SIASA, FURSA NA HESHIMA by Ado Shaibu

SIASA, FURSA NA HESHIMA by Ado Shaibu

Hansen Nasli

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2012
Posts
883
Reaction score
340
SIASA, FURSA NA HESHIMA
"Mwenezi kuna nini unapata ACT?"
"Wanakupa nini?"
Maswali hayo na mengine mengi ya namna hiyo ninakutana nayo mara kwa mara kutoka kwa vinywa vya wenzangu, hasa vijana. Wengine huenda mbali zaidi: "Mwenezi ni mtu mkubwa Bwana! Tugawane hivyo wanavyokupa ACT" Katika dunia ya kiliberali anayotafsiri kila jambo katika sura ya fursa ya manufaa binafsi, hayo si maswali ya kuduwaza hata punje.
Jibu langu huwa ni lilelile. Maslahi ya vitu? Hapana sipati.
Kikubwa ninachokipata ACT ni heshima. Hakuna binadamu kamili asiyependa kuheshimika. Heshima inayoshinda heshima zote ni heshima ya kuheshimu utu na mawazo ya mtu. Ninafurahi kuwa nipo kwenye taasisi ambayo kwa sehemu kubwa imeyaheshimu mawazo yangu na kuyatekeleza kama ambavyo inafanya kwa wengine. Faida hii inashinda faida ya vitu.
Faida ya pili ni kuwa katika timu inayoamini sana nguvu ya vijana. Ni fahari kubwa sana kuwa katika timu inayoamini katika kuwapa vijana jukwaa kuonyesha vipaji vyao. Sio jambo dogo kuwa katika timu inayoamini kuwa kijana mdogo asiyehitimu hata chuo kikuu anaweza kuongoza mahusiano ya kimataifa** na kwamba kijana ambaye bado anapambana na masomo yake ya chuo kikuu anaweza kuongoza timu ya utafiti ya chama***. Si jambo dogo kuwa na Sekretarieti, Chombo kikuu cha utendaji wa chama kusheheni vijana wa miaka 30 na ushei ili kuwapa vijana hawa nafasi ya kuleta changamoto mpya kwenye siasa za nchi.
Kuwemo kwenye timu ya namna hiyo ni fahari na heshima kubwa kuliko heshima butu iletwayo na vitu. Ipo Siku, heshima ya chama kwa vijana itazaa matunda makubwa. Wakati utaamua.
Ndugu Ado Shaibu
Mtaa wa Kalanje, Wilaya ya Tunduru, Ruvuma.
1 Julai 2017
.......
**John Patrick Mbozu, Katibu wa Mambo ya Nje ni Mwanafunzi wa Sheria, UDSM
***Idrisa Kweweta, Katibu wa Sera na Utafiti ni Mwanafunzi wa Shahada ya Ualimu, UDSM.

becc1a56b23eabe66376327d22476c52.jpg
 
Ado, nimefurahi kwamba angalau umeanza kundika na kuibua hamasa kwenye jamii, endelea hivyo na hamasisha na wengine, aidha, kuna mambo mengi nimewashauri humu, yapitieni na yafanyieni kazi na matokeo take mtayaona dhahiri, sio tu kwamba mtapiga hatua kubwa kama chama Bali pia mtakuwa na fursa ya wazi ya kutoa Nchango adhimu katika ujenzi wa nchi yetu. Msikate tamaa, msijione wanyonge , upon uwezekano wa kufanya mambo makubwa kama mkidhamiria na kujituma.

Jifikirisheni sana, jiepusheni na siasa nyepesi za kulaumu, kulalamika, mipasho na vitu kama hivyo, fanyeni kazi kama timu with a focus! Jiundieni mfumo wa kujitathmini mwenyewe juu UA utendaji wenu, shawishino watu wajiunge na chama chenu kwani chama ni watu, wekeni mfumo was kueleweka juu ya namna ya kujiunga kwenye kazi za chini, wekeni taratibu za kimawasiliano na uratibu katika ngazi zote.

Nawatakia kila LA heri.
 
Halafu Ado, wewe kama muenezi, unatakiwa uwe na verified I'd, maana tayari ni public figure.
 
Halafu kitu kingine ACT MNA verified ID humu, Kwa nini hamuitumii vya kutosha? Mnatakiwa kuitumia kuibua mijadala mikubwa ya kitaifa na kuishauri serikali. Msiwe waoga maadam mnaamini mko sahihi
 
Halafu Ado,
Ishu ya umri si hoja, hoja unaweza nini na unafanya nini!? Suala LA msingi, Hata kama ninyi ni vijana, hill peke take halitoshi; LA muhimu ni Kwa jinsi gani mnajitofautisha na vijana wengine! Ni lazima muoneshe ni Kwa nini ninyi ni potential and resourceful kuliko vijana wengine maana vijana wako wengi
 
Halafu kitu kingine brother, wakati wote jitahidini kuwa proactive kuliko kuwa reactive kwenye issues na mnaona ni Kwa vipi unaweza kusaidia. Halafu muelewe na kuwaelewesha wanachama wenu kuwa kuwa mpinzani hakumaanishi kuwa na uhisiano mbaya na serikali, Bali uhusiano was serikali na upinzani katika kipindi ambacho sio cha uchaguzi ni complementary!

