Siasa za Tanzania: Anapendwa mtu si chama?

Siasa za Tanzania: Anapendwa mtu si chama?

Mujumba

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Posts
853
Reaction score
306
Mimi sikuzote naamini ushindi wa mgombea ni ushindi wa chama husika, lakini takwimu hizi za huko kigoma katika jimbo la zitto kabwe zimenishangaza kidogo
uchaguzi wa 2005 kikwete alipata zaidi ya asilimia 70 za kura za uraisi, ccm ikanyakua viti 7 vya udiwani kati ya viti 10 ila cha kushangaza ubunge alishinda zitto
uchaguzi wa mwaka 2010 kikwete alipata zaidi ya asilimia 60 ya kura zote za uraisi, ccm ikanyakua viti tisa kati ya 11 vya udiwani, huku zitto wa chadema akishinda tena kiti cha ubunge??
Kwa takwimu hizo inaonekana zitto anakubalika zaidi kuliko chadema huko kigoma kwasababu ushindi wake wa kishindo ulipaswa uendane na ushindi wa chama chake cha siasa...lakini chama kimekuwa kikigaragazwa katika chaguzi mbalimbali huko kigoma
 
Wewe hujaona Uzi unaosema asiposimamishwa Slaa Urais watu wanajiondoa Chadema.Anapendwa mtu sio chama
 
Wewe hujaona Uzi unaosema asiposimamishwa Slaa Urais watu wanajiondoa Chadema.Anapendwa mtu sio chama

Kwa hali tuliyofikia wananchi wanamchambua mtu kuona kweli ana utashi wa kumwinua mtanzania? Hapa ni mtu sio chama, chama ni ngazi ya kupandia tu kutokana na katiba ya nchi inavyotaka. ndio maana swala la mgombea binafsi linaibuka mara kwa mara
 
Mkuu Mujumba wakati mwingine haya mambo yananishangaza sana. Nadhani haya ndiyo mambo yanayosababisha watu wanatiliana mashaka.

Dr Slaa jimbo lake la Karatu ni ngome kuu ya Chadema.Freeman Mbowe jimbo lake la Hai ni ngome kuu ya Chadema.Godbless Lema jimbo lake la Arusha mjini ni ngome kuu ya Chadema.

Kwa nini Kigoma Kaskazini nayo isiwe ngome kuu ya Chadema? Tunapitwa hata na NCCR katika jimbo la Kafulila la Kigoma Kusini?

Kwa haya tu Wanachadema waache kuwa na wasiwasi na chama chao?
 
Last edited by a moderator:
Mimi sikuzote naamini ushindi wa mgombea ni ushindi wa chama husika, lakini takwimu hizi za huko kigoma katika jimbo la zitto kabwe zimenishangaza kidogo
uchaguzi wa 2005 kikwete alipata zaidi ya asilimia 70 za kura za uraisi, ccm ikanyakua viti 7 vya udiwani kati ya viti 10 ila cha kushangaza ubunge alishinda zitto
uchaguzi wa mwaka 2010 kikwete alipata zaidi ya asilimia 60 ya kura zote za uraisi, ccm ikanyakua viti tisa kati ya 11 vya udiwani, huku zitto wa chadema akishinda tena kiti cha ubunge??
Kwa takwimu hizo inaonekana zitto anakubalika zaidi kuliko chadema huko kigoma kwasababu ushindi wake wa kishindo ulipaswa uendane na ushindi wa chama chake cha siasa...lakini chama kimekuwa kikigaragazwa katika chaguzi mbalimbali huko kigoma

Kuna kitu unataka kusema hapa....., kwamba mweshimiwa Zitto hajajenga chama kule kwake...., funguka zaidi mkuu, kwa bahati mbaya leo Zitto akagoma kufanya siasa kumbe Chadema hatutapa kitu? swali hili jaribu kumuuliza yeye ni kwa nini hali hiyo inajitokeza jimboni kwake? kuna sababu ya kujenga chama na kuwaondoa magamba katika nafasi hizo za udiwani.
 
Sio mbaya najua hizi ni ghilba, mnataka kuhakikisha mnapanda mbegu za fitna miungoni mwa wanachadema. Mlishashindwa, this is late shot.
 
