Sintafanya biashara na mtanganyika


LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
6,084
Likes
4,064
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
6,084 4,064 280
Mimi ni Mtanganyika but kamwe sitathubutu kufanya "Biashara" na Mtanganyika!. Kwanini? Kwa sababu WATANGANYIKA HAWAJUI HESABU! Kwao namba hazina maana yoyote! Mtu a siyejua umuhimu wa namba ni hatari sana katika ulimwengu wa biashara na faida.

KWANINI NINASEMA WATANGANYIKA HAWAJUI HESABU?

Here i come

1. Kwa mujibu wa sayansi na historia, mtu wa kwanza duniani aliishi katika nchi ya Tanganyika zaidi ya miaka BILIONI MBILI iliyopita. Hii ina maana kuwa ustaarabu wa mwanadamu ulianzia Tanganyika au kwa lugha nyingine, Ustaarabu wa MTANGANYIKA una MIAKA BILIONI MBILI.

Karne kadhaa zilizopita nchi yetu ilivamiwa na WAARABU na WAZUNGU ambao walikuja na ustaarabu wao na kuwalazimisha/kuwashawishi watanganyika kuufuata.

USTAARABU WA WAARABU ( UISLAMU ) UNA MIAKA 1500 tu tangu uanze kuwepo.

But Mtanganyika amekubali ku exchange ustaarabu wake wenye umri wa miaka BILIONI MBILI kwa ustaarabu wa kiarabu wenye umri wa miaka 1500!!!!

ITS ONLY A FOOL WHO WILL EXCHANGE HIS/HER 2 BILLION SHILLINGS with 1500 SHILLINGS.


USTAARABU WA WAZUNGU ( UKRISTO ) UNA MIAKA 2000 tu tangu uanze kuwepo.

But Mtanganyika amekubali ku exchange ustaarabu wake wenye umri wa miaka BILIONI MBILI kwa ustaarabu wa wazungu wenye umri wa miaka 2000!!!!

ITS ONLY A FOOL WHO WILL EXCHANGE HIS/HER 2 BILLION SHILLINGS with 2000 SHILLINGS.



2. KUHUSU KILE KINACHOITWA MUUNGANO WA TANGANYIKA NA ZANZIBAR.


Watanganyika tupo MILIONI 43 na ushee , WAZANZIBARI wapo MILIONI 1 na ushee.

Halafu Watanganyika tunakubali kuunganisha taifa letu lenye watu MILIONI 43 na ushee na kisiwa chenye watu MILIONI MOJA ambao idadi yao ni ndogo kuliko idadi ya wakaazi wa mkoa mmoja uliopo katika taifa la Tanganyika!!!!

NI MFANYABIASHARA MPUMBAVU TU NDIO ANAYEWEZA KUUNGANISHA MTAJI WAKE WA SHILINGI MILIONI 43 NA MTAJI WA SHILINGI MILIIONI MOJA KUTOKA KWA MTU MWINGINE KISHA WAKAANZISHA BIASHARA MOJA WAKITEGEMEA KUPATA FAIDA SAWA SAWA.



3. Serikali ya CCM (TANU ) ipo madarakani tangu mwaka 1961. Imetusababishia matatizo mengi sana sisi watanganyika ( Do i need to talk about it ? Please excuse me! )

Lakini still bado kuna watu leo hii wanaishabikia CCM.

Ni mpumbavu tu anayeweza kukiunga mkono chama ambacho kimemfanya aendelee kuwa masikini kwa zaidi ya miaka hamsini ili kiendelee kumfanya awe masikini kwa miaka mingine zaidi.

RAI YANGU KWA WATANGANYIKA WENZANGU:

Tukatae Muungano wa serikali tatu, tuukatae Muungano. Tuidai nchi yetu ya Tanganyika, tuikatae CCM.

MUNGU IBARIKI TANGANYIKA.
 
Abdul Mohammed

Abdul Mohammed

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,334
Likes
16
Points
0
Abdul Mohammed

Abdul Mohammed

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,334 16 0
Kwa hiyo Muungano ni sawa na Biashara?
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,292
Likes
20,437
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,292 20,437 280
Bangi za kuvutia chooni hizi zina madhara sana, kasome vitabu kwanza ujuwe cold war ni nini ndio utajuwa maana ya Tanganyika kuungana na Zanzibar kulikuwa na malengo gani.

Siku nyingine jiepusha kuchanganya bangi na kubeli halafu unashushia na kiroba haya ndio madhara yake.
 
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
6,084
Likes
4,064
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
6,084 4,064 280
Bangi za kuvutia chooni hizi zina madhara sana, kasome vitabu kwanza ujuwe cold war ni nini ndio utajuwa maana ya Tanganyika kuungana na Zanzibar kulikuwa na malengo gani.

Siku nyingine jiepusha kuchanganya bangi na kubeli halafu unashushia na kiroba haya ndio madhara yake.
Utabakia kulaumu wachawi bure, aliyekuroga wewe, ni aliye kataa kukupeleka shule.
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,292
Likes
20,437
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,292 20,437 280
Utabakia kulaumu wachawi bure, aliyekuroga wewe, ni aliye kataa kukupeleka shule.
Afadhali yangu mimi ambaye sikwenda shule kuliko wewe uliyekwenda shule kusomea ujinga.
 
