Serikali: Uchimbanji wa Uranium uko pale pale

  • Thread starter Return Of Undertaker
  • Start date

Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,520
Likes
16,330
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,520 16,330 280
Ndio waziri wa madini atilia mkazo na kasema ni lazima uranium ichimbwe
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,611
Likes
6,127
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,611 6,127 280
Inaudhi sana waziri au watawala wetu wanaposemea maneno kama hayo wakiwa hotelini na wazungu,badala ya kusema hayo akiwa na wananchi wa eneo husika
 
MPANDA Jr

MPANDA Jr

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2011
Messages
1,298
Likes
3
Points
135
MPANDA Jr

MPANDA Jr

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2011
1,298 3 135
inaudhi sana waziri au watawala wetu wanaposemea maneno kama hayo wakiwa hotelini na wazungu,badala ya kusema hayo akiwa na wananchi wa eneo husika
hawajipendi?
 
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2013
Messages
3,207
Likes
1,963
Points
280
Kazitunayo

Kazitunayo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2013
3,207 1,963 280
Ccm ni janga la Taifa kwa Afya ya watanzania
 
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
2,234
Likes
9
Points
135
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2013
2,234 9 135
Inaudhi sana waziri au watawala wetu wanaposemea maneno kama hayo wakiwa hotelini na wazungu,badala ya kusema hayo akiwa na wananchi wa eneo husika
Wananchi watawapa nini zaidi ya kuwalalamikia?
 
E

environmental

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,054
Likes
3
Points
133
E

environmental

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,054 3 133
CCM ni musflisi.Hili joka ambalo iwe hisiwe lazima litoke 2015.kila mtu atoe elimu ya kuing'oa ccm angala text msg 10 kwa mwezi.atume huko kijijini kwake.Tutawang'oa hawa wezi wa mali ya umma
 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,449
Likes
33
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,449 33 0
Unajua mimi nahangaa sana huyu waziri anaachwa kuendeleza dharau zake....Hivi Mh. Pinda wanayajua kweli anayoyafanya huyu Mungo? Alipataje uwaziri?
 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,449
Likes
33
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,449 33 0
Wakati sakata la gesi mtwara halijatulia, leo Ameibuka na kauli kwamba Uranium lazima ichimbwe. Hivi ameshajua hathari za Uranium katika mazingira na afya za watu. Mbona hata wananchi wasiusishwe? Tassisi ya kimataifa yaani IAEA haijaridhia kuhusu uchimbaji wa Uranium nchini Tanzania. Hii ni maini hatari na serikali isipokuwa makini tutaingia katika matatizo makubwa ya kiafya. Hivi hizi haraka ni za nini tujiulize watanzania

Ingawa anajidai kuwa Mwana sayansi bora duniani, mimi nachelea kusema kwamba Muhongo ana matatizo ya akili. Hakufaa kabisa kupewa uwaziri. Zaidi ya yote huyu mtu ana tuhuma nzito sana. Alimfungulia mkewe mbwa walimng’ata sana karibia kufa huku anacheka.

Haikuishia hapo. Kumkomoa huyo huyo mwanamke kumuonyesha mapenzi yake naye yalikwisha, alimsukuma barabarani hadi kagongwa na gari na kufa papo hapo. Huyu mtu ni muuwaji hatari. Walimu wenzie chuo kikuu wanasema Muhongo ana matatizo ya akili kutokana na kauli zake tata. Afrika kusini (Pretoria) alikokuwa anafanya kazi, tabia ni zile zile…Nashindwa kuelewa kwa nini usalama hakufuatilia haya matukio !

Waziri muhongo analalamikiwa sana kwenye taasisi zote chini ya wizara ya nishani na madini. Ni mropokaji, mkorofi na anayejifanya kujua kila kitu. Bora abadilishiwe wizara pengine ya elimu. Muongo ni janga la taifa ni. Mtwara tunamsubiria sana. Aje na JWTZ ikiwa inamlinda kwa sababu alitutukana kutuita chura. Sasa asubiri aone kazi za chura.
 
H

hapmpoma

Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
33
Likes
3
Points
15
H

hapmpoma

Member
Joined Jul 26, 2012
33 3 15
Ha ha ha....Churaaaaaaaaaa!!!!!
 
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
4,906
Likes
147
Points
160
BHULULU

BHULULU

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
4,906 147 160
Huyu Muhongo ni wa kuhurumia tu,kabila nalo linamuathiri sana.
 
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
2,234
Likes
9
Points
135
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2013
2,234 9 135
Under serikali yetu mzuri ni anaeweza kupambana na wananchi na kufagilia maslahi ya wawekezaji bila kusahau kuwalinda mafisadi kwa gharama zozote.
Mwenyekiti wa Uranium Network Organization kutoka nchini Ujerumani, Gunter Wippel alitushauri link hii Suala la uchimbaji wa Urani lavaa sura mpya - Habari - mwananchi.co.tz ila watanzania hatuelewi. Angalia athari zilizoanza kuonekana huko Bahi katika hatua ya uchunguzi tu na sio uchimbaji.
 
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
9,905
Likes
1,341
Points
280
Janjaweed

Janjaweed

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
9,905 1,341 280
Hawezi kulazimisha kuchimba, anatakiqa alazimishe maandalizi sahihi ya ucjimbaji
 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,449
Likes
33
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,449 33 0
Moab uranium mill tailings (ore waste) in Colorado. Despite its immense wealth, the Obama administration is battling to clean up uranium waste ponds in the US. Will Tanzania's fragile ecosystem survive Uranium mining? Can the nation afford it?
 
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
2,779
Likes
735
Points
280
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
2,779 735 280
Ndio waziri wa madini atilia mkazo na kasema ni lazima uranium ichimbwe
Hii inankumbusha serikali ilivyong'ang'ania uamuzi wake wa kuteua kampuni ya Rites kama mwekezaji wakati wa ubinafsishaji wa shirika la reli, na kudharau maoni ya wananchi wengi kuhusu uwezo mdogo wa Rites.

Matokeo yake Serikali ililazimika kusitisha mkataba wa Rites baada ya kulivuruga shirika la reli kwa kiasi kikubwa.

Hii ndiyo serikali inayojidai ni sikivu!
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
Wakuu maendeleo yaja kwa kasi kubwa kwa aina ya viongozi kama muhongo.
 
MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2010
Messages
578
Likes
0
Points
0
MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2010
578 0 0
Sera zile zile, chama kile kile, aina ya watu wale wale, huku ukitazamia mambo mapya.
 
MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2010
Messages
578
Likes
0
Points
0
MWANA WA UFALME

MWANA WA UFALME

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2010
578 0 0
wakati Japan inakimbia haya mambo sisi ndio tunajiingiza,

Hatariya Uranium ni kwamba ikibuma ni mji mzima unaweza kuhamwa forever,

Swala la Uranium si swala la kuchimba mhogo au viazi kama wanavyofanya kwa gold nakuacha mashimo,

Jamaa wanapoacha hayo mashimo, hela inayoweza kutumika kuclean up ni sawa na hela ya kodi tuliyopata kwa kuwapa,

Hili inabidi liangaliwe kwa makini.
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
401
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 401 180
Ndiyo ni lazima ichimbwe.
Lakini imeweka utaratibu gani kuratibu na kusimamia uchimbaji huo kwa manufaa ya Taifa?
 

Forum statistics

Threads 1,273,083
Members 490,268
Posts 30,470,607