Siri nzito yafichuka kuhusu waraka wa Kanisa Katoliki

Siri nzito yafichuka kuhusu waraka wa Kanisa Katoliki

Hilo linafahamika sana ni wahuni wachache wamefanya mchezo huu
Punde watapata wakitafutacho
Tanzania nizaidi yao
 
chupa ya maji
Wewe nawe una matatizo.Ujumbe hauna kasoro hata moja umesimama ktk ukweli ambao ndiyo msingi wa kanisa.Anayepinga ujumbe huu hakika na alaaniwe maana Paulo kwa wakorinto,wakolosai na kwingineko alisema kuwa hii injili ninayowahubirieni ndiyo injili sahihi ya yesu kristo aliye hai.Ikitokea mtu yeyote miongoni mwetu akija kwenu akawahubirieni nyie injili tofauti na hii hakika huyo na alaaniwe hata ikitokea ni mimi.
Sasa injili iliyopo ktk waraka huo ndiyo injili sahihi na msingi wa kanisa.Huwezi kutenganisha dini na siasa kama una akili timamu.Viongozi wa dini imara hutoa mwelekeo mzuri wa kupata kiongozi bora.Ikiwa viongozi wa dini wakakosa amani basi hata ikulu haiwezi kuwa na amani kwa kuwa watawala hukosa baraka za wateule wa Mungu.
Mungu anatutaka tuwe walinzi wa wenzetu pale anaposema mpende jirani yako kama nafsi yako,amri hii kuu nawapeni pendaneni.Imani bila matendo imekufa.Tanzania ni nchi ya kikristo lakn yanayotendeka ndani yake yanaudhalilisha ukristo maana mauaji ni mengi kuliko kawaida nchi inamiminika damu za wasiona hatia huku tawala zikishangilia bila kutoa tamko lolote.
Iwavyo vyovyote vile tamko la rais ni tamko la serikali lazima litekelezwe.Askofu kinyaiya ni makamu wa rais kutoka rais ambaye ni Askofu Ngalalekumtwa hivyo tamko la makamu wa rais bado ni tamko la kanisa na waraka huo ushaaandikwa kwa kilatini tayari uko vatikan na papa keshaupatia nguvu kwa kuwahamasisha vijana wakatoliki dunia nzima wapaze sauti kupinga unyanyasaji.
Sasa wewe ni nani usiyejua protocal ya madaraka(delegation authority).Nakushangaa sana.Upendo haupo tz,amani haipo tz ni jana tu askari wamemuua kijana old airport mbeya na hapa mbeya pamechafuka hapatoshi.Usilete mzaha kwenye mambo mhimu.
 
chupa ya maji
Nijuavyo hata bungeni sio wabunge wote hupitisha miswaada, wengine hupinga ila ikishatoka hapo inakua ni uamuzi wa bunge na sio wabunge waliounga mkono hoja au waliopinga au waliotoka nje. La msingi hapa ni kuangalia huu ujumbe unsema uongo au ukweli? Kama ni uongo basi tuwabane kwa kusema uongo na sio nani alishiriki kuandika na nani hakushiriki. Nadhani hua kuna utaratibu wa kutoa waraka kila mwaka je huko nyuma ni wote walikua wanashiriki? Na je ili waraka uwe wa kanisa katoliki wanatakiwa maaskofu wangapi washiriki? Je nini nafasi ya pengo ndani ya TEC? Kama maaskofu wameweka vitu vya uongo waulizwe kwa nini wmefanya hivyo na lengo lao ni nini na kama wapo sahihi tuangalie jinsi ya ku address mapungufu. Mimi sijausoma waraka wao so sijui content yake ipoje
 
Maaskofu walioandika ujumbe huu ni Mhashamu Askofu Mkuu Beatus Kinyaiya wa Jimbo Kuu la Dodoma, Mhashamu Askofu Mkuu Yuda Thaddaeus Ruwa’ichi wa Jimbo Kuu la Mwanza, Mhashamu Askofu Augustino Shao wa Jimbo la Zanzibar
Hawa wahashamu wote wa kaskazini,sijui ni makusudi au imetokea tu
Serikali ikianza kujibu mapigo,tusilaumiane tu
 
Nae huyu katokea wapi na mihemko yake?

Eti siri imefichuka!!!
 
