Sheikh Ponda anaichonganisha Serikali na Waislamu

Sheikh Ponda anaichonganisha Serikali na Waislamu

My Son drink water

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Posts
4,930
Reaction score
13,335
Tukio la Kilwa la watu wasiojulikana kuvamia msikiti na kuteka watu 10 hadi sasa hakuna ajuaye wahusika ni nani hadi serikali yenye dhamana itakapotoa tamko.

Anaibuka Ponda na kuishutumu serikali eti ipo kimya kwa sababu waislamu wametekwa. Hapa Ponda anaichonganisha serikali na waislamu, kwamba jamii ya kiislamu Tanzania ione kuwa serikali inaonea waislamu wakati si kweli.

Basi Ponda aisaidie serikali pengine anawajua watekaji, na kama hawajui anaishutumu serikali kwa lipi? Mbona mauaji ya Mwanza msikitini ambayo wauaji ilisemekana ni waislamu Ponda hakuongea kitu?

Ponda hana tofauti na hayati Sheikh Logo wa Kenya, kwa kuchonganisha wananchi serikali.
Ponda anadai waliotekwa ni waislamu, kwake yeye uhalifu akifanyiwa muislamu basi serikali haifuatilii.

Udini unakujaje hapa? Ponda siyo wa kuchekea, raia wote ni sawa mbele ya sheria na katiba hakuna cha mkristo, muislamu au mpagani ama Budha.

Nashangaa wapo bize na Lissu badala ya kushughulika na mtu anayehamasisha chuki ndani ya taifa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mbona hueleweki ???kwanza tuambie wametekwa kina nani????je serekeli imesibitisha hao watu kutekwa????usituletee habari zauchochezi ambazo hazijawa rasmi...tuambie kwanza wametekwaje ???msikiti gani ???mda gani ??qametekqa wangapi???mkuu wapolice wila husika au mkoa husika amethibitisha kutekwa kwao ????

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sheikh ponda yupo wazi

Watu 10 wahadhiri wa kawaida walienda kilwa kufanya mhadhara na walifuata sheria walichukua barua bakwata na walipofika huko kilwa walienda kwa afisa mtendaji kueleza ugeni wao na mihuri na barua zipo kule ofisi za kitongoji,sasa usiku wamelala kwenye msikiti waliofikia ndipo gari na watu wakipoanza kumimina risasi na majirani wanasema walisikia yowe ya watu wakilia na kuomba msaada

Ponda yupo sawa from no where police hawezi kwenda kufanya mauaji na kumimina risasi halafu serikali ya huko inashangaa na RPC kwa aibu kanyamaza na kudai hajui kinachoendelea baada ya kugundua wameteleza

Goodthing wale majamaa walifuata sheria na kuacha barua na ushirikiano na serikali ya kule ,

Sasa anayeua na kufanya uvamizi bila ya viongozi wa huko kujua na ponda nani mchochezi ,viongozi wa huko kilwa wamesikitishwa na hujuma hizo tena ugeni uliofuata sheria na kupewa kibali bila ya hao viongozi wa kitongoji kupewa notice
 
Sheikh ponda yupo wazi

Watu 10 wahadhiri wa kawaida walienda kilwa kufanya mhadhara na walifuata sheria walichukua barua bakwata na walipofika huko kilwa walienda kwa afisa mtendaji kueleza ugeni wao na mihuri na barua zipo kule ofisi za kitongoji,sasa usiku wamelala kwenye msikiti waliofikia ndipo gari na watu wakipoanza kumimina risasi na majirani wanasema walisikia yowe ya watu wakilia na kuomba msaada

Ponda yupo sawa from no where police hawezi kwenda kufanya mauaji na kumimina risasi halafu serikali ya huko inashangaa na RPC kwa aibu kanyamaza na kudai hajui kinachoendelea baada ya kugundua wameteleza

Goodthing wale majamaa walifuata sheria na kuacha barua na ushirikiano na serikali ya kule ,

Sasa anayeua na kufanya uvamizi bila ya viongozi wa huko kujua na ponda nani mchochezi ,viongozi wa huko kilwa wamesikitishwa na hujuma hizo tena ugeni uliofuata sheria na kupewa kibali bila ya hao viongozi wa kitongoji kupewa notice
Nani aliyewafyatulia risasi? Maana Kibiti watu wanauwawa na hakuna anayesema wanaua sababu gani.
Hao wahadhiri ni kweli wahadhiri au wachocheaji?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sheikh ponda yupo wazi

Watu 10 wahadhiri wa kawaida walienda kilwa kufanya mhadhara na walifuata sheria walichukua barua bakwata na walipofika huko kilwa walienda kwa afisa mtendaji kueleza ugeni wao na mihuri na barua zipo kule ofisi za kitongoji,sasa usiku wamelala kwenye msikiti waliofikia ndipo gari na watu wakipoanza kumimina risasi na majirani wanasema walisikia yowe ya watu wakilia na kuomba msaada

