Shule za selikali za bweni zaanza kufungwa

Shule za selikali za bweni zaanza kufungwa

Mleta mada huna lolote!Inaelekea wewe ni kati ya walimu mliokuwa mnanufaika na michango ya wanafunzi.
Mmepewa ushauri wazazi ndio wenye wajibu wa kuji organise na kukusanya michango huku wakiisimamia wenyewe.Ninyi walimu mnataka nini?
Wewe ni kati ya matunda ya elimu mbovu nchini
 
Tatizo la Tanzania Rais hana mipaka Siasa Zimefanya Elimu ya Tanzania imekua ya ovyo unakuta jitu lina PhD chapisho lilompa mtu PhD la ovyo hile mbaya mtu ana PhD hata kuzujieza hata kwa Kingereza hawezi anaishia kuchanganya maneneo ya kingereza na kiswahili kuongea kingereza hawezi Siasa kwenye masuala ya msingi tuache
 
Hili ni jengo la shule moja hapa nchini na linatumika hadi leo. mchango ukifanyika kuboresha kidogo kuna watu wataingia matatani? kusingekua na kesi ya UCHOCHEZI ningeonyesha zaidi.
Mjomba unataka kuniambia shule hii ya kata uloonesha ilijengwa miaka ya sitini?
 
mie naona vya bure ghali,

wangeweka viwango/percentage Fulani ya makato kwa wazazi,kama 5% ya kipato cha mzazi,

I apply kote,kama mzazi ana earn 10,000 ama 1000000 kila mtu atatoa kiasi chake,

hii ya sasa hivi ya kupangiana utoe kiasi Fulani bila kuangalia hali halisi ya kipato cha mzazi, ni kuumizana,

nchi yetu bado inakua,bila michango ni kujidanganya
 
Siasa kwenye utendaji ni hatari zaidi ya hatari yenyewe...mkuu anatoa Kauli Tata amabazo hazina tafsiri moja na kuleta mkanganyiko kwa watendaji wa serikali...huku ni kukosa maadili ya utumishi wa uma.
 
Umenena anasumbuliwa na umbea mleta Uzi.
Tatizo lako hata miundo mbinu ya elimu kijijin kwenu huijui ila ni vyema ukaangalie mazingira walioko bibi na babu zako hali ya elimu ikoje kisha uje upingane na mimi


Amini usiamini kuna shule Mpaka sasa kama isingekuwa michango ya wazazi basi leo zisingekuewepo kabisa

Najua ugajifanya wakishua sana kwamba hujui hali ya vijijini ikoje
 
Watoto wa maskini ndo wanaoteseka na hii Elimu bure!!!
Wadau wa elimu waliangalie hili kwa jicho la tatu!!
Ni kweli kabisa watoto wa maskini ndio wanapata shida na wazazi wengine wanaona its okey.

Wadau watafanya nini wakati mkulu keshatamka.
 
Tatizo lako hata miundo mbinu ya elimu kijijin kwenu huijui ila ni vyema ukaangalie mazingira walioko bibi na babu zako hali ya elimu ikoje kisha uje upingane na mimi


Amini usiamini kuna shule Mpaka sasa kama isingekuwa michango ya wazazi basi leo zisingekuewepo kabisa

Najua ugajifanya wakishua sana kwamba hujui hali ya vijijini ikoje
Achana nao, kwao kila kitu ni siasa tu. Ukweli utadhihirika hivi punde, wakati ni jaji mzuri. Inawezekana hata umuhimu wa elimu hadi sasa haujui.
 
Umeisoma post ya mkuu vizuri?

Kama mzazi hataki kuchangia Basi acha mwanae atumie muda Na gharama nyingi kwenye usafiri (refer kwa zile shule za day, lakini wanaishi shule kulingana Na shule kuwa mbali)
Nini maana ya Elimu ya bure kama huwezi kuweka miundo mbinu ya wanafunzi kuwa shule kwa wakati?
 
Mwalimu kwann hamtaki ubongo wenu kukubali mabadikiko? Huu sio wakati wa wapiga diri kupitia kwa michango ili kuongezea kaposho ka mwezi

Toshekekeni na mishahara yenu sasa maana hapa ni kazi tu, ukija na mambo ya Jakaya utatumbuliwa siku si nyingi.

Sera ya chama tawala ni elimu bure fuateni maelekezo vinginevyo hamtasaidiwa na vipost vyenu vya mitandaoni lazima mkwame tu!

Kama unaona mshahara hautoshi piga chini kazi njoo kitaa uone Mziki wake, we unaona watu tuko bize na shamba mchezo! Serikali imeshasema Elimu bure mengine ni mbwembwe tu.
 
Kama hujaelewa tu,wewe ni wale waliojifunza kuandika na kusoma darasa la saba wiki moja ksbla ya mtihani wa taifa
Nani kasema hajaelewa? Nimesema aina ya uwasilishaji wa hoja ni mbovu ingawa mleta mada alikuwa na point ya kuifikisha.

Afu isitoshe yeye mwenyewe kakiri kwamba sio mwandishi mzuri. Wkati mwingine bange si mzuri.
 
Shule ilipokeaje wanafunzi bila kuwa na mabweni?
Hapo mwalimu mkuu,bodi na mkurugenzi watawajibika.
Kuna baadhi ya shule ambazo wazaz baada ya kuona changamoto ya umbali wameitisha mikutano na kukubaliana wajenge mabweni ya wasichana na wachangiane chakula cha watoto wao
 
Back
Top Bottom