Sheria inasemaje dereva anapofika kwenye zebra crossing?

Sheria inasemaje dereva anapofika kwenye zebra crossing?

Sasa Askari wetu Baadhi hawajui hii Sheria Unafika Eneo la Zebra unapunguza Speed unaangalia huku na huku hakuna mtu wa kuvuka unaamua kuvuka kumbe wao wamebana sehemu wanangalia ukivuka tu! Hao wanajitokeza kwanini? Hukusimama kwenye kivuko unawajibu nilipunguza mwendo nikaangalia pande zote hakuna wa kuvuka nikaendelea na safari wanakuambia na yule si mtu aliyesimama kumbe kaja baada ya wewe kupita anatumia hicho kigezo ili Umpe chochote kiukweli TAKUKURU wakiamua kuwakamata hawa jamaa kwa Rushwa watawazoa wote kuanzia DAR mpaka SIRARI Ni maoni yangu waungwana msijenge Chuki.
Sisi wa huku mikoani mbona hatukutani na hilo? Leo yenyewe nimeunga kwenye Zebra na kulikuwa na raia pembeni wanataka kuvuka ila waoga waoga....mbele kulikuwa na askari wanakamata magari wanayoyatamani
 
Leo nmebishana na askari hapo mlimani cty kwny round about nlikuwa naenda mwenge nmefika pale hamna mtu nikapita akanisamisha eti mbona sijasimama kivuoo cha waenda kwa miguu nikamwambia hamna mvukaji nikagoma kumpa leseni maana tungesumbuana sn,mwisho akaniambia ww nenda
Ungempa leseni tu mngesumbuana mpaka basi
 
Watu wanakamatwa ovyo,hataukipita bila kusimama na hakuna mtu anaevuka unapigwa faini,huu ni uonevu.
 
Haya nimewawekea hapo
921149fb0d92d9ba2d495b24e1d95b05.jpg

Someni nilipoweka blue
 
Huku dodoma na singida ni tofauti sana ,kwenye zebra awepo au asiwepo mtu anayevuka au anayetarajia kuvuka madeeva wanasimama na kuwasha hazard kana kwamba kuna mtu anavuka ,tahadhari kama we ni dereva mgeni kuwa mwangalifu ufikapo kwenye zebra haswa kukiwa na gari mbele yako
Dodoma?

Mbona mi nafanya kawaida tu nikiwa huko au dar... Tena mbele ya traffic
Sasa mambo ya hazard af hamna anaye-cross inakuwaje tena...
 
Ukitaka ufikishane mbali na trafiki anza kumuelezea kuhusu sheria za barabarani. Ila kina ile STOP sign mzee lazima usimame hata kama hakuna kitu.
 
Sahiv hawa jamaa ukwel wanaboa, last week naenda singida hii barabara ya dar - moro eti kila zebra usimame uwashe hazard. Sahiv tochi hazina ishu maana watu wako makini na vibao wameona mapato yanapungua ndo wamehamia kwenye zebra
 
Nilikuwa Mby last 3 weeks nilishangaa kuona madereva wenye discipline ya hali ya juu sana. Maana wanasimama karibu nusu dakika wakati hakuna anayevuka.
 
hapana Elli bwana ni l;azima usimame !sema mnafoji tu kupita !simama piga hazard kuzuia wa nyuma asipite !shauri zako
Ndivyo ilivyo mkuu. Na sasa hivi Wataanza kusimama maeneo yenye zebra, maana wanajua hiyo sheria watu wengi hawaijui. Tusipuuze, tuzingatie.
 
Ingekuwa uwezo wangu ni marufuku mtu kuendesha gari kama ajapitia kwenye shule za udereva ambazo zimepewa vibali vya kufundisha udereva.70 mpaka 80 % ya wanaondesha magari Tanzania awajapitia shule za udereva na ndio maana hutokea ajali nyingi sana za kizembe,na ukitaka kulifahamu hilo kwamba kila dereva Bongo yeye anajiona yupo na haki ya kufanya chochote barabarani hata pale ambapo sio pa haki kwake.unakuta mtu unavuka Zebra halafu li jitu linakupigia honi , jamani . Vigari vya mikopo hivi hatari sanaaa
 
Tatizo la watanzania wengi tukishakaa kwenye usukani tunajiona miungu sana na kuwaona watembea kwa miguu kama takataka.Siku moja akigongwa mwanao au mtu wako wa karibu kwenye kivuko ndipo utakapojua vizuri hizo sheria.Huko mamtoni Zebra nyingi zina taa za kuongoza kuwe na mvukaji asiwepo kama ni taa nyekundu lazima usimame tunaelekea huko
 
Mabasi mengi ya masafa marefu yanafata hizi sheria za kusimama kwenye zebra hata kama hakuna mvukaji
 
Lakini pia ukisimama matairi ya gari hakikisha hayagusi mistari ya kivuko.

Kusimama ni lazima kama kuna mtu/watu wanataka kuvuka, lakini hata kama hakuna watu ni lazima upunguze mwendo.

Kiufupi, ukimgonga mwenda kwa miguu kwenye zebra crossing ni uzembe wa mwendesha gari na siyo mwenda kwa mguu.

Nafikiri kuna haja ya kuwalazimisha madereva kusimama kuangalia usalama kwa sababu haiwezekan mwenda kwa miguu asimame dakika 5 nzima ndiyo avuke, huu ni uonevu kwa waenda kwa miguu, madereva weng hawaheshmu vivuko.
 
Back
Top Bottom