Shule za selikali za bweni zaanza kufungwa

Shule za selikali za bweni zaanza kufungwa

Kausheni basi wadau, binafsi nimenufaika sana sana na hii kauli, wanafunz kwenye twition center niliyopo wanafunz wameongezeka kutoka 72 mpk 216 ndan ya nusu wiki, hk ni kiwanda tosha, mapato yamesababisha mshahara kuongezeka mara tatu zaidi. Kutesa kwa zamu mkuu ngoja na wengne wafaid. Sio kila sehem utampinga mkulu, hapa nipo nae 100%
Hahahahahahaha hahahaha sawa bhana
 
Wazazi ili wanusuru watoto wao wakae vikao wakubaliane kuchanga kwani watoto ni wao
 
jonas amos Mr Jonas :unaposikia elimu bule bwana mkubwa anamanisha bule yaan bule bule kabisa tarifa yako itapendeza sana ila wazo lako lakuludisha michango siyo sahihi maana unapingana na anko jpm nafikili kabla haujaomba michango irudishwe ungeomba serekali ilione hilo kwa ukalibu sana na kuweza kulitafutia ufumbuzi wa haraka naamini serekali yetu ina nia yakutoa elimu bule hizo changamoto zinaweza kutatuliwa kwa haraka.
 
Mkuu, umeeleza vyema lakini kuna point ya msingi umeikosa..

Michango iliyokatazwa ni Ile ya upande mmoja, yaani kutoka shule kwenda kwa wazazi, ile ambayo imetamkwa Na waalimu tu.

Lakini michango ya pamoja, ambayo inatokaa Na majadiliano baina ya waalimu wa wazazi hiyo haijakatazwa..

Wazazi wanatakiwa wachangie kwa hiari kama vile wanavyo changia kwenye maharusi Na sherehe mbali mbali.

Kumbuka, makubaliano baina ya pande mbili yakifikia hitimisho zuri huwa Sheria ambayo imewekwa Na pande hizo mbili.

Mzazi gani utamwambia achangie kwa hiyari wakati ushamwambia kuwa elimu ni bure? Achangie kwa hiyari kwa kipato gani.
 
Kausheni basi wadau, binafsi nimenufaika sana sana na hii kauli, wanafunz kwenye twition center niliyopo wanafunz wameongezeka kutoka 72 mpk 216 ndan ya nusu wiki, hk ni kiwanda tosha, mapato yamesababisha mshahara kuongezeka mara tatu zaidi. Kutesa kwa zamu mkuu ngoja na wengne wafaid. Sio kila sehem utampinga mkulu, hapa nipo nae 100%
Niajiri nifundishe somo la umbea
 
Mimi nilichoelewa rais kakataza michango kama ada na ile isyo ya lazma. Michango ile iliyokubaliwa kwa ridhaa ya wazaz kama chakula ni ruksa.

Ila michango kama sjui tuition, mitihani, karatasi sijui, mlinzi, hii imepgwa stop
 
Shule ilipokeaje wanafunzi bila kuwa na mabweni?
Hapo mwalimu mkuu,bodi na mkurugenzi watawajibika.
Mkuu nahisi huijui tanzania... Naomba uachane na huu mjadala hujaishi kijijini wala hujui shule za kata zina hali gani huko vijijini...ni changamoto gani wanapitia wanafunzi...ikiwa ni pamoja na kupeleka mahindi au pesa kwa ajili ya chakula.
 
Ulianza vizuri mada lkn umeimalizia kisiasa. Ushauri wako ni mzuri, pengine utafanyiwa kazi na wakubwa. Kosa moja la kitaalam ambalo pengine hufanywa na watu wengi ni kudhani kuwa kauli ya Rais ni sheria. Rais akitamka jambo, aidha anatoa maagizo au maelekezo. Bado ipo nafasi ya kumshauri naye akapima na kuamua vinginevyo. Kauli ya Rais inaweza tu kuwa sheria pale ambapo kauli hiyo inafuatiwa na presidential decree. Katika hali ya kawaida chombo rasmi kilichokasimiwa mamlaka ya Kutunga sheria, ni Bunge. Tusimtafsiri vibaya Mhe. Rais hasa anapotoa maagizo na maelekezo.
Unasema rais gan wa kupokea ushauri...!? Huyu huyu wa kwetu au mwingine...sorry!
 