Ponda yupo sawa from no where police hawezi kwenda kufanya mauaji na kumimina risasi halafu serikali ya huko inashangaa na RPC kwa aibu kanyamaza na kudai hajui kinachoendelea baada ya kugundua wameteleza

Goodthing wale majamaa walifuata sheria na kuacha barua na ushirikiano na serikali ya kule ,

Sasa anayeua na kufanya uvamizi bila ya viongozi wa huko kujua na ponda nani mchochezi ,viongozi wa huko kilwa wamesikitishwa na hujuma hizo tena ugeni uliofuata sheria na kupewa kibali bila ya hao viongozi wa kitongoji kupewa notice
Mkuu uelewa wa mleta mada ni ndio umeishia hapo. Sasa alitaka nani awasemee hao waliofikwa na madhira ikiwa taratibu zilifuatwa?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
duh, kuna wakati jipe muda kusikiliza kabla ya kuandika..
Mimi ni mkristo, lakini hakuna watu wanafikhi kama wakristo. Wakati wa utawala wa Kikwete walikuwa wanatoa matamko kila uchao kuonesha kutoridhishwa kwao na yanavyo tendeka serikalini. Lakini toka aingie Mkristo mwenzao wako kimyaa hata kama anatenda maovu mengi kuliko marais wote waliomtangulia!

Sasa masheikh wamekamatwa msikitini tena kwa kupiga risasi nyingi , unataka wahusika wakae kimya wakati wanaonewa? Magari yaliyo wakamata yameonekana kuwa ni mali ya nani , ulitaka wauawe tu na wote wasipaze sauti? Unafikh hauta tusaidia.
 
Nani aliyewafyatulia risasi? Maana Kibiti watu wanauwawa na hakuna anayesema wanaua sababu gani.
Hao wahadhiri ni kweli wahadhiri au wachocheaji?

Sent using Jamii Forums mobile app
Kwanini wasingeenda kwa viongozi wa sehemu husika kwanza maana hao ndio wenye data ?

Huwezi kufanya hivyo vitu bila msaada wa viongozi wa sehemu husika

Sasa imegundulika hao watu wana vibali baada ya kupeleka barua kwa viongozi wa huko

Sasa ndugu jamaa wakisema hujuma watakosea?maana upoteaji wao na vifo vyao ni vya utatanishi na kinachowapa back up wamepewa vibali na viambatanisho halali

Police wafanye kazi kiuweledi kwanini hawakuwataarifu viongozi wa huko ambao ndio wanaowafahamu wakazi/watu wao ..conspiracy
 
Kwanini wasingeenda kwa viongozi wa sehemu husika kwanza maana hao ndio wenye data ?

Huwezi kufanya hivyo vitu bila msaada wa viongozi wa sehemu husika

Sasa imegundulika hao watu wana vibali baada ya kupeleka barua kwa viongozi wa huko

Sasa ndugu jamaa wakisema hujuma watakosea?maana upoteaji wao na vifo vyao ni vya utatanishi na kinachowapa back up wamepewa vibali na viambatanisho halali

Police wafanye kazi kiuweledi kwanini hawakuwataarifu viongozi wa huko ambao ndio wanaowafahamu wakazi/watu wao ..conspiracy
Nani amefanya hujuma hiyo? Nani anafanya hujuma nyingine? Kuna anayejua kwa hakika kwamba ni polisi ndio wamefanya hivyo?
Nachoogopa hapa tusije kusema kitu ambacho sio sahihi. Kwa eneo kama kibiti sababu kuna mauaji tusikimbilie kusema ni polisi unless upo ushahidi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Fuatilia kwanza habari za tukio kama lilivyonenwa kwa kicha cha habari hapa "tamko la waislam juu ya watu waliotekwa kilwa". Kitu kama hicho.

Shen Ponda ni hatari kwa taifa ndiyo. Kwa nini akimbilie kuilamu serikali kama hawajui watekaji? Alipashwa kutoa taarifa kuisaidia serikali ili iwabaini hao watekaji kama anawafahamu. Kwa nini wale chinja chinja waliochinjana msiktini hakusema serikal itoe tamko? Hao hawakuwa Watanzania, hao hawakuwa na haki ya kulindwa na serikali? Au hau wachinjaji walikuwa na haki ya kuchinja wenzao?

Mauaji mengi yametokea Kibiti, wauaji wakiwa waumini wa dini ya kiislam, kwa nini hakutoa taimko juu ya mauaji yale? Au wale wauaji wa Kibiti kwa kuwa ni waumini wa dini ya kiislam ndiyo wana haki ya kuua watu wengine?

Ponda aangaliwe kwa macho ya ziaida. Matamko yake ya kichochezi yanatakiwa kukemewa na kuchukuliwa hatua kali za kisheria.

Na ninyi nyote, mliopo hapa na mtakaokuja (najua mnaalikana na mnafahamika), mkome kushabikia na kutetea uvunjifu wa sheria, amani kwa vile tu umewagusa waislam. Waislam si malaika. Hawawezi kuachwa wafanye watakavyo, ama kuacha wafanywe vyoyote kwa vile ni waislam. Huu ni upumbaveu. Twendeni na misingi ya haki za binadamu wote bila kujali dini zao.


