanamuziki, wanamichezo na waigizaji wenye ndoa zao na wanakuwa na heshma na kuthamini familia zao, jamii inajifunza kuelimika na kuburudika kupitia vipaji vyao.

Unaweza kumuandalia vizuri future ya mwanao kwenye elimu akifika chuo kikuu akabadilika tabia zake, au akabadilika baada ya kupata kazi na pesa baada ya kuanza kujitegemea kimaisha, pia anaweza kubadilika ndani ya maisha yake ya ndoa.

Wasanii wa muziki, waigizaji na wanamichezo wabadilike, wajithamini na wajitambue wao ni vioo vya jamii
nice
 
G

Guasa Amboni

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2015
Messages
7,529
Likes
8,410
Points
280
G

Guasa Amboni

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2015
7,529 8,410 280
Watoto wenyewe wa kuchaguliwa fani wa kizazi hiki ambao wakitaka jambo lao liwe linakuwa? hili jambo zito sana ndugu fanya malezi na muombe mola wako akuongozee kama mdau katoa mifano ya uliotoka penye migongo ya dini wakaanzia kuimba huko kisha wakabadili gia angani.
 
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2015
Messages
5,863
Likes
2,617
Points
280
God'sBeliever

God'sBeliever

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2015
5,863 2,617 280
Watoto wenyewe wa kuchaguliwa fani wa kizazi hiki ambao wakitaka jambo lao liwe linakuwa? hili jambo zito sana ndugu fanya malezi na muombe mola wako akuongozee kama mdau katoa mifano ya uliotoka penye migongo ya dini wakaanzia kuimba huko kisha wakabadili gia angani.
hali ni ngumu
 
rubii

rubii

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
11,389
Likes
10,124
Points
280
rubii

rubii

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
11,389 10,124 280
Mmmmh! mie kijacho wangu nataka siku moja asimame jukwaa la miss Tanzania Labda tu afuate limwili la baba yake
 
Gide MK

Gide MK

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2013
Messages
5,946
Likes
5,224
Points
280
Age
40
Gide MK

Gide MK

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2013
5,946 5,224 280
Mmmmh! mie kijacho wangu nataka siku moja asimame jukwaa la miss Tanzania Labda tu afuate limwili la baba yake
Wa kwako kama atafuata mwili wa baba yake basi atakuwa na kipaji kama GIGY
 

Forum statistics

Threads 1,235,535
Members 474,641
Posts 29,225,915