Serikali ya Zambia yafirisika


K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2009
Messages
352
Likes
1
Points
33
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2009
352 1 33
Serikali mpya ya Zambia ilipoingia madarakani, nilisifia sana hapa hapa JF msimamo wake wa kizalendo na wengi wenu mulikuwa na mashaka nayo. Nilikanusha vikali... Sasa someni hapa.

President Michael Sata’s government is really running broke with financial resources after exhausting all the money on grand projects meant to appease electorates in various parts of the country in order to win votes, sources at Ministry of Finance and Bank of Zambia have disclosed.

According to sources, ailing dictator -Sata has committed government treasury to so many unplanned and unbudgeted projects through mere pronouncements that were meant to win political support.

“Can you imagine this man was just waking up like God during the creation of the earth and would say I want a road, a stadium, a university, a school, a hospital, a district here and there without consultation with the government treasury and expected those things to merely emerge or germinate like plants using rain water,” sources said.

Sources said Mr. Sata has really put a huge strain on the government treasury and most of those projects may actually never be finished resulting in having a country that will have so many incomplete buildings and roads or some that will be highly compromised due to incomplete or poor construction.

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2012
Messages
5,382
Likes
43
Points
135
Communist

Communist

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2012
5,382 43 135
Strains brings development, big up Michael Sata. achana na Maccm, hayana sera.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
104
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 104 145
Satta, mpendwa wa chama fulani hapa nchini; wenye akili tulijua....
 
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2009
Messages
352
Likes
1
Points
33
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2009
352 1 33
Strains gani zinaleta maendeleo wakati hii ni mismanagement na misappropriation of funds. Njoo Zambia uone biashara za wazawa zilivyo na wakati mgumu wakati WaChina wanachota fedha

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,165
Likes
1,200
Points
280
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,165 1,200 280
Government ikifilisika kuna mambo mbali mbali yatajitokeza, mfano kwenye mishahara lakini hii ya kulishwa "sources at Ministry of Finance and Bank of Zambia have disclosed" ni siasa za maji taka.
 
myhem

myhem

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
932
Likes
9
Points
35
myhem

myhem

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
932 9 35
Nadhani rais Sata hakuwa na nia mbaya ktk kutumia fedha kwenye miradi ya maendeleo. Sema tu hajapiga hesabu zake vizuri ndio maana kaanzisha miradi mingi bila kuzingatia uwezo wa mfuko wake. Ila at least inajulikana hizo hela zimetumika wapi tofauti na huku kwetu ambapo tumezoea kusikia upotevu
 
M

mavumbi

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2013
Messages
411
Likes
52
Points
45
M

mavumbi

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2013
411 52 45
Umeelewa bandiko? In fact linachafua wapinzani wa CCM....
Kweli? Ina maana hapa nchini kuna wapinzani wanaopita na kutoa ahadi kama za Michael Sata - ama ndivyo Chama tawala kinavyosema kwenye kampeni zake?
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
104
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 104 145
Nadhani rais Sata hakuwa na nia mbaya ktk kutumia fedha kwenye miradi ya maendeleo. Sema tu hajapiga hesabu zake vizuri ndio maana kaanzisha miradi mingi bila kuzingatia uwezo wa mfuko wake. Ila at least inajulikana hizo hela zimetumika wapi tofauti na huku kwetu ambapo tumezoea kusikia upotevu

Kwa hiyo na sisi tungekuwa na Rais wa Kusema Jenga Daraja la Tegeta <-->Unguja tungemsifu hata kama lingekuwa la mita 3000... eeeh...

Du Kweli kazi ipo.... Satta hakuomba kura kwenda kujaribu kuongoza aliomba kura kama ultimate solutions kwa matatizo ya Zambia... wake up.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
119
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 119 160
Serikali ya Zambia haiwezi kufilisika kisirisiri. Tumeshuhudia nchi kadhaa zikiyumba kiuchumi na dunia nzima inajua. Angalia nchi kama Ugiriki ilivyodorora kiuchumi kila kitu kikaharibika na dunia ilijua. USA ilipotikisika kiuchumi kila mtu alijua.
Angalia nchi za Ureno, Ufaransa, Hispania na Italia zilivyoanza kuhisi hali mbaya ya kiuchumi kila kitu kikawekwa wazi na wananchi kujiandaa kukabiliana na hali hiyo.

Raisi Michael Satta hawezi kuwa mpuuzi kiasi cha kutumia fedha zote katika miradi bila kujua uwezo wa nchi yake hadi kupelekea nchi kufilisika, wala siamini kama kweli serikali yake imefilisika. Kilichopo hapa ni siasa tu za majitaka ya mtaroni za wapinzani wake kwakuwa ameonyesha kuwa anaweza kufanya kazi kwa manufaa ya wananchi wake badala ya kuzifuja fedha za umma kwa manufaa yake binafsi.

Mleta thread kunjygroup tupe reliable source au link ya hizi taarifa zako tuzihakiki.
 
Last edited by a moderator:
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,724
Likes
21
Points
135
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,724 21 135
Nchi imefirisika kwa mambo yanayoonekana na sio kuficha pesa uswisi.
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Serikali ya Zambia haiwezi kufilisika kisirisiri. Tumeshuhudia nchi kadhaa zikiyumba kiuchumi na dunia nzima inajua. Angalia nchi kama Ugiriki ilivyodorora kiuchumi kila kitu kikaharibika na dunia ilijua. USA ilipotikisika kiuchumi kila mtu alijua.
Angalia nchi za Ureno, Ufaransa, Hispania na Italia zilivyoanza kuhisi hali mbaya ya kiuchumi kila kitu kikawekwa wazi na wananchi kujiandaa kukabiliana na hali hiyo.

