Sharobaro the milionea!!


Mawenzi

Mawenzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
1,257
Likes
12
Points
0
Mawenzi

Mawenzi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
1,257 12 0
Wana JF,

Hebu tuongelee kidogo kuhusu hawa vijana wanaochipukia ktk utajiri/umaarufu, typical example: Sharobaro.

Hawa vijana (wake kwa waume) kwa kweli wanahitaji watu wa kuwa kama parents/guardians/mentors/counsellors/advisors ili utajiri na umaarufu usiwaangamize mapema. Wengi wao wanakuwa na elimu ndogo sana na pia hutoka kwenye familia maskini. Kwa hiyo utajiri/umaarufu wa ujanani unawazuzua sana kiasi kwamba tabia zao zinakuwa hatarishi sana kwao.

Wakipata vijisenti haraka haraka na wakajua kiingereza cha "English Course" basi wanajiona wamemaliza kila kitu!! Wanaparamia na kubadilisha kila kukicha wamama, wanajiremba kupindukia, wanaanza kununua magari ya bei mbaya kabla hata ya kuwa na kibanda!! Na wanapenda kuendesha magari wenyewe tena kwa mbwembwe nyingi ili watu wawaone kuwa wanajua ku-drive! Hawataki kuajiri madereva!!

Wanakuwa na watu wanaowaita Meneja. Lkn hawa watu inaelekea kazi zao ni kuwasifia, kuwaandalia maonyesho, kuwatongozea, n.k., lakini siyo kuwakanya kwani wanaogopa kuwaudhi na kukosa umeneja!

Kwa mfano Sharobaro: Inaelekea katoka katika family maskini maana ameishia la saba tu. Hakukuwa na mtu kumwendeleza. Kwa bahati nzuri akaja Dar na kipaji chake kikamwokoa. Lkn bahati mbaya inaelekea alikosa mtu/watu wa ku-monitor tabia yake. Akawa anaishi peke yake. Akawa anafanya apendalo. Mfano mzuri wa hili ni ule uamzi wake wa ghafla kuanza safari ya Tanga saa 11 jioni akiwa peke yake huku akiwa na Sh. 6 million!! Drving kwenye highway, tena usiku, kunahitaji professional drivers, of which he was not!! Kwa nini hakuomba msaada wa kusindikizwa na mmoja wa marafiki zake??

Hatujui, au sijui, huenda pia alikuwa na kiroba kwenye gari!! Ila linalojulikana ni kuwa alikuwa anatuma na kupokea sms!! Na pia lililo wazi ni kwamba hakufunga mkanda!!

Sharo alikuwa anajitahidi kuishi kama jina lake lilivyo!

Tatizo lilopo ni kwamba ukitaka kujitolea kwa nia njema kabisa kuwa kama parent/guardian/mentor/counsellor/advisor watu watasema huyu jamaa anataka kumuibia hela kijana wa watu!!

Duh! Sasa nini kifanyike ili kuokoa hawa vijana talented? Ikumbukwe kwamba Diamond naye alipata ajali hivi karibuni!!


Nawasilisha!
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,387
Likes
30
Points
145
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,387 30 145
Well said mkubwa
 
M

mbweta

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
600
Likes
7
Points
35
M

mbweta

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
600 7 35
Bdo tunajifunza kutokana na makosa
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,120
Likes
3,963
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,120 3,963 280
Umeongea ukweli kabisa. Hata alipofariki kanumba pia kuna watu walitoa ushauri unaofanana na huu wako lkn ukapita km ulivyo. Tatizo watz hatushaulik, hata rais wetu kikwete (japo sikumchagua) hafuati ushauri wa wataalamu walioajiriwa kwa ajili yake kwa kodi za watz.kikwete ni msomi muislamu kutoka bagamoyo. Itakuwa kwa sharo milionea adiyesoma kutoka pale tanga?
 