Sio mbaya najua hizi ni ghilba, mnataka kuhakikisha mnapanda mbegu za fitna miungoni mwa wanachadema. Mlishashindwa, this is late shot.

Acha hizo mkuu, this is a very serious presentation. Mimi naongeza swali la ziada, kama Zitto ameshindwa kujenga chama kwenye jimbo lake ataweza vipi kuongoza chama kwenye ngazi ya Taifa?

Na Mbowe pia aeleze, kwanini 2005 alipoacha kugombea jimbo lake la hai lilikwenda chama kingine, lakini aliporudi kugombea akashinda, na yeye kashindwa kuimarisha chama hai.

DR SLAA anaendelea kuwa mfano mzuri wa kiongozi wa chama.
 
Tatizo la zito ni kujionesha kwamba yeye ni maarufu kuliko chama. Mjue ikitokea siku zito akawa mwenyekiti wa chama na mgombea 'urahisi' basi chadema ni kwisney kuanzia udiwani, ubunge hadi huo urahisi.
 
Kuna kitu unataka kusema hapa....., kwamba mweshimiwa Zitto hajajenga chama kule kwake...., funguka zaidi mkuu, kwa bahati mbaya leo Zitto akagoma kufanya siasa kumbe Chadema hatutapa kitu? swali hili jaribu kumuuliza yeye ni kwa nini hali hiyo inajitokeza jimboni kwake? kuna sababu ya kujenga chama na kuwaondoa magamba katika nafasi hizo za udiwani.

Umenena vema mkuu, kwa hali hiyo ZZK anapaswa kutoa majibu kwa nini huko kwake hali iko hivyo.
Lakini pia nina mashaka na dhamira ya mleta uzi husika........
 
Mimi sikuzote naamini ushindi wa mgombea ni ushindi wa chama husika, lakini takwimu hizi za huko kigoma katika jimbo la zitto kabwe zimenishangaza kidogo
uchaguzi wa 2005 kikwete alipata zaidi ya asilimia 70 za kura za uraisi, ccm ikanyakua viti 7 vya udiwani kati ya viti 10 ila cha kushangaza ubunge alishinda zitto
uchaguzi wa mwaka 2010 kikwete alipata zaidi ya asilimia 60 ya kura zote za uraisi, ccm ikanyakua viti tisa kati ya 11 vya udiwani, huku zitto wa chadema akishinda tena kiti cha ubunge??
Kwa takwimu hizo inaonekana zitto anakubalika zaidi kuliko chadema huko kigoma kwasababu ushindi wake wa kishindo ulipaswa uendane na ushindi wa chama chake cha siasa...lakini chama kimekuwa kikigaragazwa katika chaguzi mbalimbali huko kigoma

Nina mashaka na hizi takwimu zako ulizotoa humu, hasa kwa uchaguzi wa 2010, kuna madai ya udini kutawala uchaguzi wa mwaka huo kwamba hata yeye Zitto Kabwe alipata kura chache sana ukimlinganisha na Dr. Slaa, haya yaliwahi kusemwa mahali fulani na Zitto Mwenyewe, bahati mbaya kwa mtoa uzi, hili Jimbo la Zitto Zuberi Kabwe nalifahamu vizuri sana, nenda NEC ukarudi na Takwimu upya, nahisi kama za Zitto umezichukua toka jimboni kwake while za urai umechukua Kigoma yote.
 
Nina mashaka na hizi takwimu zako ulizotoa humu, hasa kwa uchaguzi wa 2010, kuna madai ya udini kutawala uchaguzi wa mwaka huo kwamba hata yeye Zitto Kabwe alipata kura chache sana ukimlinganisha na Dr. Slaa, haya yaliwahi kusemwa mahali fulani na Zitto Mwenyewe, bahati mbaya kwa mtoa uzi, hili Jimbo la Zitto Zuberi Kabwe nalifahamu vizuri sana, nenda NEC ukarudi na Takwimu upya, nahisi kama za Zitto umezichukua toka jimboni kwake while za urai umechukua Kigoma yote.

kaka hizi takwimu ni sahihi kabisa
 
Back
Top Bottom