Nawaambia kweli, mkiwa wajenga hoja all the time, mkiwa na hekma na kujifikirisha, Hata Ccm na serikali watawasikilizeni na Kwa pamoja tutajenga nchi yetu na wakati wa uchaguzi, watanzania watawatuchukia kama chama positive na potential
 
Hakikisheni kuwa haipiti Siku bila kufanya kitu chenye manufaa Kwa umma (so matamko, nieleweke vizuri hapa maana hakuna MTU ambaye akiambiwa atoe tamko kuhusu chochote anashindwa) fanyeni vitu ambavyo ni objective .
 
Ni lazima muwe na mpango mkakati was muda mrefu na mfupi ambao ndio mnaufata effectively. Hili ni jambo LA lazima ukiwa mnataka kufanya vyema. Mistake vitu simple simple. Jitengenezeeni Malengo na shabaha zinazoeleweka nje ya ile hoja ambavyo ni common kwamba chama chochote kina lengo LA kushika dola. Hiyo ni simple sana. Jiulizeni mtasikaje hiyo dola, mkishika mtafanya nini, Kwa nini mshike ninyi, ni kipi cha maana mlichonacho ambacho wengine hawana, Kwa nini hicho ambacho mnafikiri mtafanya na kufanikiwa, waliopo wameshindwa na Kwa nini ninyi muweze? Mjiulize mpaka sasa mshafanya nini, na mnakusudia mfanye nini katika kipindi hiki ambapo namna uchaguzi? Na wengine kama hayo
 
Lazima muwe na mfumo was performance management Kwa viongozi ambapo watajipima na kupimwa, pia muwe na mfumo kama huo Kwa chama pia, vinginevyo itakuwa ni vigumu kujua mnafanikiwa au kufeli na Kwa kiasi gani. Hii ni karne ya 21, ni lazima muoneshe mna nini kuizidi Ccm Kwa mfano, chama cha 1977. Si o siri mpaka sasa bado Ccm wamewaacha Kwa mbali sana kwenye maeneo yote muhimu ikiwemo rasilimali watu, fedha, miundombinu, mifumo, uratibu kukubalika n.k, na ni lazima Kwa kuanzia mlielewe na kulikubali hill Kwa yakini kabisa then kutoka hapo muwe wabinifu.
 
Aidha, nimewaasa Mara nyingi kuwa Kwa MTU kujiunga tu na chama chenu, haimaanishi kuwa tayari amekuwa bora au amekuwa na uwezo kuliko wale ambao wako vyama vinginevyo. Big no! Ni lazima muweke mfumo was Ku upgrade uelewa na namna ya kufikiri ya viongozi ea chama chenu na wanachama as well. Watanzania wengine tuna tatizo kubwa juu na namna ya kufikiri na tatizo hill haliwezi kuisha lenyewe na jambo hill nimelizungumza Mara nyingi kwenye nyuzi zangu.
 
Msije mkawa mnakaa tu mkiamini kuwa Kwa kuwa ninyi ni vijana, basis mambo yatajipa automatically, huwa haiko hiyo.
 
By the way tangu chama chenu kianzishwe tayari ni miaka kama minne hivi, mshakaa chini mkajiuliza ni Kwa kiasi gani tayari mmesimamia ile misingi 10, angalau Kwa kuanzia? Maana Tanzania tuna tatizo kubwa sana LA kuwa na document nzuri sana lakni utekelezaji sasa ndio shida
 
Jiepusheni na michezo ya ulaghai was kisiasa kama vinavyofanya baadhi ya vyama, mkifanya hiyo hamtafika mbali Kwa sababu ya "KARMA". Msipoyazingatia Hata, Kwa kuanzia mtafarakana mwenyewe Kwa mwenyewe Kwa sababu mtakuwa mmejijenga katika msingi ya fitna na unafiki
 
Kwa mfano tu point ya kuanzia kujitathmini, unatakiwa mjiulize Kwa nini thread zenu watu hawachangii wakiwemo wanachama wenu wenyewe!? Msifikiri ni accident, kuna tatizo mahali lazma
 
By the way, msifikirie kuanzia kufanya improvent kesho, anzeni sasa wakati mnasoma Uzi huu, msisubiri maana namna cha kusubiria
 
Na mjue ninyi viongozi ndio mnatakiea muanze kuonesha njia Kwa Ku organise na Ku coordinate, Hata kama wananchi sana mawazo mazuri kiasi gani, hawawezi kuchangia kwenye maboresho ya vyama chenu ukiwa hakuna organization na coordination nzuri
 
Hata taasisi mnazoziona zikiwa kubwa kama Ccm au makampuni makubwa hayakuanza yakiwa makubwa, kilichowafikisha walipo ni vision, mission jitihada na mikakati, au sio
 
Na kama unaamini juu ya kitu kwamba kinaweza kuleta manufaa, anza hata peke yako tu, usitegemee kuanzia na kundi kubwa, vitu vyote vilivyofanikiwa vilianzishwa na watu wachache kwenye maono na uadilifu.
 
halafu kitu kingine ni kuwa msichoke na wala msikatishwe tamaa na maneno yatolewayo na vyama vingine juu yenu (uchokozi wa makusudi). badala yake fanyeni kama vile msanii ambwene yesaya (ay) alivyosema, 'dawa ya adui ni kufanya jambo sahihi kila wakati'. endeleeni kutoa hoja zenye tija kwa taifa kama kawaida yenu na maadui watakwisha wenyewe.
 
Back
Top Bottom