Serikali iyafanyie kazi maoni ya HakiElimu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali iyafanyie kazi maoni ya HakiElimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Rutashubanyuma, Dec 25, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 83,424
    Likes Received: 51,551
    Trophy Points: 280
    Serikali iyafanyie kazi maoni ya HakiElimu
    [​IMG]

    Janet Josiah

    [​IMG] WALIMU ni kiungo muhimu katika sekta ya elimu nchini kuanzia ngazi ya masomo ya awali, msingi, sekondari na vyuo. Umuhimu elimu unaonekana pale mwalimu anapomfundisha mtu ambaye hapo baadae anafanikiwa kimaendeleo kutokana na elimu aliyoipata.
    Kutokana na mwalimu kuwa nguzo katika maendeleo ya elimu, itakuwa ndoto kwa serikali kufanikiwa katika nyanja ya elimu nchini kama itawaacha walimu bila kuwapa mafunzo katika vituo vyao vya kazi.
    Sababu kubwa ya kutoa mafunzo kwa walimu waliopo kazini ni kutaka kuwabadilisha ili awaweze kutumia mbinu mpya za kazi zinazotokana na kukua kwa teknolojia.
    Kukua kwa teknolojia ni pale ambapo mwalimu ataweza kupata mafunzo ya kuijua na kuitumia kompyuta pamoja na kupata mbinu za kisasa za kumfundisha mwanafunzi ili asiweze kuchoka.
    Kwa mfano mwalimu aliyemaliza chuo miaka ya 1960, hawezi kufanana kiutendaji na mwalimu aliyemaliza chuo miaka mitano au kumi iliyopita.
    Mashirika na asasi mbalimbali zinazojihusisha na masuala ya elimu zimekuwa zikitoa semina, warsha na hata makongamano kuhusu changamoto zitokanazo na sekta ya elimu kwa walimu na wanafunzi.
    Aprili 30 mwaka huu HakiElimu kwa kushirikiana na Taasisi ya Vituo vya Walimu Tanzania (TRCC) ilizindua shindano la insha na michoro linalouliza: “Je, mafunzo ya walimu kazini yana umuhimu gani katika kuboresha elimu Tanzania?”
    Lengo lilikuwa ni kupata mawazo na maoni ya wananchi juu ya umuhimu wa mafunzo ya walimu kazini; na kama yanatolewa kwa kiwango
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 83,424
    Likes Received: 51,551
    Trophy Points: 280
    Hivi serikali hii ya mafisadi inajali haya? Wao wanataka kutambia idadi ya wanafunzi wanaohitimu bila ya kujali wamejifunza nini...................Hiyo ndiyo CCM ya leo.......................
     
  3. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    That's a situation everywhere! there is no seriousness on the end-product quality! sio kiwandani,shuleni wala vyuoni!
     
Loading...