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
3,772
Likes
76
Points
145
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
3,772 76 145
Wana JF,

Hebu tuongelee kidogo kuhusu hawa vijana wanaochipukia ktk utajiri/umaarufu, typical example: Sharobaro.

Hawa vijana (wake kwa waume) kwa kweli wanahitaji watu wa kuwa kama parents/guardians/mentors/counsellors/advisors ili utajiri na umaarufu usiwaangamize mapema. Wengi wao wanakuwa na elimu ndogo sana na pia hutoka kwenye familia maskini. Kwa hiyo utajiri/umaarufu wa ujanani unawazuzua sana kiasi kwamba tabia zao zinakuwa hatarishi sana kwao.

Wakipata vijisenti haraka haraka na wakajua kiingereza cha "English Course" basi wanajiona wamemaliza kila kitu!! Wanaparamia na kubadilisha kila kukicha wamama, wanajiremba kupindukia, wanaanza kununua magari ya bei mbaya kabla hata ya kuwa na kibanda!! Na wanapenda kuendesha magari wenyewe tena kwa mbwembwe nyingi ili watu wawaone kuwa wanajua ku-drive! Hawataki kuajiri madereva!!

Wanakuwa na watu wanaowaita Meneja. Lkn hawa watu inaelekea kazi zao ni kuwasifia, kuwaandalia maonyesho, kuwatongozea, n.k., lakini siyo kuwakanya kwani wanaogopa kuwaudhi na kukosa umeneja!

Kwa mfano Sharobaro: Inaelekea katoka katika family maskini maana ameishia la saba tu. Hakukuwa na mtu kumwendeleza. Kwa bahati nzuri akaja Dar na kipaji chake kikamwokoa. Lkn bahati mbaya inaelekea alikosa mtu/watu wa ku-monitor tabia yake. Akawa anaishi peke yake. Akawa anafanya apendalo. Mfano mzuri wa hili ni ule uamzi wake wa ghafla kuanza safari ya Tanga saa 11 jioni akiwa peke yake huku akiwa na Sh. 6 million!! Drving kwenye highway, tena usiku, kunahitaji professional drivers, of which he was not!! Kwa nini hakuomba msaada wa kusindikizwa na mmoja wa marafiki zake??

Hatujui, au sijui, huenda pia alikuwa na kiroba kwenye gari!! Ila linalojulikana ni kuwa alikuwa anatuma na kupokea sms!! Na pia lililo wazi ni kwamba hakufunga mkanda!!

Sharo alikuwa anajitahidi kuishi kama jina lake lilivyo!

Tatizo lilopo ni kwamba ukitaka kujitolea kwa nia njema kabisa kuwa kama parent/guardian/mentor/counsellor/advisor watu watasema huyu jamaa anataka kumuibia hela kijana wa watu!!

Duh! Sasa nini kifanyike ili kuokoa hawa vijana talented? Ikumbukwe kwamba Diamond naye alipata ajali hivi karibuni!!


Nawasilisha!
kwa hiyo wewe umeishia hapo ...huna cha kushauri wala nini?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,944
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,944 280
Assumptions nyiiiingi.

Wengine washaamua kuwa na maisha mafupi na matamu, wewe unafikiri kila mtu anataka kuzeeka.

Do You.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,910
Likes
4,395
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,910 4,395 280
nina uhakika kutembea na tsh6m,angekua walau na nyumba ya maana ya kufikia kijijini. unakuta kapanga sinza kodi laki6
 
Thomas Odera

Thomas Odera

Verified Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
648
Likes
19
Points
35
Age
46
Thomas Odera

Thomas Odera

Verified Member
Joined Nov 1, 2010
648 19 35
Ahsante kwa maelezo yako mazuri. Kwa vile watz ni wabishi na hawashauriki wacha vijana wateketea ili wapate maneno ya kuongea kwenye misiba ya watu maarufu
 

Forum statistics

Threads 1,237,551
Members 475,552
Posts 29,292,966