Raisi Michael Satta hawezi kuwa mpuuzi kiasi cha kutumia fedha zote katika miradi bila kujua uwezo wa nchi yake hadi kupelekea nchi kufilisika, wala siamini kama kweli serikali yake imefilisika. Kilichopo hapa ni siasa tu za majitaka ya mtaroni za wapinzani wake kwakuwa ameonyesha kuwa anaweza kufanya kazi kwa manufaa ya wananchi wake badala ya kuzifuja fedha za umma kwa manufaa yake binafsi.

Mleta thread kunjygroup tupe reliable source au link ya hizi taarifa zako tuzihakiki.
Jamaa hajaweka source hat aya hovyo tuu.Pia alivyoiongea ni km anataka kuitumia kuwatisha watz...pi anasahu kuwa upatu wetu tuliowpaigia wachina kwa mali za zambia ni dhambia nyingine ya JK ,kutoka y anchini kwetu, na sasa anachofanya kwa Congo.

Wachina wameenda mbali zaidi ya kuwaibia shaba kupitia Tanzara ila pia biashara ziuazo ushindani,ukwepaji kodi na wizi wa hawa wafanyabiashara mchana mjini, huku ni wachimbaji wa madini maporini.

Pia zambia kufilisika si ajabu hata Dubai ilifilisika na hadi sasa inaendeshwa kwa mkopo wa Abu Dhabi.Sasa kwanini iwe ajabu kwa zambia waliopokea nchi imetimbwa km CCM ya leo na Tanzania yetu.
 
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
2,234
Likes
9
Points
135
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2013
2,234 9 135
Nadhani rais Sata hakuwa na nia mbaya ktk kutumia fedha kwenye miradi ya maendeleo. Sema tu hajapiga hesabu zake vizuri ndio maana kaanzisha miradi mingi bila kuzingatia uwezo wa mfuko wake. Ila at least inajulikana hizo hela zimetumika wapi tofauti na huku kwetu ambapo tumezoea kusikia upotevu
Project on progress at Uswis banks
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
52
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 52 145
Government ikifilisika kuna mambo mbali mbali yatajitokeza, mfano kwenye mishahara lakini hii ya kulishwa "sources at Ministry of Finance and Bank of Zambia have disclosed" ni siasa za maji taka.
Wabongo bwana kila kitu wao ni CCM vs CHADEMA, Maadamu huyo Sata lipendwa na CHADEMA basi chochote atakachofanya hata kiwe kibaya kiasi gani, kitabarikiwa na kugeuzwa kuwa kizuri, na mbaya zaidi mtu wala hajawahi kufika Zambia wala hajui lolote kuhusu Zambia!
 
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
3,097
Likes
10
Points
135
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
3,097 10 135
Serikali mpya ya Zambia ilipoingia madarakani, nilisifia sana hapa hapa JF msimamo wake wa kizalendo na wengi wenu mulikuwa na mashaka nayo. Nilikanusha vikali... Sasa someni hapa.

President Michael Sata's government is really running broke with financial resources after exhausting all the money on grand projects meant to appease electorates in various parts of the country in order to win votes, sources at Ministry of Finance and Bank of Zambia have disclosed.

According to sources, ailing dictator -Sata has committed government treasury to so many unplanned and unbudgeted projects through mere pronouncements that were meant to win political support.

"Can you imagine this man was just waking up like God during the creation of the earth and would say I want a road, a stadium, a university, a school, a hospital, a district here and there without consultation with the government treasury and expected those things to merely emerge or germinate like plants using rain water," sources said.

Sources said Mr. Sata has really put a huge strain on the government treasury and most of those projects may actually never be finished resulting in having a country that will have so many incomplete buildings and roads or some that will be highly compromised due to incomplete or poor construction.

Sent from my BlackBerry 9320 using JamiiForums

Story grossly biased! Grossly one sided! Story should NOT be believed. It is most likely a lie....
 
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
3,546
Likes
52
Points
145
Kijakazi

Kijakazi

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
3,546 52 145
Jamaa hajaweka source hat aya hovyo tuu.Pia alivyoiongea ni km anataka kuitumia kuwatisha watz...pi anasahu kuwa upatu wetu tuliowpaigia wachina kwa mali za zambia ni dhambia nyingine ya JK ,kutoka y anchini kwetu, na sasa anachofanya kwa Congo.

Wachina wameenda mbali zaidi ya kuwaibia shaba kupitia Tanzara ila pia biashara ziuazo ushindani,ukwepaji kodi na wizi wa hawa wafanyabiashara mchana mjini, huku ni wachimbaji wa madini maporini.

Pia zambia kufilisika si ajabu hata Dubai ilifilisika na hadi sasa inaendeshwa kwa mkopo wa Abu Dhabi.Sasa kwanini iwe ajabu kwa zambia waliopokea nchi imetimbwa km CCM ya leo na Tanzania yetu.
Kwa nini kila kitu ni CHADEMA vs CCM tu? Kwani hakuna jinsi ngedere tunaweza kujadili bila kuiingiza CCM?
 
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
1,022
Likes
4
Points
135
Philip Dominick

Philip Dominick

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
1,022 4 135
sasa sisi tfanyaje
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
Kwa nini kila kitu ni CHADEMA vs CCM tu? Kwani hakuna jinsi ngedere tunaweza kujadili bila kuiingiza CCM?
Ndio perception ya CCM..CCM hawawezi ongea,changia kitu bila reference ya CDM.CDM na wengine lazim wajibu hivyohivyo kwani ndio kujibu shutuma.
 

Forum statistics

Threads 1,273,286
Members 490,351
Posts 30,477,038