Serikali yaugomea mpango mpya wa nchi Wahisani


TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,978
Points
1,500
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,978 1,500
Waziri Membe ameeleza kuwa nchi wahisani zilikuwa na Mpango wa kuanza kutoa msaada moja kwa moja kwenye sekta ambazo Serikali itakuwa inazainisha ikiwa na maana hawatakuwa wanapeleka fungu Serikalini. Kwa maelezo ya Membe ni kuwa Nchi wahisani zilitaka Serikali iwaambie iwapo watahitaji kuboresha sekta ya elimu basi wahisani watakuja na wataalamu wao kisha kutuboreshea Sekta ya elimu kama ni kujenga Shule au kununua vitabu.

Au kama tukihitaji maji basi wanakuja na wataalamu wao wanatuchimbia visima bila kutoa fedha Serikalini. Kwa maelezo ya Membe, ni kuwa Serikali ya Tanzania imeukataa Mpango huo na inataka wahisani watupatie hizo fedha kisha tutaamua wenyewe tunachohitaji kuzifanyia.

My take: Ni kwamba Serikali yetu imeonekana kuwa inababaisha kwenye matumizi ya fedha za misaada na nchi wahisani zinataka kuwakwepa. Kitendo cha Serikali kung’ang’ania hizo fedha kinatoa taswira kuwa Serikalini hakuna wabunifu wa vyanzo vya mapato na hivyo wasipopata hizo fedha Serikali haitaweza kusimama.

Siku wahisani wakisitisha hiyo misaada ina maana Serikali itajiuzulu?
 
J

Jadi

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2011
Messages
1,491
Points
2,000
J

Jadi

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2011
1,491 2,000
Wao wanataka V8 kwa kila mtu na hawawezi kuletewa kama hela hawashiki wao,
 
U

Ubungoubungo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2008
Messages
2,508
Points
1,195
U

Ubungoubungo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2008
2,508 1,195
sasa mnataka sisi wengine huku maofisini tule nini? kama wazungu wakifanya hivyo mbona mirija ya safari na magari mapya itakuwa imeziba? hembu tuacheni tutajua sisi wenyewe namna ya kupanga matumizi..alaaa
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,524
Points
1,225
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,524 1,225
Tunaishi kwa kutegemea wahisani wakati tuna kila rasilimali za kutuwezesha kuishi bila kumtegemea yeyote,tutabaki kuwa taifa la kuombaomba kila siku huku mipango mingi ya maendeleo ikibaki bila kutekelezwa ipasavyo.
Ipo siku misaada itakata na hatutakuwa na pa kukimbilia na hapo ndio watu watajua maaana ya kauli ya MAPINDUZI....!!!!
 
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
3,106
Points
1,225
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
3,106 1,225
Wanajua namna ambavyo wanachakachua miradi mbali mbali kwa hyo dili litaharibika kwao.
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,344
Points
1,500
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,344 1,500
naungana na serikali kwa msimamo huo. Kwani kukubali hilo hakukuwa na haja ya serikali kuendelea kuwepo, hiyo ingekuwa ni hatua ya kwanza tu baadaye hata mipango ya maendeleo ingepangwa na wao wenyewe wahisani. na hicho si kitu kingine bali ni ukoloni halisi.
 
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
1,221
Points
1,195
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
1,221 1,195
Viongozi wanaiba pesa huku wanaenda kuficha kwenye mabenki ya wanaotusaidia, alafu wanaomba tena wanasema miradi haikukamilika, ili wapewe waibe wakafiche tena!

Wahisani wanatuonea huruma watanzania, ndio maana wanaona njia ya kumkomboa mtanzania ni hiyo wanayotaka kuitumia.
.
 
