Sijui neno hili lilitoka wapi?

Translator

JF-Expert Member
May 19, 2017
285
500
Kwenye Kiswahili hakuna neno "kupelekea".
Hili ni moja ya maneno yaliyopata mashiko siku hizi
lakini ukweli ni kuwa hiyo ni "broken language".

Mfano:
1. Tatizo hili limepelekea kila mtu kujihoji.
2. Kuchekelewa kumepelekea tumkose.
3. Ajali imepelekea vifo vya watu wawili.
............
Kimsingi, neno sahihi ni "sababisha".

1. Tatizo hili limesababisha kila mtu kujihoji.
2. Kuchekelewa kumesababisha tumkose.
3. Ajali imesababisha vifo vya watu wawili.
 

Translator

JF-Expert Member
May 19, 2017
285
500
Kwa nini hilo neno ni lugha iliyovunjika (broken)?
Kwa sababu neno "peleka" na "pelekea" yana maana ya "kufikisha mahali fulani". Kwa mfano:
- Tulipeleka fedha benki.
- Tulimpelekea fedha nyumbani kwake.
...........
Lakini matumizi haya "brocken" hayana lengo la kuongelea "kufikisha" mkuu Jose, bali lengo ni kuongelea "kusababisha".
Sasa, neno "peleka" halina maana ya "sababisha"
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom