Siku ya kweli aliyokufa Mwl J K Nyerere

Siku ya kweli aliyokufa Mwl J K Nyerere

kwa kawaida kufunka mavi kwa bakuri hua haisaidi kwan watu wakipga teke bakuri yatanuka tu.lkn mtoa mada hujaweka source
 
Wewe wasema ingawa hatujui unasema kama nani na isaidie nini? Majungu ni elimu ya mpumbavu siku zote. Hata kama alikufa hiyo tarehe yako unadhani itamfufua au kutuongezea lolote? Shame on you!

Kufufuka hafufuki lakin mjingaaa wewe kwanini watu watudanganye??? hilo ndo hoja yake.
 
it makes no difference, thread haina msingi wowote!. tulishampoteza mtetezi wa wanyonge hata tukijua alikufa ter saba badala ya tarehe 14 haitusaidii.
 
Matukio tata kabla ya Kifo chake kutangazwa:
Barabara ya kutoka Mgulani JKT na ya uwanja wa taifa hadi keko zilitengenezwa usiku wiki moja kabla kifo chake kutangazwa rasmi. Kigunge alipotoka Uingereza (kabla ya kifo kutangazwa) alikwenda moja kwa moja Butiama.

.............naongezea, walibugi wakaenda kuikarabati mortuary ya Muhimbili, kumbe maagizo ilikuwa ikarabatiwe mortuary ya Lugalo!
 
No you are totally wrong!!!!!!!!!.

How do you know he has not researched on the agenda?

In reality it is you who needed to research on the basis of his writings instead of just condemning him as if you have a store of every fact in the world!.



No research! No right to speak!
 
Ukweli hauwezi funikwa siku zote. Ni kama kuuzuia moshi kwa kawa.

Kama vile kuvuja kwa taarifa za mipango na utekelezaji wa kumwua Nyerere kulivyokuwa, kisha kuibukia 2012 kwa uwazi zaidi. Ndivyo tarehe rasmi ya kufariki inapojulikana.

Nyerere alifariki tarehe 7 Oktoba 1999.

Tarehe nyingine ni danganya toto. Ukweli unasema, huwezi kuwadanganya watu wote kwa nyakati zote. Ndicho serikali iliyoongozwa na B W Mkapa ilichofanya.

Tupe vielelezo kamili ndugu tukuelewe. Labda alipoteza network tarehe 7 akawa kwenye machine kisha tarehe 14 wakazima mitambo.
 
Ni msukule tena aliyewahi kuwa mwehu kabla ya usukule wake ndiye anaweza kuamini kwamba Nyerere alikufa tarehe 14 October.

hahaaa...hiki kichekesho,yani watu wanatumia kigezo cha Komba kutunga nyimbo fasta baada ya kifo cha Mwalimu kuidhinisha eti alikufa kabla ya tarehe 14.Jamani njooni concrete arguements ndio tupime kama inawezekana kweli Mwl alikufa kabla ya tarehe 14 na pia kama alikufa natural death au kazi ya muumba.Tofauti na hapo hizo zote ni porojo tu.
 
Ukweli ni kwamba hata kijiji akifariki mtu, hamtangazi kuwa kafariki hadi wazee wathibitishe kuwa kafariki. Vile vile hospitalini, akifariki mtu mpaka Daktari athibitishe kuwa ni kweli kafariki, hivyo, hivyo hata Baba wa Taifa huenda alizmia tarehe hiyo unayosema, lakini kwa jinsi issue ilivyokuwa sensitive, madaktari ilibidi wajipange kwanza ili kuthibitisha kuwa kafariki. Hata hivyo, kama alifariki kifo cha asili tarehe haina maana hata kama wangetangaza tarehe 30/10/1999, kinachotakiwa ni kuenzi mazuri aliyofanya na sio kuleta malumbano ya siku halisi ya kufariki, jiulize hiyo siku halisi inasaidia nini. Vipi kwa nia nzuri ili kuliandaa taifa katika kupokea taarifa hiyo.
 
