Serikali mmetutelekeza na mbaazi basi ruhusuni tuuze nje mahindi ili tupate pesa ya pembejeo za msimu mpya.


A

Arovera

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2013
Messages
1,908
Likes
1,262
Points
280
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2013
1,908 1,262 280
Wakuu.

Tukubali jamaa wametutelekeza wakulima wa mbaazi nchi nzima , hawajatuacha njia panda , wametuacha kwenye mataa hivo hiyo hasara tulie nayo , ruhusuni tuuze mahindi kidogo nje ili tugharamie msimu mpya wa kilimo , au fungeni mipaka mahindi ya Zambia yasiingie ndani ya nchi msitutie umaskini wa lazima.
 
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,182
Likes
1,599
Points
280
Age
47
P

poa tu

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,182 1,599 280
Ni genge la wanafiki, mtasubiri sana. Wanasubiri jambo lenye ku-kick waje wafanye maigizo hadharani na kusifiwa ilhali hamna lolote raia wanateketea huku. Kuna mbuzi sio raia wa nchi hii wanatutamani eti..
 
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2014
Messages
1,306
Likes
1,820
Points
280
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2014
1,306 1,820 280
Suala la kuruhusu mahindi ya nje ya tanzania yaingie nchini tena yanauzwa kwa bei rahisi huku ya hapa kwetu wakigoma yasitoke nje sio fair.

Mahindi ya zambia yanaingia nchini,kwa bei ya 4000- 6000 kwa debe moja,mahind ya hapa kwetu ni 7000-8000 watu wananunua ya zambia ya hapa watu hawayauzi wateja hamna.

Sasa hapo sijajua wanawasaidiaje wakulima na wafanyabiashara wa mahindi. Wachukue hatua watu watashindwa kulima msimu huu.
 
J

jojipoji koromije

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2017
Messages
783
Likes
1,017
Points
180
J

jojipoji koromije

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2017
783 1,017 180
Hii si ndo Serikali ya kutetea wanyonge!!!! Mbaazi zisageni mzipike uji na ugali. Na mahindi hamtauza nje. Serikali bado inaendelea kuwatetea wanyonge wakulima na wafanyakazi!!!
 
Ndondocha mkuu

Ndondocha mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
1,303
Likes
1,165
Points
280
Age
21
Ndondocha mkuu

Ndondocha mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
1,303 1,165 280
mkuu inasikitisha sana, mwaka huu uku kwetu watu wameacha mbaaz shamban bila hata ya kuvuna, mbaazi kilo tsh 80-150??? alafu bado wanasema vijana tujiajiri, how ????
 
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
5,463
Likes
5,834
Points
280
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
5,463 5,834 280
WATU HATA KUVUNA MBAAZI WAMEGOMA
 
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2013
Messages
1,908
Likes
1,262
Points
280
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2013
1,908 1,262 280
Ni genge la wanafiki, mtasubiri sana. Wanasubiri jambo lenye ku-kick waje wafanye maigizo hadharani na kusifiwa ilhali hamna lolote raia wanateketea huku. Kuna mbuzi sio raia wa nchi hii wanatutamani eti..
Hawaeleweki ujue
 
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2013
Messages
1,908
Likes
1,262
Points
280
A

Arovera

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2013
1,908 1,262 280
Hii si ndo Serikali ya kutetea wanyonge!!!! Mbaazi zisageni mzipike uji na ugali. Na mahindi hamtauza nje. Serikali bado inaendelea kuwatetea wanyonge wakulima na wafanyakazi!!!
Kwa hili wametuudhi sana
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
28,058
Likes
14,441
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
28,058 14,441 280
Awamu wako bize na makinikiaa tu

Ova
 

Forum statistics

Threads 1,214,295
Members 462,650
Posts 28,508,182