Mtoa mada anasema yaliyoandikwa hayapo nchini
[emoji12][emoji12][emoji12][emoji12][emoji12]
 
Nijuavyo hata bungeni sio wabunge wote hupitisha miswaada, wengine hupinga ila ikishatoka hapo inakua ni uamuzi wa bunge na sio wabunge waliounga mkono hoja au waliopinga au waliotoka nje. La msingi hapa ni kuangalia huu ujumbe unsema uongo au ukweli? Kama ni uongo basi tuwabane kwa kusema uongo na sio nani alishiriki kuandika na nani hakushiriki. Nadhani hua kuna utaratibu wa kutoa waraka kila mwaka je huko nyuma ni wote walikua wanashiriki? Na je ili waraka uwe wa kanisa katoliki wanatakiwa maaskofu wangapi washiriki? Je nini nafasi ya pengo ndani ya TEC? Kama maaskofu wameweka vitu vya uongo waulizwe kwa nini wmefanya hivyo na lengo lao ni nini na kama wapo sahihi tuangalie jinsi ya ku address mapungufu. Mimi sijausoma waraka wao so sijui content yake ipoje
Mimi nimeusoma.Ni waraka mzuri kuliko maelezo.Una upako mkubwa mno.Umeanza na utangulizi wa kitabu cha mwanzo pale kain alivyomuua nduguye Mungu akamuuliza,kwanini umemuua nduguyo naye akamjibu Mungu kwa jeuri kuwa ,je mimi ni mlinzi wa ndugu yangu?.
Wameelezea kwa kina jinsi mauaji yanavyoendelea nchini na wana uhakika akina kaini ni ss wakristo pale tunaposhindwa kukemea.
Wameelezea kusikitishwa mno na uminyaji wa habari na uhuru wa mahakama,bunge,mikutano ya siasa na mengine mengi.Fanya hima uupate ni mrefu siwezi kukuelezea wote ila unatetemesha maana hakuna chembe ya uongo hata kidogo.
 
Mbona wakati wa Kikwete walikuwa wanatunga vitabu kabla ya chaguzi kuwaelekeza waamini namna ya kuchagua na HUKUTILIA SHAKA? !!
 
chupa ya maji
Mkuu ni wajibu wao viongozi wa dini kukemea maovu na konya jamii pale inapokengeuka. Hata angeandika askofu moja tu, lakini kama jambo alilokemea ni la kweli ni lazima wahusika wajitafakari. Wewe lengo lako hapa ni nini? Hayo waliyokemea hayapo? Acha kuwa Farao ndugu yangu. Hata Musa wakati ule hakutumwa na Waisraeli wote bali alitii sauti ya Mungu.
 
Na wa kkkt jee nani kaandika?hata kama ni 4 wanatosha kuwakilisha wenzao
 
chupa ya maji

Yani wewe muongo was kiwango cha PhD..!!unajarabu kuwadanganya watu wanaolijua vizuri Kanisa Katoliki, unafikiri jf inasimwa na vilaza.

Uongo wako huu hapa;
Umesema waraka huo umeandikwa bila hata Raisi wa Baraza la Maaskofu kuwepo(Taricistus Ngalalekumtwa)...!!!Huu ni uongo wa hali ya juu.

Kwa mujibu wa katiba ya TEC,Baraza la Maaskofu haliwezi kutoa waraka au kufanya kazi nyengine yoyote ile ya Baraza bila kuwashirikisha Raisi na Katibu wa Baraza(TEC).

Hapo kumenifanya nione yaliyomo ndani ya Uzi ni uongo mtupu..,eti sijui Maaskofu wanne..,huu ni uongo mtupu...!!!Pengo kama Askofu wa jimbo kuu la Dar-es-salam hana mamlaka ya Kilisemea/Sauti ya Kanisa la Tanzania...,Sauti ya Kanisa la Tanzania hutolewa na Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania(TEC) kupitia Raisi wake(Taricistus Ngalalekumtwa) au Katibu Mkuu(Padre Raymond Saba). Pengo ni mjumbe tuu ndani ya TEC na hawezi kubadili msimamo wa TEC.

Ndg jifunze kusema kweli,umenijasibu kuwa wewe ni Mkristo Mkatoliki..,nakushauri hili ni wiki kuu nenda kaungame kwenye parokia yako ili upate kitubio kwa dhambi hii ya uongo tena ukihusisha mababa wa kiroho.

Asante.
 
Back
Top Bottom