Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Simu mkononi kumpandisha tena Liyumba kizimbani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Sep 8, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,744
    Likes Received: 3,092
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"][/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [​IMG]Aliyekuwa Mkurugenzi wa Utawala na Utumishi wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Amatus Liyumba

    James Magai
    BAADA ya kukutwa na simu akiwa jela, aliyekuwa Mkurugenzi wa Utawala na Utumishi wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), Amatus Liyumba sasa anatarajiwa kupandishwa kizimbani kwa tuhuma za kukutwa na nyenzo hiyo ya mawasiliano gerezani.

    Liyumba ambaye kwa sasa anatumikia adhabu katika Gereza la Ukonga kwa kosa la matumizi mabaya ya madaraka katika ofisi ya umma wakati wa akifanya kazi BoT, anatuhumiwa kukutwa na simu hiyo gerezani na Septemba 2, alifikishwa katika kituo cha Polisi Stakishari kwa mahojiano na polisi.

    Mkuu wa Kitengo cha Sheria wa Jeshi la Magereza, Naibu Kamishna wa Magereza (DCP), John Minja alisema Dar es Salaam jana kwamba kitendo alichokifanya Liyumba kilivunja sheria za nchi na kanuni za jeshi la Magereza.

    Hatua hiyo ya Magereza imekuja baada ya polisi kutangaza kwamba haina kanuni inayoweza kutumiwa na jeshi hilo kumtia mtuhumiwa hatiani. Kamanda wa Polisi Mkoa wa Ilala, Faustine Shilogile alikaririwa mara baada ya Liyumba kuhojiwa akitoa wito kwa Jeshi la Magereza kutoa kanuni zinazoonesha kuwa hilo ni kosa.

    Minja alisema Liyumba atapandishwa kizimbani kujibu tuhuma hizo wakati wowote mara baada ya polisi kukamilisha upelelezi wake.

    DCP Minja alisema Liyumba alivunja Sheria ya Magereza Namba 34 ya mwaka 1967, Sura ya 58 kifungu cha 85 pamoja na Kanuni za Magereza Tangazo la Serikali (GN) Namba 13 la mwaka 1968.

    Kifungu hicho kinaeleza kuwa mtu yeyote ambaye hana mamlaka ya kisheria atakayeingiza au kutoa kitu chochote gerezani kilichopigwa marufuku atakuwa na hatia. Kanuni hiyo ya Magereza inabainisha kuwa ni kosa kwa mfungwa yeyote kumiliki kitu chochote asichoruhusiwa kuwa nacho gerezani.

    “Simu ni miongoni mwa vitu vilivyopigwa marufuku gerezani. Si mfungwa wala mahabusu tu lakini hata askari wa kawaida haruhusiwi kuingia na simu gerezani isipokuwa mkuu wa gereza na wasaidizi wake tu,” alisema.

    Kwa mujibu wa kifungu hicho cha 85 (1) adhabu ya kukutwa gerezani na kitu chochote kilichopigwa marufuku, ni faini isiyozidi Sh1,000 au kifungo kisichozidi miezi sita au vyote viwili kwa pamoja.

    Alisema athari za mahabusu au mfungwa kuwa na simu gerezani ni uwezekano wa kuathiri usalama wa gereza kwa kuwa mhusika anaweza kuitumia kupanga njama za uhalifu au hata kuvuruga ushahidi kwa kuwatishia mashahidi, hakimu au jaji.

    “Kwa hiyo Liyumba alipokamatwa na alifikishwa katika kituo cha Polisi Stakishari kuhojiwa na alifunguliwa jalada namba STR/IR/8661/2011 na baada ya uchunguzi wa polisi kukamilika atafikishwa mahakamani kujibu tuhuma hizo,” alisema DCP Minja na kuongeza;

    “Wapo wengi tu ambao tulishawakamata na kuwapeleka mahakamani ambao walipatikana na hatia ya kosa na wakatumikia adhabu”.

    Akizungumzia suala hilo wakili mmoja wa Serikali ambaye hakutaka jina lake liandikwe gazetini alisema: “Hili ni kosa la jinai. Ni hatari sana kwa usalama wa gereza kwani mfungwa au mahabusu akiwa na simu anaweza kushirikiana na watu wa nje kupanga njama dhidi ya gereza.”

    Wakili huyo aliongeza: “Kwa kuwa anakuwamo ndani, basi anakuwa ameyajua mazingira yote ya gereza na udhaifu wake. Hivyo anaweza kutoa kwa watu wa nje ambao wanaweza kufanikisha kuvamia au kuingia na kuwatorosha wafungwa na mahabusu gerezani.”

    Alisema kutokana na kosa hilo, mfungwa au mahabusu anayekamatwa na simu gerezani anafunguliwa mashtaka mahakamani na akipatikana na hatia adhabu yake huwa ni faini au kifungo jela au vyote viwili.

    Siku alivyodakwa

    Baada ya kubainika alikuwa na simu gerezani anayodaiwa kumpigia Rais Jakaya Kikwete, Liyumba alifikishwa kituo hicho cha Stakishari saa 3:00 asubuhi na kuhojiwa kwa muda wa takriban dakika 30.

    Ili kukamilisha uchunguzi wake, Polisi inatarajiwa kushirikiana na kampuni ya simu iliyotumiwa kumwezesha mtuhumiwa kuwasiliana pamoja na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), ili kujua alichokuwa akikifanya kwenye hiyo simu.

    Liyumba alihukumiwa kwenda jela miaka miwili na Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, Mei 24, 2010 baada ya kupatikana na hatia ya matumizi mabaya ya ofisi. Hadi sasa Liyumba amekaa gerezani kwa muda wa miezi 15 tangu alipohukumiwa.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Chanzo: Simu mkononi kumpandisha tena Liyumba kizimbani
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Sep 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    How did he get the phone?
     
  3. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #3
    Sep 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,966
    Likes Received: 6,818
    Trophy Points: 280
    Liyumba anaangamizwa... Hiyo simu lazima alipewa na askari wazito gerezani hapo. Uchunguzi na hatua za kinidhamu visiishie kwa Liyumba pekee bali viwaguse pia wakuu wa gereza
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,072
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    hapo hawawezi ku-opt faini ya shi 1000,lazma wamuongezee mvua! alichokifanya,Mungu pekee ndo aweza msamehe,manake naona wameamua kumtoa kafara!
     
  5. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu,hiki cha kukutwa na simu gerezani? you must be joking huh?
     
  6. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 20,146
    Likes Received: 7,430
    Trophy Points: 280
    na yeye atulie siku zilikuwa zinayoyoma af analeya u-much know!
    on the other hand acha aongezewe ili kina dada wa town wasalimike
     
  7. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #7
    Sep 8, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,650
    Likes Received: 2,742
    Trophy Points: 280
    Du Dunia hii,mtu alikuwa anakula bata,leo anakula ndani ya kichumba.ni sawa na DSK kutoka kulala Sofitel kwenda Rokers.Ajabu na kweli
     
Loading...