Si Tanzania Si Marekani ambapo kuna Demokrasia

Si Tanzania Si Marekani ambapo kuna Demokrasia

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Posts
13,716
Reaction score
58,860
Mi hata uwa nacheka siwaelewi kabisa mkinijibu haya maswali nitajiunga na ninyi katika kudai hiyo munayoita democrasia!!

Nini maana ya democrasia??
Kwanini Democrasia ilianzishwa??
Nani alianzisha democrasia?

Ni kwanini nchi nyingi za Asia kama Saudia Arabia, katari,China, zimeendelea bila hiyo democrasia??

Na ni kwanini nchi nyingi za Africa kama Botswana, Egypt, Morocco,Sudan zimepata maendeleo ya watu bila democrasia?

Mbona tunaziona nchi nyingi za afika zinazobadilisha vyama kama Liberia,Ivory cost,Zambia bado zinaishi kwenye umasikini wa kutupwa kuliko hata sisi tunaoongozwa na chama kimoja toka Uhuru??

Kwanini hatuwi wakweli kwamba hapa duniani hakuna Democrasia inayoleta maendeleo ya watu zaidi ya kubishana??

Mfano natolea baba la democrasia marekani wakati uchaguzi umebakiza kama miezi 4 Rais anatoka hatharani na kumponda mgombea wa upinzani na kumwambia hawezi kuwa Rais.

Hapo tunajifunza nini kwamba kokote duniani Democrasia ni kiini macho ni upuuzi tunaoimbiwa na baadhi ya wanahakati ambao wanajua ukweli haiwezekani!!!

Ndio maana Donald Trump hata ashinde uchaguzi wa marekani hawezi enda mahali watazichezea kula na Rais wa marekani ni Bi ;Clinton ndiye ameshaapa kuilinda Israel!!!

Hapo mtakubaliana na Mimi kuwa Rais yeyote duniani uwekwa na mfumo wa nchi usika Uo ndio ukweli wala hakuna kupepesa macho!!

Ushauri mkitaka kuchukua nchi subirini jeshi lichoke na selikari iliyoko madarakani na si vinginevyo lasivyo mtabaki kuisikilizia tu ikulu!!!
 
Mi hata uwa nacheka siwaelewi kabisa mkinijibu haya maswali nitajiunga na ninyi katika kudai hiyo munayoita democrasia!!

Nini maana ya democrasia??
Kwanini Democrasia ilianzishwa??
Nani alianzisha democrasia?

Ni kwanini nchi nyingi za Asia kama Saudia Arabia, katari,China, zimeendelea bila hiyo democrasia??

Na ni kwanini nchi nyingi za Africa kama Botswana, Egypt, Morocco,Sudan zimepata maendeleo ya watu bila democrasia?

Mbona tunaziona nchi nyingi za afika zinazobadilisha vyama kama Liberia,Ivory cost,Zambia bado zinaishi kwenye umasikini wa kutupwa kuliko hata sisi tunaoongozwa na chama kimoja toka Uhuru??

Kwanini hatuwi wakweli kwamba hapa duniani hakuna Democrasia inayoleta maendeleo ya watu zaidi ya kubishana??

Mfano natolea baba la democrasia marekani wakati uchaguzi umebakiza kama miezi 4 Rais anatoka hatharani na kumponda mgombea wa upinzani na kumwambia hawezi kuwa Rais.

Hapo tunajifunza nini kwamba kokote duniani Democrasia ni kiini macho ni upuuzi tunaoimbiwa na baadhi ya wanahakati ambao wanajua ukweli haiwezekani!!!

Ndio maana Donald Trump hata ashinde uchaguzi wa marekani hawezi enda mahali watazichezea kula na Rais wa marekani ni Bi ;Clinton ndiye ameshaapa kuilinda Israel!!!

Hapo mtakubaliana na Mimi kuwa Rais yeyote duniani uwekwa na mfumo wa nchi usika Uo ndio ukweli wala hakuna kupepesa macho!!

Ushauri mkitaka kuchukua nchi subirini jeshi lichoke na selikari iliyoko madarakani na si vinginevyo lasivyo mtabaki kuisikilizia tu ikulu!!!
Unayoyasema ni kweli kwa upande moja lakini najiuliza na naomba utujibu ni kwa nini mfumo huu wa vyama vingi uruhusiwa hapa nchini ??!! Kwa sababu yaliyotokea Zanzibar na yanayotokea sasa bara hakuna haja ya watu kupotezeana wakati na mfumo huuu ambao practically haukubaliki na walioukubali.