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
3,106
Points
1,225
Laurence

Laurence

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
3,106 1,225
Wanajua namna ambavyo wanachakachua miradi mbali mbali kwa hyo dili litaharibika kwao.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,533
Points
2,000
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,533 2,000
Waziri Membe ameeleza kuwa nchi wahisani zilikuwa na Mpango wa kuanza kutoa msaada moja kwa moja kwenye sekta ambazo Serikali itakuwa inazainisha ikiwa na maana hawatakuwa wanapeleka fungu Serikalini. Kwa maelezo ya Membe ni kuwa Nchi wahisani zilitaka Serikali iwaambie iwapo watahitaji kuboresha sekta ya elimu basi wahisani watakuja na wataalamu wao kisha kutuboreshea Sekta ya elimu kama ni kujenga Shule au kununua vitabu.

Au kama tukihitaji maji basi wanakuja na wataalamu wao wanatuchimbia visima bila kutoa fedha Serikalini. Kwa maelezo ya Membe, ni kuwa Serikali ya Tanzania imeukataa Mpango huo na inataka wahisani watupatie hizo fedha kisha tutaamua wenyewe tunachohitaji kuzifanyia.

My take: Ni kwamba Serikali yetu imeonekana kuwa inababaisha kwenye matumizi ya fedha za misaada na nchi wahisani zinataka kuwakwepa. Kitendo cha Serikali kung'ang'ania hizo fedha kinatoa taswira kuwa Serikalini hakuna wabunifu wa vyanzo vya mapato na hivyo wasipopata hizo fedha Serikali haitaweza kusimama.

Siku wahisani wakisitisha hiyo misaada ina maana Serikali itajiuzulu?
Serikali ikikubali basi itakuwa imekubali ukoloni mkongwe kurudi nchini.
 
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
1,221
Points
1,195
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
1,221 1,195
Huyu Membe aidha ni kilaza ama yuko usingizini.......mbona Marekani kupitia USAID wanaendesha miradi yao yote bila kuipa serikali hata senti tano? Tatizo serikali ikipewa pesa basi kama hazikuibwa zitatumiwa katika mambo yasiyo husiana na mradi au kuchelewesha mradi
Membe ni tatizo! kama unakumbuka chenji ya rada alivyoikomalia! Uingereza ilitaka kutumia njia kama hii ya kuja kununua vitabu, kujenga vyumba vya madarasa, maabara... n.k lakini kwa usimamizi wao! Membe akakataa tena kwa mbinde mpaka wabunge wakaenda wakiongozwa na Job Ndugai ndio pesa zikatolewa!

Lakini wapi? pesa kidogo zikaenda, zingine ndivyo sivyo, wakalipana mishahara maana kipindi zinatoka serikali ilikuwa choka mbaya.
Alafu tumpe urais huyu....? kama hatujakuwa kama Zimbabwe.
 
WOWOWO

WOWOWO

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2011
Messages
585
Points
225
WOWOWO

WOWOWO

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2011
585 225
Nilitegemea Membe angesimama mara moja na kusema "Hatutaki misaada yenu tena" sasa tunajikita katika kumobilize rasilimali za ndani na kuhakikisha tunajitegemea. Unampa masharti mwenye kukupa msaada?Inawezekana kweli?
 
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2012
Messages
13,992
Points
2,000
THE BIG SHOW

THE BIG SHOW

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2012
13,992 2,000
waziri membe ameeleza kuwa nchi wahisani zilikuwa na mpango wa kuanza kutoa msaada moja kwa moja kwenye sekta ambazo serikali itakuwa inazainisha ikiwa na maana hawatakuwa wanapeleka fungu serikalini. Kwa maelezo ya membe ni kuwa nchi wahisani zilitaka serikali iwaambie iwapo watahitaji kuboresha sekta ya elimu basi wahisani watakuja na wataalamu wao kisha kutuboreshea sekta ya elimu kama ni kujenga shule au kununua vitabu.

Au kama tukihitaji maji basi wanakuja na wataalamu wao wanatuchimbia visima bila kutoa fedha serikalini. Kwa maelezo ya membe, ni kuwa serikali ya tanzania imeukataa mpango huo na inataka wahisani watupatie hizo fedha kisha tutaamua wenyewe tunachohitaji kuzifanyia.