Hili ni jengo la shule moja hapa nchini na linatumika hadi leo. mchango ukifanyika kuboresha kidogo kuna watu wataingia matatani? kusingekua na kesi ya UCHOCHEZI ningeonyesha zaidi.
 

Attachments

  • DSCF1033.JPG
    DSCF1033.JPG
    71.7 KB · Views: 46
Wapigaji mnakuja kutafuta huruma humu mbona kipindi Mnazipiga za fulana michango kibao mlikuaga kimyaa na bado
 
Bora hata waniweke ndani lakin hali ya elimu mikoani sio kabisa mtoto kutoka shule kwenda nyumban unakut mpaka km 50 mfano huku kwetu
Kuna watu hawaamini kua kuna wanafunzi wanatembea kwa miguu zaidi ya km15 kwenda shule. na huko shule hakuna msosi.
 
Mzazi gani utamwambia achangie kwa hiyari wakati ushamwambia kuwa elimu ni bure? Achangie kwa hiyari kwa kipato gani.
Umeisoma post ya mkuu vizuri?

Kama mzazi hataki kuchangia Basi acha mwanae atumie muda Na gharama nyingi kwenye usafiri (refer kwa zile shule za day, lakini wanaishi shule kulingana Na shule kuwa mbali)
 
Nadhani hadi sasa kuna waraka huu hapa ambao umeelezea vizuri michango inayotakiwa kutozwa, ikiwemo wajibu wa kuanzia Mkuu wa mkoa hadi bodi za shule kuhusu michango muhimu kama vile chakula kwa wanafunzi wa kutwa na chakula pamoja na mahitaji mengine muhimu kwa wanafunzi wa hostel. Unaweza kuusoma Zaidi hapa. Sijui kama kuna waraka mwingine, au kauli ya mheshimiwa rais inafuta waraka huo?
Wote some hii [emoji115] [emoji115] post, kisha someni Na walaka tajwa, hapo nadhani mtapata kufaham nini nilikuwa namaanisha..
Alisema michango yoyote ile haitakiwi na akatoa pendekezo kama mzazi akitaka kuchangia apeleke mchango wake kwa mkurugenzi basi na hapo ndo napoona tatizo

aliyetoa katazo aliyaeleza hayo?,au unamsemea?

Raisi hujasema hivyo . hata wazazi wakitoa kwa makubaliano yao mwisho wa siku organiser ni mkuu wa shule.Rafiki yangu mwalimu mkuu aliunda kamati ya wazazi ya kuratibu hii mchango lakini baada ya tangazo kafuatwa na baadhi ya wazazi wanataka hela zao pamoja na kwamba yalikuwa makubaliano yao.Unahitajika ufafanuzi toka kwa mawaziri husika la siyo ndo mambo hayo.

Mzazi gani utamwambia achangie kwa hiyari wakati ushamwambia kuwa elimu ni bure? Achangie kwa hiyari kwa kipato gani.
 
Mr Jonas :unaposikia elimu bule bwana mkubwa anamanisha bule yaan bule bule kabisa tarifa yako itapendeza sana ila wazo lako lakuludisha michango siyo sahihi maana unapingana na anko jpm nafikili kabla haujaomba michango irudishwe ungeomba serekali ilione hilo kwa ukalibu sana na kuweza kulitafutia ufumbuzi wa haraka naamini serekali yetu ina nia yakutoa elimu bule hizo changamoto zinaweza kutatuliwa kwa haraka.
Sawa ushauri mzuri
 
Back
Top Bottom