Kuna mabishano ya wataalam mbalimbali je tunamhesabu mtu kuwa amekufa pale anapokata pumzi au unapokuwa ubongo umekufa lakini anaendelea kupuma kwa Mashine(clinically dead)?
 
Kwa hiyo tufanyeje sasa?
Ukweli hauwezi funikwa siku zote. Ni kama kuuzuia moshi kwa kawa.

Kama vile kuvuja kwa taarifa za mipango na utekelezaji wa kumwua Nyerere kulivyokuwa, kisha kuibukia 2012 kwa uwazi zaidi. Ndivyo tarehe rasmi ya kufariki inapojulikana.

Nyerere alifariki tarehe 7 Oktoba 1999.

Tarehe nyingine ni danganya toto. Ukweli unasema, huwezi kuwadanganya watu wote kwa nyakati zote. Ndicho serikali iliyoongozwa na B W Mkapa ilichofanya.
 
Kwani tatizo ni nini.
Iwe 7 au 14, yote si kufa?
Afu inaonekana ulitaka watu wafe kwa presha.
Kama ni kweli alikufa tarehe 7, naipongeza serikali, kwani ilitoa nafasi ya wiki moja kuandaa watu wake. Maana wangeambiwa gafula wangekufa wengine zaidi kwa presha.
Mungu amweke mahali pema Baba wa Taifa letu Tanzania.
 
Ulikuwa wapi kuitangaza hio tr 7 oct.kama ulijua kafa?..we jini toa roho nn?.
unakula sana vitumbua na bagia ndo maana
 
Aaaaahhahaa huyu jamaa hakna aliemuunga mkono me ningejinyo9nga sema tu kwa sabab.hatukujui nahc umeaibika kuleta thread za kipumbavu hapa
 
Yaani unataka tukuamini kirahisi rahisi namna hiyo kwa jambo zito kama tarehe ya kufa baba wa taifa?
Leta ushahidi tujadili.

nyimbo zilizoimbwa wakati wa msiba ziliandaliwa lini? na mipango yote hiyo ya kuwafundisha na kuchukua mazoezi ya kuimba waimbaji ilifanywa ndani ya sekunde kadhaa toka uhai wa Baba wa taifa kutokea?
Hata hivyo hapakuwa na taarifa rasmi ya kuzima mitambo inayomsaidia kupumua,
"JK anasema akili za kuambiwa changanya na zako"
 
Wazee wa kwao Nyerere huko Butiama walijua kuwa Nyerere kashafariki zamani ila wakawa wanashangaa kwa nini Mkapa hatangazi, ......walijuaje?....Maziwa yaliyokuwa kwenye chungu yaliganda mapema kabla ya tarehe 14, kwa mujibu wa mila na imani za kwao maziwa hayo ndo yalitoa matokeo ya kifo cha nyerere.

RASHID KAWAWA ...ALIRUDI TANZANIA BAADA YA KUWEZA KUONANA NA MWALIMU KABLA HAJAKATA KAULI .....ALIRUDI WIKI MOJA NZIMA KABLA YA KIFO CHA MWALIMU KUTANGAZWA RASMI......
ALIPOREJEA NA KUPOKEWA UWANJA WA NDEGE HAKUONGEA CHOCHOTE ZAIDI YA KUBUBUJIKWA MACHOZI .....KAWAWA NDIE ALIYELETA TAARIFA ZA MSIBA WIKI MOJA KABLA .
SIKU MOJA BAADA YA KAWAWA KURUDI ..MWANASIASA MKONGWE ALITUMWA LONDON ...HUYU NI KINGUNGE NGOMBALE MWIRU ...KWA KAZI MAALUM YA KURATIBU TAARIFA ZA " kuugua kwa Mwalimu " .... Na hata watoto wa Mwalimu Makongoro na wenzake walikatazwa kuongea CHOCHOTE Baada. Ya kuwa Mzee Kingunge kafika London .
Hata balozi dr Sharrif ( ambaye baadaye alikuja kuwa Naibu waziri wa nje chini ...ya Kikwete akaakaa KIMYA ...by the way hatujawahi kujadili kwa nini Kikwete hakumpa majukumu yeyote ...Dr Sharrif ambaye baadaye alikuwa Msaidizi wake ...hadi anaondoka wizarani kuwa Rais ??)