My take: Ni kwamba serikali yetu imeonekana kuwa inababaisha kwenye matumizi ya fedha za misaada na nchi wahisani zinataka kuwakwepa. Kitendo cha serikali kung'ang'ania hizo fedha kinatoa taswira kuwa serikalini hakuna wabunifu wa vyanzo vya mapato na hivyo wasipopata hizo fedha serikali haitaweza kusimama.

Siku wahisani wakisitisha hiyo misaada ina maana serikali itajiuzulu?

serikali lege lege siku zote hutegemea uhisani..
 
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2010
Messages
4,562
Points
1,500
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2010
4,562 1,500
Wahisani wamejifunza kutoka Uganda. Fedha zao za misaada zimefisadiwa mchana kweupee!
 
K

kasimba123

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2010
Messages
1,451
Points
1,500
K

kasimba123

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2010
1,451 1,500
kati ya nchi ambazo aina kila kitu dunia hii basi tz ina kila kitu ni uongozi mbovu tu
 
M

Mthuya

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
1,415
Points
1,225
M

Mthuya

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2011
1,415 1,225
Ningekua ni Mimi waisani ningekomalia mpaka misaada iende direct kwa walengwa kama hawataki napeleka kwa wanaotaka (bravo wahisani wabane majizi)
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,369
Points
1,250
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,369 1,250
Serikali ikikubali basi itakuwa imekubali ukoloni mkongwe kurudi nchini.
Kama hawayataki hayo wakusanye kodi bila udanganyifu wa kuwaficha wakubwa na biashara zao, wapunguze kutanua na kutumbua peas ya wala kodi. Ni sawa mtu aliyeolewa au kuoa amchagulie mwenzie siku ya kulala uchi!
 
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
4,559
Points
0
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
4,559 0
Serikali ikikubali basi itakuwa imekubali ukoloni mkongwe kurudi nchini.
Ukoloni huanzia kwenye fikra. Fikra za serikali hii ni kuomba misaada na kuifuja. Mi nasema ni viwete akilini ila midomo imeunganishwa na choo. Wanapewa misaada wanakula hawafanyii kitu. WAJIKOMBOE NA UTUMWA WA FIKRA. Pesa za wahisani zinachangwa na walipa kodi wao. Walipa kodi wetu wako lakini ndiyo usipime hizo ni allowance za akina Nape kuendesha CCM na kutekeleza mauaji ya kisiasa. HAZINA BARAKA.
 
O

obseva

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
503
Points
500
O

obseva

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
503 500
Kweli serikali yetu inampungufu makubwa kwenye matumizi, na vipaombele vingi havitekelezwi kwasababu ya pesa zinapelekwa maeneo mengine yasiyo ya kipaombele. Lakini pia siafika wao kutekeleza miradi moja kwa moja hasa kwa maana ya usalama wa nchi na ukuzaji wa ajila zetu. mfano wachina ukiruhusu waje watekeleze watakuja na hata mfagizi pia sio tu hawaimini serikali bali hata mfanyakazi mweusi.
 
Kakende

Kakende

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2012
Messages
2,734
Points
1,195
Kakende

Kakende

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2012
2,734 1,195
Mimi naunga mkono wazo la wahisani. Ni ukweli usiofichika kwamba pesa nyingi za wahisani zimekuwa zikiishia mikononi mwa watu binafsi huku miradi mingi ikisimama au kutekelezwa chini ya kiwango. Mfano ni riport za mkaguzi mkuu wa serikali C.I.G, utaona jinsi halmashauri zetu zinavyokwiba pesa na hakuna hatua inachukuliwa.

Wahisani pia wanakatishwa tamaa na jinsi viongozi wa serikali wanavyotanua na mashangingi na kujipa mishahara minono huku wakijua nchi inaendeshwa kwa mtindo wa ombaomba
 

Forum statistics

Threads 1,285,183
Members 494,498
Posts 30,852,915
Top