Kuhusu U.S.A Obama anaweza akatamka vyovyote lakini bado kura za wananchi ndizo zenye kuamua si sawa na watawala wa Africa waliojificha ktk makambi ya vyombo vya DOLA , na hivyo kura za wananchi hazina thamani isipokuwa mfumo unamtaka nani
 
Mimi nimekuelewa sana, hasa hapo ulipolitaja na JESHI; baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka jana niliapa kwamba sidhani kama nitakuja kupiga KURA tena kwa umri wangu uliobaki hapa duniani. Nimejiridhisha kwetu hapa, KURA ni kupotezeana MUDA tu. NIna swali ambalo hua najiuliza na sijapata jibu; kwanini tutumie muda na pesa nyingi za kampeni ili hali kiongozi anajulikana? Umetolea mifano ya China, Saudia NA Qatar; Afadhari wao mfumo wao haudanganyi kama wa kwetu, hawapotezi muda wa watu na fedha za nchi, wanao mfumo wao wa kuchaguana na kila mtu anaujua, either watu wanaupenda au hawaupendi that is another topic but the truth is, HAKUNA MUDA NA FEDHA zinazopetenza. Bora na sisi tuwaige wao tu kuliko kuiga mambo ya mataifa ya magharibi ili hali tunataka kwenda Kichina.
 
Unayoyasema ni kweli kwa upande moja lakini najiuliza na naomba utujibu ni kwa nini mfumo huu wa vyama vingi uruhusiwa hapa nchini ??!! Kwa sababu yaliyotokea Zanzibar na yanayotokea sasa bara hakuna haja ya watu kupotezeana wakati na mfumo huuu ambao practically haukubaliki na walioukubali.

Kuhusu U.S.A Obama anaweza akatamka vyovyote lakini bado kura za wananchi ndizo zenye kuamua si sawa na watawala wa Africa waliojificha ktk makambi ya vyombo vya DOLA , na hivyo kura za wananchi hazina thamani isipokuwa mfumo unamtaka nani
Nisawa lakini uoni Trump anaweza fanyiwa kama walivyofanyiwa Democratic 2000?
 
Mimi nimekuelewa sana, hasa hapo ulipolitaja na JESHI; baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka jana niliapa kwamba sidhani kama nitakuja kupiga KURA tena kwa umri wangu uliobaki hapa duniani. Nimejiridhisha kwetu hapa, KURA ni kupotezeana MUDA tu. NIna swali ambalo hua najiuliza na sijapata jibu; kwanini tutumie muda na pesa nyingi za kampeni ili hali kiongozi anajulikana? Umetolea mifano ya China, Saudia NA Qatar; Afadhari wao mfumo wao haudanganyi kama wa kwetu, hawapotezi muda wa watu na fedha za nchi, wanao mfumo wao wa kuchaguana na kila mtu anaujua, either watu wanaupenda au hawaupendi that is another topic but the truth is, HAKUNA MUDA NA FEDHA zinazopetenza. Bora na sisi tuwaige wao tu kuliko kuiga mambo ya mataifa ya magharibi ili hali tunataka kwenda Kichina.
Mkuu nakuunga mkono 100%
 
Mtoa mada usipotoshe nin maana ya neno democrasia.Ata wewe umetoa mada yako hapa kwasababu kwa namna moja au nyingine kuna uhuru wakutoa maoni na iyo sio lazima yafanane na mtu mwingine,iyo ndo democrasia.Democrasia ni jambo pana linalogusa nyanja mbalimbali za maisha yetu ya kila siku sio lazima iwe kwenye mambo ya vyama vya siasa na kuongoza nchi.Nchi nyingi zilizopiga hatua zilikua na kiwango flan cha democrasia.Uhuru wa watu kujieleza,kufanya kazi,haki za kiraia,afya,ulinzi n.k.iyo yote ni democrasia.ata Tz aya maendeleo kidogo tuliyofikia nikwasababu tulikua na hizo haki hapo juu uko nyuma.Kwaiyo ilitakiwa tuendelee tulikoishia kwakuboresha zaid democrasia nakuleta utawala wa sheria na utawala bora.Kinyume na hapo ndo migogoro isiyoisha na kauli zisizoleta tija kwa taifa.
 
Mtoa mada usipotoshe nin maana ya neno democrasia.Ata wewe umetoa mada yako hapa kwasababu kwa namna moja au nyingine kuna uhuru wakutoa maoni na iyo sio lazima yafanane na mtu mwingine,iyo ndo democrasia.Democrasia ni jambo pana linalogusa nyanja mbalimbali za maisha yetu ya kila siku sio lazima iwe kwenye mambo ya vyama vya siasa na kuongoza nchi.Nchi nyingi zilizopiga hatua zilikua na kiwango flan cha democrasia.Uhuru wa watu kujieleza,kufanya kazi,haki za kiraia,afya,ulinzi n.k.iyo yote ni democrasia.ata Tz aya maendeleo kidogo tuliyofikia nikwasababu tulikua na hizo haki hapo juu uko nyuma.Kwaiyo ilitakiwa tuendelee tulikoishia kwakuboresha zaid democrasia nakuleta utawala wa sheria na utawala bora.Kinyume na hapo ndo migogoro isiyoisha na kauli zisizoleta tija kwa taifa.
Mkuu wewe ujanielewa vizur soma tena Uzi wangu
 
Back
Top Bottom