Mbona hueleweki ???kwanza tuambie wametekwa kina nani????je serekeli imesibitisha hao watu kutekwa????usituletee habari zauchochezi ambazo hazijawa rasmi...tuambie kwanza wametekwaje ???msikiti gani ???mda gani ??qametekqa wangapi???mkuu wapolice wila husika au mkoa husika amethibitisha kutekwa kwao ????

Sent using Jamii Forums mobile app
 
  • Thanks
Reactions: BAK
ule ,

Sasa anayeua na kufanya uvamizi bila ya viongozi wa huko kujua na ponda nani mchochezi ,viongozi wa huko kilwa wamesikitishwa na hujuma hizo tena ugeni uliofuata sheria na kupewa kibali bila ya hao viongozi wa kitongoji kupewa notice
Hapa una maanisha viongozi wa kitongohi hawakupewa taarifa ya 'walinda usalama' kuvamia sehemu husika au viongozi wa kitongoji kutopewa notice ya ujio wa hao ndugu zetu ?? Na ktk kupewa notice ya ujio je walinda usalama walikuwa na taarifa ya ujio
 
Msijaribu kuparurana wenyewe kwa wenyewe! nje ya imani zenu hizo nyie ni waafrika ndugu jamaa na marafiki... Ishu ya kilwa na tamko la ponda ni vitu vidogo sana ukilinganisha na kinachoendelea nyuma ya pazia kimyakimya! NI CHA KUOGOFYA MNO... kuna makubwa, makubwa hasa na mabaya kabisa kuliko hili

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Funguka Mkuu hata kama huwezi kuwa muwazi kihivyo japo utumegee hata 5% kama siyo 20% Mkuu.

Msijaribu kuparurana wenyewe kwa wenyewe nje ya imani zenu hizo nyie ni waafrika ndugu jamaa na marafiki... Ishu ya kilwa na tamko la ponda ni vitu vidogo sana ukilinganisha na kinachoendelea nyuma ya pazia kimyakimya NI CHA KUOGOFYA MNO... kuna makubwa, makubwa hasa na mabaya kabisa kuliko hili

Sent using Jamii Forums mobile app
 
hawa jamaa wakiambiwa ukweli wanakwambia ni uchochezi au usalama kwa taifa, kwanini vyombo vya dola vimekaa kimya mpaka anakuja kusema ponda, mie nimeiona mitandaoni ponda akilaumu

nitakuunga mkono pale utakapoacha chuki, ubaguzi na visasi
 
Nani amefanya hujuma hiyo? Nani anafanya hujuma nyingine? Kuna anayejua kwa hakika kwamba ni polisi ndio wamefanya hivyo?
Nachoogopa hapa tusije kusema kitu ambacho sio sahihi. Kwa eneo kama kibiti sababu kuna mauaji tusikimbilie kusema ni polisi unless upo ushahidi

Sent using Jamii Forums mobile app
Fanya utafiti ndio uje uchangie hapa, kwa maelezo ya Ponda, maelezo ya majirani na kwa mujibu wa magazeti usingekuja na vijiswali. Siku nyingine tumia vijiswali hivyo kufanya utafiti ili uchangie vizuri vinginevyo inaonekana una uelekeo wa kinafiki.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mods pls msifute huu uzi, kuna mambo hayawezi kupita bila kujadiliwa.
Tukio la Kilwa la watu wasiojulikana kuvamia msikiti na kuteka watu 10 hadi sasa hakuna ajuaye wahusika ni nani hadi serikali yenye dhamana itakapotoa tamko.
Anaibuka ponda na kuishutumu serikali eti ipo kimya kwa sababu waislamu wametekwa.
Hapa Ponda anaichonganisha serikali na waislamu, kwamba jamii ya kiislamu Tanzania ione kuwa serikali inaonea waislamu wakati si kweli.
Basi Ponda aisaidie serikali pengine anawajua watekaji, na Kama hawajui anaishutumu serikali Kwa lipi? Mbona mauaji ya mwanza msikitini ambayo wauaji ilisemekana ni waislamu Ponda hakuongea kitu?
Ponda hana tofauti na hayati Sheikhe Logo wa Kenya, Kwa kuchonganisha wananchi serikali.
Ponda anadai waliotekwa ni waislamu ,kwake yeye uhalifu akifanyiwa muislamu basi serikali haifuatilii.
Udini unakujaje hapa? Ponda siyo wa kuchekea, raia wote ni sawa mbele ya sheria na katiba hakuna cha mkristo, muislamu au mpagani ama Budha.
Nashangaa wapo bize na Lissu badala ya kushughulika na mtu anayehamasisha chuki ndani ya taifa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kapotea mwanachama mmoja wa chadema ilikua huge issue na haukua uchonganishi na serikali but mtu kuibuka na kutetea wananchi wenzake 10 anakua mchonganishi na hatari kwa usalama.. embu fikiria kabla hujaandika basi

Asha [emoji6]
 
Back
Top Bottom