Sheria ya ndoa irekebishwe haraka kunusuru ndoa

Sheria ya ndoa irekebishwe haraka kunusuru ndoa

JWKRMM

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2017
Posts
1,573
Reaction score
1,042
Habari wanajukwaa,

Ipo haja ya kurekebisha sheria ya ndoa kuhusiana na kugawana mali baada ya kutalikiana. Hii itasaidia kutenda haki pia kwa kiasi fulani kupunguza kiwango cha ndoa zinzovujika.

Imekuwa kawaida kwa wanandoa kutoka nje ya ndoa na baada ya kufumaniwa huachana au huendelea kuishi pamoja kwa kuogopa kugawana mali.

Kwa maana hiyo baadhi ya ndoa zinaendelea hata kama ni ndoa mfu kwa kuogopa kugawana mali za wanandoa.

Sasa ili watu waondolewe kwenye jela hii ya kuishi katika ndoa mfu kwa kuogopa kugawana mali basi ni muhimu kurekebisha sheria ya ndoa.

Sheria intakiwa imtake mgoni kumlipa mwanaume au mwanamke aliyetalikiwa kwa kwa uzinzi, badala ya mwanandoa ambaye ni innocent kuingia katika ghrama ambazo hakuzipanga za kuanza kugawana mali ili kumlipa mzinzi.

Hapa naona mwanandoa mzinzi alipwe anachodai katika ndoa na mtu aliyefanya naye uzinzi. Sheria imtake aliyezini naye ndiyo amlipe badala ya kumsababishia deni mwanandoa ambaye hahusiki katika ufuska wala hakupanga kumwaacha mke au mme bali analazimika kwa kuwa mwanandoa mwenzie kaanzisha ndoa kivuli.

Hii itapunguza wanandoa kutoka nje ya ndoa kwa jeuri ya kugawana mali au wizi kupitia kuolewa. Mtu anaolewa au kuoa hali akiendelea kuhusiana na wapenzi wake wa zamani kwa kujua kuwa kuachika kwake ni mtaji. Iwapo wanandoa wanaachana kwasababu nyinginezo wagawane mali hapo naona ni sawa.

Nawasilisha kwa mjadala
 
Tumekusikia tutaliweka hilo dukuduku kwenye katiba mpya we mwache tu aendelee kuchepuka.
 
Habari wanajukwaa
Ipo haja ya kurekebisha sheria ya ndoa kuhusiana na kugawana mali baada ya kutalikiana. Hii itasaidia kutenda haki pia kwa kiasi fulani kupunguza kiwango cha ndoa zinzovujika. Imekuwa kawaida kwa wanandoa kutoka nje ya ndoa na baada ya kufumaniwa huachana au huendelea kuishi pamoja kwa kuogopa kugawana mali. Kwa maana hiyo baadhi ya ndoa zinaendelea hata kama ni ndoa mfu kwa kuogopa kugawana mali za wanandoa. Sasa ili watu waondolewe kwenye jela hii ya kuishi katika ndoa mfu kwa kuogopa kugawana mali basi ni muhimu kurekebisha sheria ya ndoa.
Sheria intakiwa imtake mgoni kumlipa mwanaume au mwanamke aliyetalikiwa kwa kwa uzinzi, badala ya mwanandoa ambaye ni innocent kuingia katika ghrama ambazo hakuzipanga za kuanza kugawana mali ili kumlipa mzinzi. Hapa naona mwanandoa mzinzi alipwe anachodai katika ndoa na mtu aliyefanya naye uzinzi. Sheria imtake aliyezini naye ndiyo amlipe badala ya kumsababishia deni mwanandoa ambaye hahusiki katika ufusika wala hakupanga kumwaacha mke au mme bali analazimika kwa kuwa mwanandoa mwenzie kaanzisha ndoa kivuli. Hii itapunguza wanandoa kutoka nje ya ndoa kwa jeuri ya kugawana mali au wizi kupitia kuolewa. Mtu anaolewa au kuoa hali akiendelea kuhusiana na wapenzi wake wa zamani kwa kujua kuwa kuachika kwake ni mtaji. Iwapo wanandoa wanaachana kwasababu nyinginezo wagawane mali hapo naona ni sawa.
Nawasilisha kwa mjadala
Suala LA Mali,lingewekwa pembeni kabisa,ndoa ikivunjika,kila MTU abaki na chake,hakuna kugawana,mgawane tu kile ambacho mlifanya kwa makubariano,kama kuchanga pesa pamoja kununua gari ya biashara tu,
Hii itasaidia sana vijana kuacha kubweteka wakiingia kwenye ndoa,we unaoa mdada mwenye pesa yake,wewe hata kufanya juhudi binafsi kujiongezea kipato hufanyi,mkeo anajenga majumba,anaanzisha biashara,we umekaria ka mshahara kako ka ualimu,
Unakuwa na vimichepuko kibao,mkiachana,unataka mjengo wa mkeo uuzwe mgawane,haikubariki,
 
hawa viumbe bora uandikishe vitu kwa jina lako tu ukijidanganya ukaweka jina lao tu imekula kwako maana vitaonekana kama vitu vya wana ndoa
 
ndoa ya mkataba kwasaivi ndo nzuri kuliko zile zakwenda kuapa uongo
 
Basi sawa, lakini kuna wengine ambao wana taratibu zao kwa mujibu wa imani zao. Ila kwa sisi wa MKE M1 na michepuko mi3, kwa kweli sheria ipigwe brush.
 
Miaka yote alikua na ndoa? Nyinyi ndio mnaona ndoa zenu ndio muhimu mpk ilo mnalazimisha lifanyike haraka sanaaaaa
 
Miaka yote alikua na ndoa? Nyinyi ndio mnaona ndoa zenu ndio muhimu mpk ilo mnalazimisha lifanyike haraka sanaaaaa
Si swala la umuhimu wa ndoa fulani ni swala la kushape tabia za wanandoa wa sasa.
 
Hivi mkuu kipindi mimi natafuta pesa (nasoma vitu vizito visivyoendana na akili yangu)
Mwanamke alikuwa anajipodia tu halafu mnataka tukiachana tugawane mali..
Hio hapana wakuu hata sheria ikitungwa ni bora nichome kila kitu kwa moto tuanze upyaaa...

Siwezi gawana mali zangu labda kama tulitafuta pomoja
 
Hivi mkuu kipindi mimi natafuta pesa (nasoma vitu vizito visivyoendana na akili yangu)
Mwanamke alikuwa anajipodia tu halafu mnataka tukiachana tugawane mali..
Hio hapana wakuu hata sheria ikitungwa ni bora nichome kila kitu kwa moto tuanze upyaaa...

Siwezi gawana mali zangu labda kama tulitafuta pomoja
Unachoma moto juhudi zako za miaka yote kwa uzinzi wa mwenza wako?
 
Mi naona iwe hivi;

Iwapo sababu kubwa ya kutalakiana itakuwa ni uzinzi, aliyefanya kosa hilo (aidha mwanamke au mwanaume) hatakuwa na haki yeyote juu ya mali iliyochumwa au kuandikishwa kwa jina la wana ndoa.
Kama ilivyo kwenye kifungu kidogo kilichopita, mwanandoa aliyetenda kosa hilo ataruhisiwa kuchukua mali iliyoandikwa kwa jina lake tu, tena kwa kuongozwa na busara za mtalaka wake.
Nadhani hii ndio itakuwa dawa ya wanandoa wazinzi ambao wanajua hata mkiachana, ana mgao wake.
 
Back
Top Bottom