Ni ukweli kuwa Nyerere alikufa wiki Moja kabla ya Taifa kujalishwa .....Kama ilivyo desturi ya vifo Vya watu wakubwa ...kwenye Nchi ...mfano Rais Levy Mwanawasa inaaminika alikufa Mara Tu Baada ya kuanguka pale Addis ..lakini watu wake wa Usalama walimkimbiza Paris ili kwanza wa manage mambo ya succession....na Kumpa muda Makamu wake kujipanga
Rais Bingu wa Mutharika ...alikaa Zaidi ya wiki mbili wakisema hajafa Huku wafuasi wakijipanga ...
Nyerere pia lazima watu wa Usalama hata Kama hakuwa Rais lakini alikuwa na influence ....walitaka kujiandaa na kujiridhisha kwa kila kitu kiko sawa ...
Nimemsoma Juu ya Mzee Kenyatta..iliwachukua Siku mbili hivi kulitangazia Taifa ...Huku Moi akijificha ..akiogopa kuuliwa na genge la wakikuyu ambao kabla waligonga Ukuta kubadili katiba ya kumuondoa Makamu wa Rais haki ya kukamata dola ...Rais anapokufa...
 
ni clinical au biological death?hiyo tarehe 7 inaweza kuwa ni clinical death yake,na tarehe 14 ni biological death

Im not a doctor, but what I know as far as death is concerned, the dead body shall be declared dead by a qualified Doctor,who after clinical test and confirmation h/she will write a DEATH CERTIFICATE stating the cause of death of the deceased, date and time.

Swali linakuja, hiyo Death Certificate ya Mwalimu iliandikwa kafa lini na kilichosababisha kifo chake??Huwezi kusafirisha au kuzika a dead body bila cheti cha kifo ambacho kinaeleza chanzo cha kifo. Sasa wewe mleta uzi tujuze kama kile cheti unacho au umewahi kukiona mahali pengine Mwitongo,Butiama au kule ST. THOMAS alikofia marehemu.........!!!
 
Im not a doctor, but what I know as far as death is concerned, the dead body shall be declared dead by a qualified Doctor,who after clinical test and confirmation h/she will write a DEATH CERTIFICATE stating the cause of death of the deceased, date and time.

Swali linakuja, hiyo Death Certificate ya Mwalimu iliandikwa kafa lini na kilichosababisha kifo chake??Huwezi kusafirisha au kuzika a dead body bila cheti cha kifo ambacho kinaeleza chanzo cha kifo. Sasa wewe mleta uzi tujuze kama kile cheti unacho au umewahi kukiona mahali pengine Mwitongo,Butiama au kule ST. THOMAS alikofia marehemu.........!!!

Sure,mantiki rahisi tu...mleta mada angejiuliza haya maswali rahisi hata asingekurupuka kuanzisha hii thread,lakini tuseme nini,tuna watanzania wengi wasio na vyeti vya kuzaliwa na hata ndugu zao wakifa hawahangaiki kutafuta death certificates,usishangae mleta mada akawa hana cheti cha kuzaliwa na hajui kuwa akifa kutatolewa death certificate,phew!
 
Cha msingi ni kwamba alifariki na tukamzika. Mbona watu wengi tu hawajui walizaliwa lini na wengine wanasherekea siku zao za kuzaliwa kumbe sio sahihi huenda wazazi wao walisahau au waliwatajia tarehe tofauti lakini maisha yanaendelea
 
Back
Top Bottom