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2013
Messages
3,210
Likes
1,970
Points
280
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2013
3,210 1,970 280
Kwel weee
 
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
3,985
Likes
998
Points
280
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
3,985 998 280
Mh.LIKUD, mchana mwema ulivyo panga inaonesha wazi NATURE ya kiTanganyika siye niyo tulivo toka enzi hizo labda ulisahau kuandika Tulikuwa tunashabikia nyimbo za kiCongo na kutelekeza nyimbo zetu; Tulishangilia tmu za wageni na kuponda timu zetu; Tulikuwa na Siasa za maBabu zetu Tukashikilia Siasa za kichina na Ukomisti; Tulikuwa tunaAbudu miungu ya watu na kuisahau miungu yetu!! vipi hapo? hayo ni majunguu tu nchi hii haina mwenyewe hata ikilazimisha utaachwa ku-mataa tu. Ustaarabu wa kigeni utaendelea Muungano utaendelea kazi yetu itakuwa kufuata tutafuata What ever comes!!
Siye tupo tupo!!
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,165
Likes
17,773
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,165 17,773 280
Mwaya mi sijaelewa kitu, napiga kimya Mpwa wangu LIKUD sitaki maneno mie ngoja ningoje saizi yangu. Hii yan'pwaya mie
 
Last edited by a moderator:
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
6,084
Likes
4,064
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
6,084 4,064 280
Afadhali yangu mimi ambaye sikwenda shule kuliko wewe uliyekwenda shule kusomea ujinga.
Ujinga wangu una akili kuliko werevu wako. Anywaysa i respond 2u one time and one time only
 
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
9,328
Likes
1,784
Points
280
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined Oct 19, 2010
9,328 1,784 280
Na mimi ningekuunga mkono lakini haona ulipopuliza umeacha moshi mkubwa
Kuhusu Muungano kote unachemsha mm nataka Serikali 3, kila moja ijitawale na ikishindwa ilale mbele
Kuitoa CCM na nkuingiza chama kingine ni ngoma ya mashetani ya kinyamwezi kwani kwa mimi mwenye kuomba serikali 3
Lazima visiwani itabaki ya Kiislamu na Chama cha Kiislam
kwa bara itakuwepo ya Dini ingine ili kupingana na ile ya Visiwani
sasa Serikali kuu si ndio balaa maana umeshawasifia Waarabu kwa hiyo wachukue Serikali ipi?
Hutaki hata CCM
HAPA NA MIMI BANGI UMESHANINUSISHA NAONA KM SERIKALI MBILI NA TUUVUNJE MUUNGANO?
kweli Bangi kali
 
Abdul Mohammed

Abdul Mohammed

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,334
Likes
16
Points
0
Abdul Mohammed

Abdul Mohammed

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,334 16 0
Watu kama wewe ndio ninao wazungumzia hapa. Huu ni uwanja wa ma GT kama hujaelewa content ya nilicho kieleza piga kimya.
Kijana tafuta shule ya kusoma nipo tayari kukulipia, uelewa wako ni mdogo.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,618
Likes
6,134
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,618 6,134 280
Sijui kwa nini wa bara (tanganyika) tunang'ang'ania huu muungano!sioni faida hata moja ya muungano huu.Bidha zote za zanzibar soko ni bara,sisi tunauza nyama tuu za ng'ombe huko na umeme wa bure tunawapa
 
Abdul Mohammed

Abdul Mohammed

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,334
Likes
16
Points
0
Abdul Mohammed

Abdul Mohammed

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,334 16 0
Afadhali yangu mimi ambaye sikwenda shule kuliko wewe uliyekwenda shule kusomea ujinga.
Matola usihangaike na watoto wa siku hizi, ujanja mwingi lakini uwezo wa kufikiri na kuona mbali hawana. Kwa hiyo wala tusingaike nae, watoto wa siku hizi michezo yao ipo kwenye computer na huyu LIKUD yupo hapa JF ni moja ya michezo yake
 
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
6,084
Likes
4,064
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
6,084 4,064 280
Matola usihangaike na watoto wa siku hizi, ujanja mwingi lakini uwezo wa kufikiri na kuona mbali hawana. Kwa hiyo wala tusingaike nae, watoto wa siku hizi michezo yao ipo kwenye computer na huyu LIKUD yupo hapa JF ni moja ya michezo yake
Nia yako ni kujaribu kubadili trend ya huu uzi, nilicho kiongea sio kipya hapo, nimerudia kile ambacho wa\\kimekuwa kikizungumzwa kwa muda mrefu sasa. Watanganyika hatuitaki CCM na hatuuhitaji muungano pia kama amavyo wazanzibari wasivyo itaka ccm na muungano. Mbona nashindwa kuona mashiko ya hoja yako?
 
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
6,084
Likes
4,064
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
6,084 4,064 280
Sijui kwa nini wa bara (tanganyika) tunang'ang'ania huu muungano!sioni faida hata moja ya muungano huu.Bidha zote za zanzibar soko ni bara,sisi tunauza nyama tuu za ng'ombe huko na umeme wa bure tunawapa
Tell them brother
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,292
Likes
20,437
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,292 20,437 280
Ujinga wangu una akili kuliko werevu wako. Anywaysa i respond 2u one time and one time only
Hiki ni Kiscotish au kiingereza!? bado una guts za kujiita msomi! mphweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 

Forum statistics

Threads 1,275,229
Members 490,947
Posts 30,536,252